Topic dành cho VTV|HD

gis123

Member
Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Độ phân giải Ful HD mà nhìn chán nhỉ. Logo Full HD thì chuẩn hơn :D
Bác nào biết giải thích giúp em phát, có phải là vtv nó đang phát dolby không?

Bác nào biết giải thích giúp em phát, có phải là vtv nó đang phát dolby không?

Có luồng audio ac3 kìa vậy khả năng nó phát Dolby là rất cao nhưng làm vậy thì 1 số đầu thu và tivi sẽ ko giải mã được. Sao ko cải thiện chất lượng hình ảnh trước rồi hãy tính đến việc phát Dolby

tan_huy_93

Well-Known Member

Có luồng audio ac3 kìa vậy khả năng nó phát Dolby là rất cao nhưng làm vậy thì 1 số đầu thu và tivi sẽ ko giải mã được. Sao ko cải thiện chất lượng hình ảnh trước rồi hãy tính đến việc phát Dolby

không biết truyền hình có khác file phim xem từ USB không, chứ TV em đọc được audio Dolby.

sắp đến ngày VTV3 tròn 19 tuổi và VTV3HD tròn 2 tuổi, ko biết có kỷ niệm bằng cách cho lên HD full time ko nữa, nản với cái kênh HD đầu tiên của VTV

thebluez

Active Member

Hi hi hình như thế :-bd Nhưng mà chắc là dùng loa sẵn có của TV thì có hay không có Dolby thì có hay không cũng kệ. Em chỉ cần bitrate âm thanh cao để tiếng nghe rõ thôi >:D<@};->:D<

vậy mình xài loa soundmax 5.1 được không nhỉ?

cái chương trình ASIA's GOT TALENT đang phát trên V3 nó có MC người Vệt hả ta?

vậy mình xài loa soundmax 5.1 được không nhỉ?

cái chương trình ASIA's GOT TALENT đang phát trên V3 nó có MC người Vệt hả ta?

Mấy vụ âm thanh mình ko rành lắm nhưng loa soundmax này hình như chỉ nhận tín hiệu từ jack rca thôi nếu vậy thì cần thêm bộ giãi mã âm thanh 5.1 để cho ra 6 jack hoặc nếu giàn của bác giải mã được luôn qua cổng quang hay hdmi rồi thì cắm vào là nghe luôn.
Còn chương trình ASIA's Got Talent bên VTV mua bản quyền về Việt hóa mà hình như đang vướng vụ giấy phép gì đó

tan_huy_93

Well-Known Member

Em chưa thấy được chữ tên kênh là VTV3 HD Dolby luôn ý

nvan_1992

Well-Known Member

Hình như có thêm chữ Dolby vào cái tên kênh chứ em ở trong nam vẫn là VTV3 HD đã thử thu cả kênh 25 ở Bình Dương kênh 45 Cần Thơ và kênh 21 An Giang. Mà nếu phát Dolby thì theo chuẩn âm thanh nào nhỉ bây giờ VTV đang phát audio chuẩn MPEG2 mà thường nếu phát Dolby phải là AC3 mà mấy đầu thu với TV bây giờ đâu có license cho âm thanh AC3.
Để biết chính xác hơn bác cứ cắm USB vô đầu thu rồi Rec lại bỏ vào PC là biết ngay

Bác cap trực tiếp từ TV rồi xem lại được luôn ạ :D nhà em dùng TV LG cap xong nó ra mấy cái đuôi khỉ gió gì ấy, chả xem lại trên máy tính được 8-|

tan_huy_93

Well-Known Member

Theo Facebook của VTV thì tháng 9 kênh VTV7 sẽ lên sóng, chắc sẽ như cũ, phát trên các hạ tần của VTV (DVB-T2, DVB-S2, DVB-C)

thebluez

Active Member

VTV giờ có chương trình Thế Giới 24h hay nhỉ, 0h đêm mà cũng trực tiếp luôn

Âm thanh trên VTVcab là Dolby các bác ạ, nhưng để nghe được âm thanh chuẩn và hay thì nên dùng cáp HDMI và xuất âm thanh bằng cổng Optical hoặc HDMI.

Nhà mình xài thế này:
- Từ đầu VTV HD xuất HDMI ra HDMI Tivi
- Từ Optical TV ra optical amplifier để nó giải mã và phát âm thanh

Thế là mỗi lần xem phim, xem đá banh, ca nhạc... âm thanh rất sống động

tan_huy_93

Well-Known Member

Âm thanh trên VTVcab là Dolby các bác ạ, nhưng để nghe được âm thanh chuẩn và hay thì nên dùng cáp HDMI và xuất âm thanh bằng cổng Optical hoặc HDMI.

Nhà mình xài thế này:
- Từ đầu VTV HD xuất HDMI ra HDMI Tivi
- Từ Optical TV ra optical amplifier để nó giải mã và phát âm thanh

Thế là mỗi lần xem phim, xem đá banh, ca nhạc... âm thanh rất sống động

em thu trực bằng TV nên loa TV chỉ nghe nó cũng hay hơn hẳn

giờ đó cần xem TV cơ à? giờ đó em xem phim Ma... :))

đây là bước tiếp theo để tiến tới việc VTV24 tách ra thành kênh riêng,

tuy nhiên trong giai đoạn đầu thì những đêm giữa tuần lại giao cho mấy cô cậu mới, dẫn vấp liên tục, có lẽ vì buồn ngủ =))

thebluez

Active Member

giờ đó cần xem TV cơ à? giờ đó em xem phim Ma... :))

đây là bước tiếp theo để tiến tới việc VTV24 tách ra thành kênh riêng,

tuy nhiên trong giai đoạn đầu thì những đêm giữa tuần lại giao cho mấy cô cậu mới, dẫn vấp liên tục, có lẽ vì buồn ngủ =))

có cái ông Hoàng Cường làm MC phần thể thao (hay dẫn Europa League ấy) nói chán phèo

vtv tt giống như một chương trình truyền hình giải trí rẻ tiền ko hơn

Bên trên