Topic dành cho VTV|HD

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Topic dành cho VTV|HD

Hiện nay mới có VTV2, VTV4, VTV5 và VTV6 là được phát sóng ở các hệ thống phát sóng mới, đúng tiêu chuẩn HD, các kênh này hiện nay phát HD và sau đó down convert xuống SD cho các kênh SD, VTV1 và VTV3 được phát HD trước khi có các thiết bị phát sóng HD đồng bộ nên sử dụng hệ thống phát sóng HD tạm, do đó cùng lúc vẫn chạy song song 1 hệ thống phát HD (tạm) và 1 hệ thống phát SD (có từ trước, để dự phòng luôn cho hệ thống HD tạm, nếu có vấn đề gì với hệ thống kia thì chuyển sang upscale) do đó nhiều khi thấy có sự lệch trong chương trình giữa HD và SD, khi kỹ thuật viên có nhầm lẫn :D

Sắp tới, chắc trong tháng này, VTV1 và VTV3 sẽ chuyển sang phát trên hệ thống mới, dẹp hệ thống phát SD, chắc tín hiệu sẽ đẹp hơn :)

Phần âm thanh thì đó là do bên truyền dẫn họ nén, đầu ra từ VTV đảm bảo rất ổn, 4 kênh tiếng.

Bác này chắc người của VTV :-"

Hy vọng bác ấy là người của VTV thật, vì bác ấy nói là có thể trong tháng này v1 và v3 lên HD HỊN, chứ mệt kiểu tắt bật lắm rồi, tởm bỏ ẹ

AXIO

Member

Ngồi thường ở TT TDPS của VTV vậy chắc là người của VTC nhỉ [-X bác cứ đùa :-@

Thật ạ, em loanh quanh đó suốt, bác nào tò mò VTV dùng server gì để phát sóng hay lưu trữ thì em chém được :D

Hệ thống cũ đây, sắp dẹp hết được rồi:

Hệ thống mới, Nhật nó bê sang từ con ốc

hihi thế bac AXIO có chốt được với anh em ở đây bao nhiêu % trong tháng này V1 với V3 đc phát trên hệ thống HD xịn ko ạ

Hôm qua VTV6 HD phát ngoại hạng Anh HD xịn đẹp như trong mơ vậy
Lần đầu tiên trong cuộc đời được xem bóng đá miễn phí không khóa mã mà lại rõ mồn một đến từng thứ như vậy :((((((

nexus9x

Well-Known Member

Hôm qua VTV6 HD phát ngoại hạng Anh HD xịn đẹp như trong mơ vậy
Lần đầu tiên trong cuộc đời được xem bóng đá miễn phí không khóa mã mà lại rõ mồn một đến từng thứ như vậy :((((((

xem trên K nó vẫn mướt hơn 1 tý nữa đó bác ạ :D nhưng đúng là cũng rất phê

dhpaul

Well-Known Member

hihi thế bac AXIO có chốt được với anh em ở đây bao nhiêu % trong tháng này V1 với V3 đc phát trên hệ thống HD xịn ko ạ

Em giờ chờ nhất là VTV sớm nâng chất lượng âm thanh các kênh trên DVB-T2 sớm chứ tình trạng nghe đùng đục thế này nó đau lòng và đau tai lắm :((

rua bo

Well-Known Member

Em xem hình của bác AXIO đưa lên Hệ thống mới "tàn" Sony ko hà.

phamtug

Active Member

(Theo kế hoạch thì đêm nay họ chuyển đấy ợ, chắc sau 0:00) tin này đág để hóng mog là ok chứ tắt/bật xem nản quá r

Hôm qua xem Giọng hát Việt, mấy đoạn sân khấu chiếu ánh sáng phức tạp xanh đỏ, là hình trên VTV3 HD trông vô cùng kinh khủng tởm: vỡ hạt, nhòe, mất chi tiết.... nói chung là như một mớ hỗn độn màu sắc

Mong là kênh này sớm được phát HD thật :(

Dạ em xin báo cáo là VTV1 và VTV3 HD vẫn chưa hề được phát HD chuẩn ạ. Nhất là VTV3 nhìn vẫn kinh dị như thế

nexus9x

Well-Known Member

RTB chưa phát K49 và 2 kênh siêu nét của VTV vẫn dậm chân tại chỗ :))
nguồn của mấy bác cũng chỉ để tham khảo ;))

Bên trên