Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

các bác cho em hỏi em cop 2 file phụ đề đặt tên là phim.ENG.srt và phim.VIE.srt bỏ vào folder 1 phim
nhưng khi phát thì chỉ phát đc file ENG hoặc ko có gì, kể cả chọn phụ đề 1-2 trong menu cũng ko đc
bác nào rành chỉ em có cách nào thay đổi 2 loại phụ đề trong cùng 1 phim ko =((

Với phụ đề rời thì chỉ bỏ được 1 phụ đề chung với file phim thôi .
Muốn dùng 2 phụ đề trở lên thì bạn phải dùng phần mềm merge để đưa các phụ đề này vào trong tập tin phim .Sau đó khi xem chỉ cần độc nhất tập tin phim đã "chế biến" đó mà thôi, không cần tập tin phụ đề rời nào nữa và lúc này thì TV mới cho bạn chọn phụ đề 1,2,...trong menu điều khiển.
Mình đang dùng phần mềm mkvmerge GUI V2.9.8 miễn phí chạy trên Win XP , sử dụng đơn giản ,hiệu quả và nhanh .Bạn tìm bằng Google ,download về dùng thử .

lnt

Active Member

Hình như TV LG không phát được file .iso, .mts hay thư mục blueray? Ai biết xác nhận dùm.

nicekiller

Bác nào lấy em này về thì nên update FW, sẽ mượt hơn rất nhiều.
Có bác nào đã dùng mạng của em này cho tí review ạ, em chưa dùng bao giờ :)
Cái usb wifi em cũng chả biết mua ở đâu? bao tiền?

USB wifi doungle của LG có bán tại trung tâm bảo hành đấy Thím,,,,,giá hiện tại là 690k . (Chi nhánh quận 1 : 55 Sương Nguyệt Ánh , CHị nhánh quận 12 : Trường CHinh)

nicekiller

Hình như TV LG không phát được file .iso, .mts hay thư mục blueray? Ai biết xác nhận dùm.
hầu như tivi nào cũng ko phát được file iso cả bạn àh,,,,,,định dạng này là 3D bluray , bác phải dùng HD Player 3D rùi . Có gì sai sót xin chỉ giáo thêm

nicekiller

- Có bác nào xem được các file đuôi .wmv từ ổ cứng không? Em LG này ở nhà không đọc được file dạng này
- Em LM6200 này đọc được các file dạng .mkv nhưng không hiểu sao lai không xem được file film 3D này The.33d.Invader.2011.BluRay.1080p.DTS.2Audio.x264.mkv
- Khi mình xem film trên máy tính bảng có thể xuất hình ảnh qua màn hình ti vi được không? Đã thử cắm cáp HDMI từ máy tính bảng qua ti vi nhưng không có tín hiệu gì.
- Ti vi bác nào có bị tình trạng khi xem các file film có dung lượng cao > 7GB thì ti vi không load nổi , đứng máy luôn , phải tắt power mới mở lại ti vi được. (Xem qua ổ cứng )

1 đề xuất cho bác : Tốt nhất là bác đi kiểm tra lại phim và chép lại phim.
99% phim 3D đuôi mkv là chú LG nhà mình nuốt được hết , kể cả 1 file phim có dung lượng cao trên 30GB .

nicekiller

Lâu rồi không vào DIễn đàn!
Tình hình rất là tình hình! Hôm nay em sẽ kể cho các bác nghe câu chuyện của em!
Hơn tháng trước có mua 1 em 42LM6410 về, nói chung hài lòng, rất hài lòng, luyện phim ngày đêm!
-THế mà đúng hôm 1-1-2013 ma xui quỷ khiến thế nào mà đang xem phim nó tắt cái rụp, lúc đầu cứ nghĩ là cúp điện vì dạo này vẫn hay thế, ngó qua thấy đèn loa vẫn sáng!
- Lọ mọ ngồi dậy xem xét tình hình, cắm đủ kiểu mà đèn ko sáng, hix, đổ mồ hôi hột, ngẫm trong đầu : toi rồi!
-Vừa sợ, vừa lo, vừa bị vợ chửi :tivi đắt tiền cũng bị hư sao?????
-hix. ai mà biết cơ chứ

