Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

rotihs

Member
^ Làm được mà các bác, vào phần Display chọn chế độ Extend these displays thì nó sẽ hiện thị trên cả 2 màn hình.

Khi chọn chế độ này thì bác sẽ có 2 desktop để làm việc. Bác bật truyền hình trên Chrome chẳng hạn, rồi di chuyển cửa số đó sang desktop bên tivi. Rồi fullscreen em nó lên. Bên desktop của PC mình làm việc như bình thường. Em vừa xem trận Chelsea hôm trước như vậy luôn, bật sopcast nét chả khác gì lắp K+ :D

thientruc

Banned
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

^ Làm được mà các bác, vào phần Display chọn chế độ Extend these displays thì nó sẽ hiện thị trên cả 2 màn hình.

Khi chọn chế độ này thì bác sẽ có 2 desktop để làm việc. Bác bật truyền hình trên Chrome chẳng hạn, rồi di chuyển cửa số đó sang desktop bên tivi. Rồi fullscreen em nó lên. Bên desktop của PC mình làm việc như bình thường. Em vừa xem trận Chelsea hôm trước như vậy luôn, bật sopcast nét chả khác gì lắp K+ :D

Phần Extend chỉ dùng được khi gắn VGA thui mà. HDMI cũng đc à ?

rotihs

Member
HDMI cũng được nhé bác, bác có thể xuất audio ra TV hoặc nghe loa vi tính cũng được. Nói chung là rất tiện :D

kforhai

Member

HDMI cũng được nhé bác, bác có thể xuất audio ra TV hoặc nghe loa vi tính cũng được. Nói chung là rất tiện :D

cái vụ này miình mới biết để về nhà làm thử xem sao. xem 1 lúc 2 trận bóng đá luôn cho sướng.

gà con

Member

Em cũng khoái vụ này quá. Bác hướng dẫn chi tiết cách chuyển cửa sổ vào từng desktop giúp em nhé. Thanks!

tvhung83

Member

Em cũng khoái vụ này quá. Bác hướng dẫn chi tiết cách chuyển cửa sổ vào từng desktop giúp em nhé. Thanks!
bạn cứ làm thử rồi sẽ thấy dễ dàng thế nào, cứ nắm kéo là nó sang thôi :D (nhớ phải chọn mode extended)

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

cài phần mềm smart share trên laptop, add thu mục chứa phim trên laptop, vào ti vi mục smart share mà xem thôi, ko cần cắm dây HDMI làm j`, sub thì cứ để cùng folder chứa fim là có phụ đề bình thường

Em muốn tivi play phim 1080p ở ổ cứng trong máy tính thì có đc ko ạ? Mô hình e định thực hiện 3 tivi và 1 máy tính trong hệ thống mạng, dùng máy tính có ổ cứng lớn để chia sẻ phim, khi muốn xem phim tì mở tivi >> vào hệ thống mạng tìm đến file fim trong máy tính và mở. Dùng wifi nhé. Như vậy không biết có đc ko các bác nhỉ?

hlongc

Member

Em muốn tivi play phim 1080p ở ổ cứng trong máy tính thì có đc ko ạ? Mô hình e định thực hiện 3 tivi và 1 máy tính trong hệ thống mạng, dùng máy tính có ổ cứng lớn để chia sẻ phim, khi muốn xem phim tì mở tivi >> vào hệ thống mạng tìm đến file fim trong máy tính và mở. Dùng wifi nhé. Như vậy không biết có đc ko các bác nhỉ?
Phim Full HD thì OK. Nên dùng cáp LAN sẽ tiết kiệm hơn vì LM6200 không có tích hợp sẵn card wifi.

khacson_vnpt

Mình vừa mua em này chiều nay. xem thì thích quá nhưng mình không để ý đến diện tích phòng, phòng thì bé mà rước tận 42 inh. Về ông bà già mắng suốt từ tồi đến giờ. Mình muốn bán quách đi cho đỡ nhức đầu. Bác nào quan tâm thì pm cho mình 0439982456. Giá mình mua là 17,2tr thôi đành bán 15.2 tr cho bác nào máu. Bán cho đỡ bị ông bà già mắng. Mình ở Hà Nội

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongkts

Member

Cuối năm củng gom lúa bợ em 47lm 6200 và xin gia nhập hội LM6200

lakinhluan

Tình hình là đến thời điểm hiện tại mình sử dụng em 42LM6200 cũng được 2 tháng rồi. Nói chung là hài lòng với tầm tiền & tính năng. Chỉ có một vấn đề là khi tivi hiển thị một số màu trên film (đặc biệt là màu đỏ) thì mình thấy màu bị cháy quá. Lấn át những màu khác & tạo cảm giác khá khó chịu khi xem. Mình đã thử chỉnh màu trên tivi nhưng vẫn chưa khắc phục được. Bác nào pro giúp mình với.

khacson_vnpt

Bác có biết chia sẻ dữ liệu từ máy tính sang tivi không? Hướng dẫn em với

Mình vừa mua em này chiều nay. xem thì thích quá nhưng mình không để ý đến diện tích phòng, phòng thì bé mà rước tận 42 inh. Về ông bà già mắng suốt từ tồi đến giờ. Mình muốn bán quách đi cho đỡ nhức đầu. Bác nào quan tâm thì pm cho mình 0439982456. Giá mình mua là 17,2tr thôi đành bán 15.2 tr cho bác nào máu. Bán cho đỡ bị ông bà già mắng. Mình ở Hà Nội

Bác bán con 42Lm6200 hay 42LM6410 mà mua tận 17tr2 thế. nếu là 6410 thì nhắn cho em số 0917394 Tám Sáu Sáu nhé. Con LM 6200 em cũng đã có 1 em ngày tra mua có 12tr9 hồi tháng 7

khacson_vnpt

42LM6200 bác ạ. Giá hơn tháng nay toàn 17tr trở lên cơ. Ngảy trước con 62 nảy rẻ, xong bán cũng đc kha khá số lượng lên tăng giá.

rồi sẽ quen thôi bác ơi! Trc em mua 42 inch về vợ cứ kếu to quá, bây giờ thì thấy bình thường thậm chí hơi bé.

các bác cho em hỏi?có cách nào để xem được cả số và cáp không ạ.Mỗi lần muốn xem số lại fai tháo cáp ra thì bất tiện quá

lakinhluan

các bác cho em hỏi?có cách nào để xem được cả số và cáp không ạ.Mỗi lần muốn xem số lại fai tháo cáp ra thì bất tiện quá

Có phải ý bác muốn vừa xem truyền hình KTS (như K+) & Truyền hình cáp cùng 1 lúc phải không? Mình không biết đầu thu KTS của bác có cổng HDMI hay không? Nếu có thì chỉ việc mua 1 cọng cáp HDMI rồi cắm vào cổng HDMI của tivi là xong. Còn THC đi cổng ăng ten của tivi nên sẽ xem thoải mái.

Bên trên