Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ffv

Active Member
Gần đây có một số thành viên sử dụng những từ ngữ vô văn hóa trong topic bàn luận 2011 mình mới lập. Đã khóa topic để xem xét những bài viết đó. Qua vài ngày kiểm tra mình rút ra một điều:
Khi có trục chặc hoặc có vấn đề đến dịch vụ megashare.vn là một số thành viên vào topic xả bàn luận post bài với những ngôn từ rất tục. Những bài viết đó không mang tinh chất xây dựng, góp ý. Cá biệt một số trường hợp qua ngôn từ ta biết chắc chắn không dùng dịch vụ nhưng thấy người khác kêu ca cũng adua có khi còn cả "chửi hôi".
HDVietNam không liên quan gì đến dịch vụ megashare.vn vì vậy mong các bạn suy nghĩ kỹ trước khi post bài. Việc có những suppoter của MsVN giải đáp thắc mắc trong box là do phía dịch vụ hoàn toàn tự nguyện. Vì vậy nếu có trục chặc lớn, không thể giải quyết được các bạn nên liên lạc đến phía dịch vụ, chi tiết mời xem trên trang chủ megashare.vn
Đây là topic bàn luận của các thành viên hdvietnam có sử dụng dịch vụ MsVN chứ không phải là nơi khiếu nại hay góp ý của dịch vụ.
Từ 13/03/2011 topic bàn luận sẽ có một vài quy định nhỏ sau:
Tuyệt đối không dùng những từ ngữ tục tĩu dù có vấn đề gì. Nếu muốn bày tỏ quan điểm, có điều không giải quyết được hay góp ý phải trình bày rõ ràng để anh em trên diễn đàn hoặc support nào đó của dịch vụ đi ngang qua hỗ trợ, mách nước.
Bất kỳ bài viết nào có nội dung không rõ ràng, spam, lăng mạ đều bị xóa bài và cảnh cáo. Tái phạm sẽ ban nick cảnh cáo.
Hạn chế tối đa việc kêu ca về tốc độ của gói "free"

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

- 14:16h PM 14-03-2011 download không được toàn báo lỗi không thế kết nối với server. Hiện tương này thường xuyên khoảng 1 tuần trở lại đây. Mình đang xài 2 đưởng Fibber 30MB/s của VNPT. :((. Anh em có ai biết lý do không ? Mình xài trình download IDM 5.19.

santuary

Member

Tình hình tốc độ down mề gà xé gần đây rất chập chờn, lúc max lúc mo. Phương pháp đổi server lại có hiệu quả trở lại, nếu server này lởm quá thì anh em có thể tìm server khác để down, một số con như thế này :

http://123.30.185.[COLOR="red"]102[/COLOR]

http://123.30.185.[COLOR="red"]103[/COLOR]

http://123.30.185.[COLOR="red"]105[/COLOR]

http://123.30.185.[COLOR="red"]106[/COLOR]

http://123.30.185.[COLOR="red"]107[/COLOR]

Cứ đổi khi nào túm đc anh nào max thì down, ai biết con nào nữa thì chia sẻ cho anh em nhé :-B

anbinhdo

Well-Known Member

Mình thấy cũng nên xây dựng một topic hoàn thiện nhất về chuyên mục này để anh em đọc ( kể cả các Thành viên mới và cũ có thể qua đấy tìm đọc ) và khóa lại để khỏi bị 'Chém'. Và một Topic chuyên giải đáp về mục ấy ( Bác nào vào spam hay chém gió đều bị 'chặt', cái này để mở anh em có thể đặt câu hỏi và giải đáp ( làm một mục Hỏi- Đáp về Megashare )
Và các Bác góp ý nên thẳng thắn để các thắc mắc có thể anh em dễ tìm thấy thông tin của mình!

doqkhanh

Tôi mới mua account 30k, nói chung nếu đã down được thì tốc độ đạt 300kb/s và ổn định, từ hôm mua down liên tục được 2 phim (2 hôm).
Ngoài ra đúng là rất chập chờn, không hiểu megashare.vn làm ăn kiều gì?

Chỉnh sửa lần cuối:

2 ngày rồi không load được nửa các bạn có bị thế không và cách khác phục như thế nào mong các bạn chỉ giáo

Đêm qua em kéo bộ avatar hơn 25Gb gì đó, đến sáng thì thấy còn 1 part cuối cùng hơn 8Gb chạy được 97% và speed thì 0Kb/s. Em đổi sever cũng không được, đổi gần như hết tất cả. Cuối cùng em nghĩ đến cách là down lại part đó nhưng chỉ để lấy link thôi, xong em copy link đó paste vào trong cái file đang down, đổi sever sang 103 hay 106 gì đó, ngồi uống hết ly cafe là xong. Cách này cũng gần tương tự cách trên 4rum đã hướng dẫn kết thúc file 99%. Em xin góp ý vậy thôi, bác nào không biết thì thử làm xem có hiệu quả không nhé.

mercury_beta

đổi server cũng ko tác dụng, vừa test, nó bắn lên 2mb rồi sau đó cứ 0kbps hoài

henshaw

Member

23h 14/3 em đang down sever 105:8080 max các bác à. Em có ý kiến, bác chủ Topic viết tên các Sever lên 1 cái hướng dẫn để cho anh em thay khi sever ngon die :D