Gọi lên trung tâm LG nghe 1 giọng rất là dễ thương ( của em tổng đài tự động ) : hiện hết h làm việc ( hix, mùng 1 mà) ... Lo càng thêm lo
- Thôi, ráng sáng mai gọi xem sao ?
Sáng 2-1-2013 : 8h, me mãi mới tới h, gọi lên tổng đài LG, gọi 5 lần mới gặp được điện thoại Viên, em nó hỏi hang tình hình, xin thông tin... địa chỉ, tình trạng, model
- 5 phút sau, có tin nhắn của LG, hẹn có nhân viên kỹ thuật, số dt đến kiêm tra.. ( đến đây an tâm 1 phần)
- 10 phút có 1 anh nhân viên đến nhà ( cũng phải , trung tâm BH LG nó cách nhà có 300m) , hỏi mới biết..
- Lên phòng anh nhân viên kiểm tra, ngó nghiêng 1 hồi kết luận : hư board nguồn ( y như mình nghĩ)
- Anh hẹn 2 hôm nữa đặt hàng gấp từ hãng về Nha Trang, vì hiện Nha trang chưa có ai bị tình trạng này.. ( mừng rầu) thế là tầm tối thứ 6 là có! Hôm nay là thứ 4! tận 2 ngày, hix, có thể lâu hơn, mà không biết có sửa được ko? Và ra về, hỏi anh NV có cần mang TV về ko? A NV nói không cần....?????

Hôm qua, 4h chiều thứ 5 ( sao nhanh thế) . Anh Nhân viên Lg gọi lại, Board đã về , Hỏi mình có nhà không để qua ( hix, đang làm, xa tận 12km) ok, hy sinh vì tình yêu vậy . Phóng xe bạt mạng về ( nói thế thôi tầm 70km/h ah) về đến nhà đúng 15 phút!
- Anh NV vừa đến nhà, ( 12km đi 15 phút, 300m cũng 15 phút... mình là tay lái siêu lụa) , lên phòng, đặt em nó nằm ra giường , cầm tua vít điện ..rẹt rẹt, lột trần tấm lưng em nó ra, bên trong thật đẹp( lo nhìn quá quên chụp lại ảnh) . Cũng hên đúng như dự đoán, Board nguồn bị cháy 2 em công suất! Anh NV lấy board mới trong bọc ra, thay vào, lắp lại, cắm nguồn, em nó đã sống! hix, mừng quá trời.
- Anh NV nói, vì là mới mua hơn 1 tháng, nhưng trong báo cáo, anh ấy sẽ ghi là mới mua 2 đến 3 ngày để cho thêm thời gian BH lên lại thành 1 năm!
- Mừng quá, cảm ơn anh NV, anh cũng cảm ơn lại, nói là phiền khổ chủ quá ( đúng ra mình mới thấy mình phiền, hehe) . ký giấy BH, nhận xét rất tốt luôn!

Thế là em nó lại trở về, Nhận xét chính sách BH của LG là rất tốt, NHân Viên rất nhiệt tình, dịch vụ nhanh chóng .. cũng không mong gì hơn, Cảm ơn LG, cảm ơn anh NV LG nhiều!

Nhân đây, Xin hỏi có ai bị tình trạng cháy board nguồn thì nên nêu lên ý kiến để hãng sửa đổi và có thiết kế lại board nguồn hợp lý hơn!
Cuối cùng, rất tiếc khi không chụp lại hình board xử lý của em LM6410, nhưng sơ qua có thể thấy CPU được tản nhiệt bằng Nhôm, có 4 chip Ram và 2 chip nhớ ( dự đoán với LM6410 thì có ram 256 -512MB, còn bộ nhớ tầm 1G)

Hehe,,,,chia vui cùng bác !!

ltp123

lm6700
TỔNG THỂ

mạch xử lý và kết nối

nguồn

mã hiệu panel

Ayahito

Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

lấy con smartphone cảm úng nào đó cài ứng dung LG remote (Cái này bác chủ thớt báo cáo lúc đầu ùi) cái này còn hay hơn nhiều :d

