Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

t2k

Member
Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Tivi mình cũng Sony, đã tìm ra cách, bấm nút Options, chọn Hệ thống thông tin, ra cái bảng, bấm nút xuống là hiển thị đầy đủ.
Kênh 33 cường độ tín hiệu là 38, chất lượng tín hiệu là 100 mà hay mất sóng quá, hic, lâu lâu bị mất tín hiệu khoảng 2s sau đó có lại liền, bực cả mình. Mình ở gần chợ Gò Vấp. Các kênh khác cường độ tín hiệu trên 50% hết, xem rất ok, chỉ bị mỗi kênh 33, haizzzz

GV gần sân bay, máy bay lên xuống thường xuyên, gây nhiễu rất lớn, nội ban ngày kẹt xe container trên QL13 và QL1A cũng tản sóng nhiều rồi, ban đêm ít xe sóng mạnh hơn hẳn, để ý bác sẽ thấy.

Đăng ký gì bạn free mà bạn ở đâu nếu ở các thành phố lớn hay các khu lân cận thì chạy ra cửa hàng điện tử mua cái đầu T2 về gắn vô coi thôi, thấy bạn được 1080i rồi mà hỏi cái này hơi buồn nha

bác ơi, cũng chính vì liên tục hỏi tào lao, hỏi đi hỏi lại, vào các thread cũ comment đào mộ... nên mới có credits để lên 1080i đó ạ

GV gần sân bay, máy bay lên xuống thường xuyên, gây nhiễu rất lớn, nội ban ngày kẹt xe container trên QL13 và QL1A cũng tản sóng nhiều rồi, ban đêm ít xe sóng mạnh hơn hẳn, để ý bác sẽ thấy.

Kênh 33 là của đài Tp Hcm phát, hướng nhà mình lên đài phát thanh TPHCM không qua quốc lộ. Sáng nay hì hụi nâng ăng ten lên 1m nữa, tí hiệu đã tốt hơn, được 54, xem ok rồi

tan_huy_93

Well-Known Member

Kênh 33 là của đài Tp Hcm phát, hướng nhà mình lên đài phát thanh TPHCM không qua quốc lộ. Sáng nay hì hụi nâng ăng ten lên 1m nữa, tí hiệu đã tốt hơn, được 54, xem ok rồi

Chúc mừng bác :)

t2k

Member

chịu khó chỉnh anten cũng ổn định lắm bác, nhà mình có cái đt ko dây 2 cái nói nội bộ với nhau. Mình xách 1 cái lên lầu xoay chỉnh anten, ba mình ngồi dưới coi info sóng từng đài, nói chuyện với nhau mình quay đến khi nào ổng thấy sóng mạnh nhất thì mình siết ốc lại là ok nhất :D

chịu khó chỉnh anten cũng ổn định lắm bác, nhà mình có cái đt ko dây 2 cái nói nội bộ với nhau. Mình xách 1 cái lên lầu xoay chỉnh anten, ba mình ngồi dưới coi info sóng từng đài, nói chuyện với nhau mình quay đến khi nào ổng thấy sóng mạnh nhất thì mình siết ốc lại là ok nhất :D

Nhà mình thì mình đẹp trai nhất nhà nên không nhờ được ai cả :D, hì hụi chạy tới chạy lui, mệt nhưng mà vui phết các bạn à :D

thegioi05

Active Member

Hôm nay lên lắp cái đầu T2 ở quận 8. Cái anten bửa giờ không xài hôm nay mới phát hiện ra phần đầu nó đã bị bay từ khi nào mà em cũng không hay nữa. Cắm vô thì sóng yếu quá không xem được kênh nào dù quay đủ hướng. Thế nên em thay cái phần bị rơi bằng lon bia thì sóng sánh đã trở lại phần nào. Trở lại nhưng chả lợi hại được phần nào vì cái kênh 56 quá yếu. Quay K56 mạnh thì K25 và K33 tịt, xoay mãi em mới tìm được cái vị trí ok nhất.
Cụ thể em thu như sau:
K55: 93/100
K56: 40/70
K25: 65/50
K33: 75/90
K57, 58, 59: 15/80
Nguyên buổi sáng của em tạm thời gọi là hoàn thành tốt. :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Hôm nay lên lắp cái đầu T2 ở quận 8. Cái anten bửa giờ không xài hôm nay mới phát hiện ra phần đầu nó đã bị bay từ khi nào mà em cũng không hay nữa. Cắm vô thì sóng yếu quá không xem được kênh nào dù quay đủ hướng. Thế nên em thay cái phần bị rơi bằng lon bia thì sóng sánh đã trở lại phần nào. Trở lại nhưng chả lợi hại được phần nào vì cái kênh 56 quá yếu. Quay K56 mạnh thì K25 và K33 tịt, xoay mãi em mới tìm được cái vị trí ok nhất.
Cụ thể em thu như sau:

Cho 500₫ ảnh chiêm ngưỡng thành quả đi bác :)

rua bo

Well-Known Member

Vải cả đẹp trai nhất nhà :))

Thì bác ấy đẹp nhất rùi còn gì ( ý bác ấy là "vịt đực giữa bầy thiên nga" _ đùa chút thui)
P/s: em lạc đề tí: Hồi xưa, lâu lắm, em với cậu em thăm nhà bà con. Sau khi tay bắt, mặt mừng hỏi han sức khỏe, gia cảnh, làm ăn thì có 1 anh chàng thiếu nhi đầu cổ ghẻ chóc, ghẻ lở đầy mình ngồi ngay ngạch cửa đang gãi ngứa. Cậu em hỏi ai đẹp trai nhất nhà, chàng ta nhanh nhẩu bảo: tui. Thế là cả nhà có 1 trận cười bể bụng.

thegioi05

Active Member

Cho 500₫ ảnh chiêm ngưỡng thành quả đi bác :)
Nhìn không đẹp mất cho lắm bác nên em show làm gì. Mà em nối vô cái TV box xài cho cái màn hình máy tính nên không được nét.

Cụ thể em thu như sau:
Bạn lắp đầu T2 đầu tàu hay đầu của VTV vậy. Kênh 57, ,58, 59 tín hiệu có 15 xem có được không bạn, có hay bị mất tín hiệu không

rua bo

Well-Known Member

Lâu rùi, VTV ko lên thêm kênh HD nào cho xem đỡ ghiền. Em đang hóng VTV2 nhưng chờ ko bít bao giờ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Lâu rùi, VTV ko lên thêm kênh HD nào cho xem đỡ ghiền. Em đang hóng VTV2 nhưng chờ ko bít bao giờ.

Em hóng VTV24|HD hơn, nghe đâu là 1/2015 sẽ lên, nhưng không biết có lùi ngày không đây...

Còn VTV7 hợp tác Hàn xẻng Hàn cuốc gì vẫn chưa thấy lên nữa...

tan_huy_93

Well-Known Member

Bạn lắp đầu T2 đầu tàu hay đầu của VTV vậy. Kênh 57, ,58, 59 tín hiệu có 15 xem có được không bạn, có hay bị mất tín hiệu không

Quality 80% là xem tốt.. 10% là xem được rồi.

thegioi05

Active Member

Mình xài đầu của Trung Quốc, còn VTV thì đợi thôi. Khi HTV ra, VTC cũng ra đầu thu thì giá nó cạnh tranh hơn nhiều lúc đó tha hồ lựa chọn. Cường độ của em đạt >70% và chất lượng là 15% nhưng vẫn xem được bình thường đôi khi bị xướt khoảng 1s là thôi chứ không bị mất tín hiệu. Chỉ có Kênh 56 thì phải trên chất lượng 30% thì mới thu ổn định không bị xướt.

Em chủ yếu là kênh 56 vì nó có kênh QPVN xem Euro 2016 chứ bỏ kênh này xoay hướng khác thì sóng các kênh 25, 33, 55, 57, 58, 59 đều rất cao toàn trên 70% đặc biệt là kênh 33 là 80/90 luôn.

kệ, cứ quất lên đi bác :)
Thể để sáng em chụp rồi up

thegioi05

Active Member

Đây là cái ảnh cái anten mà em chỉnh sửa một tí. Hy vọng mưa gió nó vẫn trụ được. :D

tan_huy_93

Well-Known Member

còn ảnh TV thì sao?

Bên trên