Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

thegioi05

Active Member
Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Ủa em thấy trạm BTS nó toàn đi cáp lên ko mà chứ đâu phải thu của trạm khác rồi phát lại nhỉ
Có nhiều cách để truyền tín hiệu cho các trạm BTS mà bác. Có thể dùng sóng viba để truyền từ trạm này sang trạm gần bên, dùng vệ tinh để truyền tín hiệu và dùng đường truyền cáp quang. Cách đây gần 10 năm thì đa số dùng sóng vô tuyến nhưng hiện giờ thì đa số là dùng đường truyền cáp quang vì tín hiệu ổn định, nhanh mà ngoài ra còn dùng để cung cấp internet cho khu vực đặt trạm phát sóng.

Flatland

Well-Known Member

Bàcon nông dân khu vực nam đồng bằng bắc bộ vất vả với VTC quá. Chuyển kênh 26 lên 29. Nhiều bà con chẳng biết vì sao các kênh này biến mất, do theo hướng dẫn của nhà đài cũng chịu chết. Quét thì chẳng có tín hiệu với đa số đầu thu có nguồn gốc từ China. Hóa ra nếu chỉ dò tự động hay bằng tay thì đều không được. Bà con cần phải reset đầu thu về mặc định sản xuất rồi mới dò, quét lại mới có tín hiệu nhưng chất lượng sóng cực kém. Thêm vào đó một số ông đại lý, cửa hàng bán cho khách xong đặt/ đổi mật khẩu riêng không cho khách hàng biết và giờ đến lúc vặt của khách ít tiền nữa. Thật là khổ cho bà con...

kiephantinh

Re: Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Bàcon nông dân khu vực nam đồng bằng bắc bộ vất vả với VTC quá. Chuyển kênh 26 lên 29. Nhiều bà con chẳng biết vì sao các kênh này biến mất, do theo hướng dẫn của nhà đài cũng chịu chết. Quét thì chẳng có tín hiệu với đa số đầu thu có nguồn gốc từ China. Hóa ra nếu chỉ dò tự động hay bằng tay thì đều không được. Bà con cần phải reset đầu thu về mặc định sản xuất rồi mới dò, quét lại mới có tín hiệu nhưng chất lượng sóng cực kém. Thêm vào đó một số ông đại lý, cửa hàng bán cho khách xong đặt/ đổi mật khẩu riêng không cho khách hàng biết và giờ đến lúc vặt của khách ít tiền nữa. Thật là khổ cho bà con...

VTC7 đang có phim Cô dâu 8 tuổi, nhiều bà con chỗ em ở không xem được thể nào gọi lắp đặt cáp ào ào. Khả năng mấy đầu thu DVB T2 cũng bị ảnh hưởng khi thu sóng VTC...#-o

Không biết ở TP có bị gì không ta. Đag xem cô dâu 8t, cũng hay, hehe

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

VTC7 đang có phim Cô dâu 8 tuổi, nhiều bà con chỗ em ở không xem được thể nào gọi lắp đặt cáp ào ào. Khả năng mấy đầu thu DVB T2 cũng bị ảnh hưởng khi thu sóng VTC...#-o
Phải cài đặt lại đầu thu về mặc định rồi dò lại bình thường là được.

rua bo

Well-Known Member

Đầu DVB-T2 ko cần reset, cứ vậy mà coi phà phà, chẳng ảnh hưởng chi hết.

tan_huy_93

Well-Known Member

Phim trên iMovieTV, Yeah phát 16:9 rồi nhỉ, em thấy nay mấy ngày rồi, nhưng không có cả ngày nên chưa biết là chỉ vài phim hay tất cả nữa..

Q@tv

Member

Phim trên iMovieTV, Yeah phát 16:9 rồi nhỉ, em thấy nay mấy ngày rồi, nhưng không có cả ngày nên chưa biết là chỉ vài phim hay tất cả nữa..
Mấy chương trình của Yeah1TV toàn quay HD thôi, xem trên YouTube mà chất lượng cũng ngon phết (trong khi YANTV chỉ có SD). Có khi nào HTVC+HD sẽ dành cho Yeah1TV HD không ta :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Mấy chương trình của Yeah1TV toàn quay HD thôi, xem trên YouTube mà chất lượng cũng ngon phết (trong khi YANTV chỉ có SD). Có khi nào HTVC+HD sẽ dành cho Yeah1TV HD không ta :))

Chỉ trên YouTube mới HD chứ, truyền hình thì toàn SD, Yeah1 hay Yeah Family, và các kênh khác của YeahTV cũng toàn SD..

bitcoin

Member

Chat luong hinh anh kenh Yeah1 Family tren song DVB-T cua VTC cung khong xau lam.

tan_huy_93

Well-Known Member

HTV hiệu chỉnh CH33.. thay đổi vị trí kênh, đổi kênh vd tên kênh.. làm nó loạn cả lên hết..