Cài vào điện thoại rồi sao nữa bác, thế còn tivi có cần cài gì không bác nhỉ (để nó nhận ra nhau chứ). Thanks (đang xài em iphone 3GS + 42LM6200)

350nha

Có Bác nào vào Face book bang Tv LG 6200 chưa; tại sao tôi vào face book nó cho Actvie code để nhập trên PC; nhập rồi next rồi OK rồi...; nhưng sau đó vào trên TV vấn ko dc????
Bác nào vào OK rồi hướng daanc AE với....

bedam07

Member

Tìm đc thớt này mừng húm :D
Xin các bác tư vấn giúp em, em đã có TV box Minix NEO X5 rùi, giờ muốn sắm 1 trong 2 em này về để xem hd, 3d, thi thoảng coi online pub.vn, hdviet, soha...
42LM5800 và 42LM6200 chênh nhau khoảng 3,5tr. Tóm lại là nên NEO X5+LM5800 hay chỉ LM6200, các bác tư vấn giúp ạ. Tks

Có Bác nào vào Face book bang Tv LG 6200 chưa; tại sao tôi vào face book nó cho Actvie code để nhập trên PC; nhập rồi next rồi OK rồi...; nhưng sau đó vào trên TV vấn ko dc????
Bác nào vào OK rồi hướng daanc AE với....

pác xem lại post 1. Mình có hướng dẫn rồi đó.

thanhluan510

Ðề: Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cài vào điện thoại rồi sao nữa bác, thế còn tivi có cần cài gì không bác nhỉ (để nó nhận ra nhau chứ). Thanks (đang xài em iphone 3GS + 42LM6200)

ti vi và điện thoại vào cùng 1 mạng Lan là nhận ra nhau ngay !

Hai Scm

Active Member
Các bác cho em hỏi muốn đăng ký Soha 1 tháng thì thanh toán tiền cho họ bằng cách nào ? Em đọc trên web của soha mà chả hiểu gì cả....

hungba193

chuyện là em đang sài lg6200 với onkyo 4505 vậy phải cắm làm sao mà âm thanh của tivi nó phát ra loa của onkyo ạ!
mong các bác chỉ giáo

phuongkts

Member

chuyện là em đang sài lg6200 với onkyo 4505 vậy phải cắm làm sao mà âm thanh của tivi nó phát ra loa của onkyo ạ!
mong các bác chỉ giáo
Bạn dùng dây Optical nối từ đường out tv lm6200 nối vào đường in optical của 4505 vào ngỏ game hay tv/cd củng được, chỉnh onkyo cho ra dst để xem phim

hangtrong

tối qua vừa làm 1 chú 47lm6200 về . mình dùng truyền hình cáp hanoi thấy chất lượng hình ảnh tệ quá. không biết làm thế nào cho nó đỡ nhòe nhèo hình. 1 số kênh lại còn bị giật giật vấp vấp như xem đĩa bị vấp ấy- không biết có phải do tvi không nhỉ. các bác đang dungflm có bị thế không? nên cáp của nhà cc nào cho hiệu quả tốt nhỉ.mong các bác cho ý kiến.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

tối qua vừa làm 1 chú 47lm6200 về . mình dùng truyền hình cáp hanoi thấy chất lượng hình ảnh tệ quá. không biết làm thế nào cho nó đỡ nhòe nhèo hình. 1 số kênh lại còn bị giật giật vấp vấp như xem đĩa bị vấp ấy- không biết có phải do tvi không nhỉ. các bác đang dungflm có bị thế không? nên cáp của nhà cc nào cho hiệu quả tốt nhỉ.mong các bác cho ý kiến.

Nếu là cáp dây thì chỉ có cách chỉnh cho nó bị đừng hở khớp nối thôi bác....... TH cáp mà phát trên tivi to 47" nhìn chán lắm bác ạ. Muốn đẹp chắc phải đăng ký HD thôi.

Phải chuyển sang gói truyền hình cáp HD bác ạ , thêm chưa tới 100k mỗi tháng . Chứ mình sắm TV full HD mà cứ xem analog thì không phù hợp .hình xấu xem bực mình hại mắt ,nghĩ ra phí tiền mua máy to.Xem HD mới thấy thích, đáng đồng tiền chứ không phí đâu bác!

Bên trên