Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

kenton

Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Xem flash vẫn còn bị giựt dù tốc độ đường truyền tốt

ktttnotc

không ai có cách khắc phục lỗi bộ nhớ nhỉ. Xem được tí thì lỗi . làm sao giờ.................................................................

kforhai

Member

uhm xem online thì không đủ bộ nhớ đâu mình bị rồi nên ít khi xem online lắm

usename

Member

Hình như nâng cấp lên xong xem mấy clip. (Flash) nó giật hơn hay sao ấy nhỉ. Film màn hình mà lại bị thiếu Bộ nhớ thì nói chuyện gì ???

keobeond

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác xem tv online qua web thì xem ở trang nào vậy? Có trang nào xem tv online full màn hình và chất lượng tương đối ko ạ?! Em dùng cái Minix Neo X5 cài app MytvNet xem truyền hình rất tốt dưng mà lại cắm vào cái LCD cũ mất oy. Em thử cài app trên googplay vào LM6200 mà không đc :(

Hôm trước vừa tìm ra cách xem full màn hình xong, bây giờ con LM6410 nhà mình mới up phiên bản mới xem trang nào cũng full màn hình hết bác à !!!

phuongkts

Member

Mới up , thấy củng vậy, chưa thử nhiều thứ, xem Soha có cẻ nhanh hơn

phuongkts

Member

Hai Scm

Active Member
À các bác cho em hỏi, muốn thiết lập chức năng PIP (Picture in Picture) là thêm 1 cái màn hình nữa để canh chương trình tivi ưa thích thì làm thế nào ạ ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hiện tại mình chỉ có thể vừa vô Internet và bật chức năng PIP để xem TV nhưng khi phát phim xem phim online thì biểu tượng của chức năng này nó ẩn đi. Cái biểu tượng này nó nằm ở hàng trên cùng gần ô nhập đường link.

Còn nều đang xem phim bằng cổng HDMI và máy tính bằng cổng RGB thì có thể có 1 ô cửa sổ coi tivi không ạ ?

thedu1020

Active Member
các bác cho em hỏi. em mới mua con 55lm7600 bên nhật nên toàn tiêng Nhật ko ah. có thể đổi ngôn ngữ được không các bác

ktnx

em lm6200 này có xem được phim 3d bluray iso bằng hdd gắn ngoài ko mấy bác,em thấy mấy phim đó toàn 3 40gb ko

Hai Scm

Active Member

em lm6200 này có xem được phim 3d bluray iso bằng hdd gắn ngoài ko mấy bác,em thấy mấy phim đó toàn 3 40gb ko

LM6200 không đọc được file bluray iso và mt2s qua cổng USB nha bác....

Về nhạc thì LM6200 đọc được file Wave, không đọc file Flac.

kenton

Member

Đang cố tìm trang nào có kênh K+ coi online , bác nào có biết liệt kê ra cho anh em mình nhé.

Hai Scm

Active Member

Đang cố tìm trang nào có kênh K+ coi online , bác nào có biết liệt kê ra cho anh em mình nhé.

Chắc khó bác ạ... vì nó đang khai thác bản quyền mà.... coi online thường là mấy kênh quảng bá và truyền hình cáp giá mềm thôi

Bên trên