Theo đó HTV7 đã được đưa lên làm kênh đầu sóng, kế đến là HTV9 và đến các kênh khác của HTV.., các kênh phía sau xếp kiểu gì không thứ tự gì hết.. các kênh đều được đổi tên như logo kênh, thí dụ như BTV1 thay vì Binh Duong 1 như trước, tênh Bình Thuận đã được thay bằng kênh Cần Thơ..

Các bạn cho mình hỏi VTC đặt trạm phát sóng ở khu Bàu Cát cụ thể là ở chỗ nào vậy. Mình đã thấy cột phát sóng của VTV, An Viên (phát ở cột phát sóng của BTV), HTV. Còn chưa thấy cột phát sóng của VTC thôi

Tuan Hoai Duc

Chào các bạn, cho mình hỏi nhé, mình xin tư vấn. Cách đây 3 tháng mình mua 2 cái đầu DVB - T2, 1 là mác APH cái kia của VTV. Mình xem ngon lành tất cả VTV và VTC nhưng không hiểu sao nửa tháng nay nhà mình không bắt được các kênh từ VTC1 đến VTC 10 ( cả 2 đầu cho 2 Tv khác nhau) đều bị như thế nhỉ? Mình xoay 2 cái ăng ten rồi mà vẫn không bắt được. Mình ở Hoài Đức Hà Nội 2. Các bạn tư vấn nhé. Cám ơn nhiều.

Flatland

Well-Known Member

Chào các bạn, cho mình hỏi nhé, mình xin tư vấn. Cách đây 3 tháng mình mua 2 cái đầu DVB - T2, 1 là mác APH cái kia của VTV. Mình xem ngon lành tất cả VTV và VTC nhưng không hiểu sao nửa tháng nay nhà mình không bắt được các kênh từ VTC1 đến VTC 10 ( cả 2 đầu cho 2 Tv khác nhau) đều bị như thế nhỉ? Mình xoay 2 cái ăng ten rồi mà vẫn không bắt được. Mình ở Hoài Đức Hà Nội 2. Các bạn tư vấn nhé. Cám ơn nhiều.
Bạn hãy nâng cao dàn ăng ten lên nhé? Từ hôm chuyển lên kênh 29 là miền bắc nhiều nơi bị xỉ nhục như thế đó.

rua bo

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi VTC đặt trạm phát sóng ở khu Bàu Cát cụ thể là ở chỗ nào vậy. Mình đã thấy cột phát sóng của VTV, An Viên (phát ở cột phát sóng của BTV), HTV. Còn chưa thấy cột phát sóng của VTC thôi

Trạm phát VTC gần ngã tư Âu Cơ - Thoại Ngọc Hầu (Hương lộ 2 cũ), cũng gần Bệnh viện Tân Phú.

tan_huy_93

Well-Known Member

VTC đã chuyển đổi CH26 qua phát ở CH29, nhưng nghe các bác ngoài đó bảo là sóng yếu hơn trước, nên phải nâng ăngten cao hơn mới thu được...

rua bo

Well-Known Member

HTV hiệu chỉnh CH33.. thay đổi vị trí kênh, đổi kênh vd tên kênh.. làm nó loạn cả lên hết..

Theo đó HTV7 đã được đưa lên làm kênh đầu sóng, kế đến là HTV9 và đến các kênh khác của HTV.., các kênh phía sau xếp kiểu gì không thứ tự gì hết.. các kênh đều được đổi tên như logo kênh, thí dụ như BTV1 thay vì Binh Duong 1 như trước, tênh Bình Thuận đã được thay bằng kênh Cần Thơ..

Em mới kiểm tra đúng là loạn cào cào nhưng chịu khó dò lại thì hết.

tan_huy_93

Well-Known Member

em chỉ cần edit xếp tuỳ tiện là được :))

bitcoin

Member

Tui phải dò tự động trở lại, nếu không thì tên của kênh này nhưng nội dung của kênh kia.

Bên trên