Mọi người cho mình hỏi chút, nếu mình mua tài khoản VIP thì có thể share cho thằng em dùng ké được ko vậy :-/. Ko biết có bị làm sao ko nữa :(

HN_MH

Member

Mọi người cho mình hỏi chút, nếu mình mua tài khoản VIP thì có thể share cho thằng em dùng ké được ko vậy :-/. Ko biết có bị làm sao ko nữa :(

sao trăng jì đâu bác, MS.vn với mega1280 có theo dõi IP như mấy host nước ngoài đâu ;))

PS. cơ mà hiện h (7h45) lại ko vào được trang chủ rồi >"< :-w

Cafe_pede

Banned

Share thoải mãi sáng dậy sớm . Ai chứ Megashare.vn bạn cứ việc share cho bạn bè , người thân .... Nhiều lúc share cho người không quen biết cũng được nữa , không ma nào phát hiện ra đâu .

Nói cho bạn biết đừng nói ai nghe nhé : Megashare.vn hiện nay được chia Acc Vip nhiều nhất tại VN đấy =)) . Nên mua acc 1 tháng thôi bạn à , mua nhiều đến lúc sever bị gì phiền lém

Cứ Share vô tư đi bạn . Đến lúc số lượng Free trở thành VIP nhiều quá thì Sever nó bị đứt thôi

Vậy bác nào có acc vip share cho em dùng với hic hic em toàn down chùa internet cty chậm kinh hồn. PM cho em nhé thanks all.

Share thoải mãi sáng dậy sớm . Ai chứ Megashare.vn bạn cứ việc share cho bạn bè , người thân .... Nhiều lúc share cho người không quen biết cũng được nữa , không ma nào phát hiện ra đâu .

Nói cho bạn biết đừng nói ai nghe nhé : Megashare.vn hiện nay được chia Acc Vip nhiều nhất tại VN đấy =)) . Nên mua acc 1 tháng thôi bạn à , mua nhiều đến lúc sever bị gì phiền lém

Cứ Share vô tư đi bạn . Đến lúc số lượng Free trở thành VIP nhiều quá thì Sever nó bị đứt thôi

phansivc

mí pro ới ời, dạo này tui hem có down được phim nữa, toàn bị báo lỗi "http/1.1.504 proxy timeout" không à, vậy là bị cái gì vậy, cho tý kinh nghiệm với, thankssssssssssss

gianghafele

Member

mí pro ới ời, dạo này tui hem có down được phim nữa, toàn bị báo lỗi "http/1.1.504 proxy timeout" không à, vậy là bị cái gì vậy, cho tý kinh nghiệm với, thankssssssssssss

Thì sever bị mắc dịch chứ sao

maiyeuem00

nghe nói đang có dịch H5N1 hay sao ý. khuyến cáo các bác là không nên ăn gà

Cafe_pede

Banned

nghe nói đang có dịch H5N1 hay sao ý. khuyến cáo các bác là không nên ăn gà

Bác chưa bào giờ giám chia sẻ ACC VIP Cho ai thì đừng có tuyên bố người khác lừa đảo nhé . Bác thử đưa ACC VIP Megashare.vn cho 1 người wen của bác sài đi , rồi cũng chính cái ACC VIP đó bác đăng nhập vô , Bất cứ trang chủ hay là Megashare tools nhé , Bác Không sử dụng được tôi kêu bác bằng bố tôi đấy .

Gần đây tình trạng Megashare.vn trở bệnh triền miên . Mà tôi vẫn chia acc vip cho mấy thằng bạn sài bình thường như cân đường hộp sữa . 4share.vn thời kỳ đầu cũng chia được , sau này mấy bố đó phát hiện thì hết chia được . Mega1280 hồi sưa thì được giờ không sài không biết thế nào

Sever bị sập khác , Không cho chia ACC Vip khác nhé bác

nhocga218

trời ơi lại không down dc " Máy chủ tại megashare.vn phản hồi quá lâu" còn có một ít nữa là xong =((

luant

Mấy ngày nay em vẫn down ở MS tốt.Đạt tốc độ trung bình là 400KB/sec.Không đứt phát nào.sever 103.

P/S: Em có 1 điều muốn hỏi,mong được ae giải đáp: Em dùng gói cước Family của VNPT. tốc độ down/up là 4092/635. Em thấy có nhiều bác down ở Megashare có lúc tốc độ lên đến 1MB/sec,hoặc cũng tầm 800 đến 900kb/sec cũng cùng gói cước family (hình như là bác nhoctom.). Và bác ý có chụp hình ảnh IDM lên. Em chưa bao giờ đạt được tốc độ trên 600KB nếu down ở MS. Down free, ko có acc VIP. Vậy em muốn hỏi liệu có cách nào để đạt được tốc độ như vậy ko. NHà em dùng wifi. Laptop core i7. Mong được ae trên đây tư vấn. Thanks các bác[-O<

vkhanh

Megashare từ lâu rồi vẫn bị chập chập. Em catch link xog chẳng thấy down đc, nhưng đổi server thì khả quan hơn. Có thấy down thỉnh thoảng lên đc 600kB/s ( xài FPT 280k, mới bị tăng tiền và tăng dung lượng từ 4Mbs lên 6Mbs). Nhưng tốc độ ko đều, lúc thì đứng im ko down, lúc thì giảm xuống rất thấp. Theo em xài chùa như vậy là đc rồi, dù sao vẫn là down đc, có hơi mất công tí thôi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên