Topic thảo luận về Sony EX710

DMT2010

Ðề: Topic thảo luận về Sony EX710

em vừa xem lại ,hình như fim HD của bác chưa full hết màn hình thì phải ?

Trên đây là một số hình ảnh về 46'EX710, cảm giác chung là hài lòng với sự thể hiện của em nó. Anh em có hình ảnh thì đóng góp thêm nhé.

em thấy cái đường viền Sony nó thiết kế khá hài hòa vói cái nền đen sẫm của panel bác tinhte nhỉ

va6888

Báo cáo các bác,ẽ710 40inch nhà e hnay đang định p đưa đi bảo hành. 2 hnay đã xuất hiện hiện tượng có 1 dòng kẻ đen chia đôi màn hình. Đen thế ko bit

tinhte

Well-Known Member

em vừa xem lại ,hình như fim HD của bác chưa full hết màn hình thì phải ?

em thấy cái đường viền Sony nó thiết kế khá hài hòa vói cái nền đen sẫm của panel bác tinhte nhỉ

Phim full hết màn hình bác à.

Để lên kệ hơi to, nếu để 40' là nhỏ gon hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

quytocxxx

Active Member

Để lên kệ hơi to, nếu để 40' là nhỏ gon hơn. Bác nào muốn mua lại em để giá hữu nghị 41tr. tròn luôn. Em ở HP nhé. Bcá nào cần thì PM.

Đảm bảo là film chưa full hết màn hình. :)

wasabi18

Hình như còn khoảng 1cm về mỗi phía trên và dưới là full hết màn hình X_X

cmnd88

Quả thực màn 46 hình hầm hố hoành tráng hơn 40 thật...hơn có 6inch mà khác hẳn.

Em Led này xét trên phương diện tầm tiền thì là seri con led đầu tiên và có giá mềm nhất của hãng SN.
Chứ còn các e led đời cao hơn toàn giá trên trời...

Con 46 của pác chuyển kênh mấy bao s vây?

cmnd88

Để lên kệ hơi to, nếu để 40' là nhỏ gon hơn. Bác nào muốn mua lại em để giá hữu nghị 41tr. tròn luôn. Em ở HP nhé. Bcá nào cần thì PM.

á...mới mua đã bán lại rồi cơ á :-O:-O:-O
41 củ....m tưởng nó tầm 40 thôi chứ:-"

46 mà treo thì to và đồ sộ như tấm gương, 40 treo thì nhỉnh hơn bức tranh

tinhte

Well-Known Member

Chuyển kênh khoảng 1s. Em vừa check lại là full toàn bộ màn hình luôn. Tất nhiên có film chế độ màn ảnh rộng thì các bác biết như nào rồi, còn có film thì full luôn.

Tính em là thế thích mua bán trao đổi đồ, bác nào chơi đồ handheld chắc biết em. 46' hơn 6' nhưng to vật vã luôn. Xem đã thôi rồi.

thangsonpc

ae cho hỏi con này căm usb đọc đuoc nhưng file nào em mới chỉ thử đuwoc mp3 ,ảnh.ko biêt tải vào usb để xem phim thi đoc đuwoc những đuôi nào?

cmnd88

Chuyển kênh khoảng 1s. Em vừa check lại là full toàn bộ màn hình luôn. Tất nhiên có film chế độ màn ảnh rộng thì các bác biết như nào rồi, còn có film thì full luôn.

Tính em là thế thích mua bán trao đổi đồ, bác nào chơi đồ handheld chắc biết em. 46' hơn 6' nhưng to vật vã luôn. Xem đã thôi rồi.

đúng là nặng đô thật...40 củ chứ có ít đâu, ( cứ so 1 e lcd 40inch SN đã đắt gần gấp đôi 1 e lcd Pana 42 inch, chứ chưa cần so với hãng khác) .Hôm trc e cũng ngắm con này , dưng mà kính phí eo hẹp nên đành xúc 1 chú lcd đời cao cũng hàng SN rồi.....hi vọng sử dụng nuột nà ko bị lỗi lầm j hết ;)

wasabi18

Hơn có 6" mà công nhận khác hẳn :D
40" so với 32" sao sự khác biệt hok được bằng vậy ta? X_X:-@

armybaby

Active Member

He he công nhận là cái 6 inch đấy giá trị thật :D ! Em cũng đã từng lăn tăn lên xuống siêu thị điện máy 1 tuần 4 5 lần..và cuối cùng thì lấy em EX710 46" ...giờ thì mãn nguyện rồi :X !

DMT2010

Báo cáo các bác,ẽ710 40inch nhà e hnay đang định p đưa đi bảo hành. 2 hnay đã xuất hiện hiện tượng có 1 dòng kẻ đen chia đôi màn hình. Đen thế ko bit

đúng là đen thật,thế bác dùng được bao lâu mà đã bị như vậy ,không biết lỗi như thế có phải thay panel không nhỉ X_X, ôi cái tivi quan trọng nhất là cái panel

DMT2010

He he công nhận là cái 6 inch đấy giá trị thật :D ! Em cũng đã từng lăn tăn lên xuống siêu thị điện máy 1 tuần 4 5 lần..và cuối cùng thì lấy em EX710 46" ...giờ thì mãn nguyện rồi :X !
Em cũng vừa ra ST xem ,phải công nhận là nhìn em 46' tự nhiên thấy ham hố quá ,chênh lệch có 6' mà thấy đẳng cấp nó khác hẳn ,nhưng mà coi đến giá thì :p em không dám ngắm em nó nữa

unkn0wn

Member

mọi người cho e hỏi cái EX710 40' với cái Pana plasma V20 42' thì nên chọn cái nào?

cmnd88

mọi người cho e hỏi cái EX710 40' với cái Pana plasma V20 42' thì nên chọn cái nào?

Pác mún so các hãng với nhau thì phải so con LCD với LCD, LED với LED. Plasma với Plasma. So cả giá tiền, rồi đến tính năng...chứ ai lại đi so LCD với plasma bao giờ, công nghệ nó khác nhau, thằng được cái này trội thằng được cái kia trội.

Ví du đơn giản là tivi plasma rẻ hơn lcd :-t

Em cũng vừa ra ST xem ,phải công nhận là nhìn em 46' tự nhiên thấy ham hố quá ,chênh lệch có 6' mà thấy đẳng cấp nó khác hẳn ,nhưng mà coi đến giá thì :p em không dám ngắm em nó nữa

Có 40 chục củ thôi mà pác =)) Ai chả muốn to đẹp xịn, nhưng mà cái túi tiền của mỗi người lại khác nhau (cố quá thì thành quá cố), người túi nông, túi sâu, thậm chí túi cực sâu =)) mà chỉ có túi sâu thì mới thỏa mãn được cái sở thích...e thì e nghĩ là...ngắm kỹ rồi kết hãng nào lượng tiền XÚC...chứ mà cứ ngắm mãi chắc ngắm đến vài năm chưa tìm được con nào ưng ý mà mua...có con nào chuẩn hết đâu, chả qua là ưu điểm nó nhiều hơn nhược điểm mà thôi.

Năm ngoái e định xúc 1 e giá con đó 15 củ, nhưng vì cần tiền việc khác nên thôi...năm nay có con seri khác xét tính năng thì hơn nhiều mặt mà vẫn bán 15 củ bằng tiền con năm ngoái =))...Tóm lại đợi công nghệ thì ko bao giờ dừng ...mua mà hưởng thụ thôi các pác...=D>

Chỉnh sửa lần cuối:

Nên chọn cái nào hay không thì còn tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng của bác .

Plasma không phù hợp với nhà có nhiều ánh đèn và quá sáng ( nhất là vị trí đặt tivi nằm ngay chỗ có ánh nắng hắt vô ).

Ở đây không nói tới tốn điện vì mấy bác giám bỏ ra bằng đó số tiền để mua HDTV về thì có lẽ vài 3 cái đồng tiền điện không nên nói ra ở đây .

Nếu bác mua HDTV về chủ yếu để phục vụ cho mục đích xem PHIM và xem Thể thao thì nên mua Plasma điều này đã được chứng minh bở các tạp chí công nghệ HDTV trên thế giới . ( lướt web thì Plasma không đẹp )

Còn Led chỉ phù hợp cho việc chơi game , lướt web + với xem phim hoạt hình thì đẹp hơn Plasma . Không ngại ánh sáng . Tuy nhiên tần số quýet ảnh chuyển động vẫn không bằng Plasma . Nếu bác chơi LED thì nên quan tâm tới tốc độ Hz ( LX9500 tốc độ quýet ảnh chuyển động cao nhất hiện nay là 400 hz . Tuy nhiên Khi em đi xem thử em LX9500 nó chiếu đá banh 2D thì với khoảng cách 1 mét đổ lại em vẫn thấy bóng ma theo sau các cầu thủ + đó là cá nhân em thấy , nếu bác nào thấy sai bỏ qua cho .)

Tính đến 24/12 năm 2010 :

http://reviews.cnet.com/best-hdtvs/?tag= << Đây là Top 5 HDTV cho chất lượng hình ảnh đẹp nhất hiện nay ( bác vô xem thử có mấy em Led trong đó )

http://tv.vn.diplotop.com/ << Sản phẩm tốt nhất do người tiêu dùng trên thế giới bình chọn ( bác cũng nên nghĩa qua để xem thử HDTV SONY được người trên thế giới đánh giá như thế nào ) .

P/s : cả 2 đều thuộc hàng vip . Tùy bác thấy điều kiện sử dụng của cá nhân bác như thế nào mà mua thôi .

Còn về vẫn đề xem THC Việt Nam . Mấy bác nên chơi đầu thu kỹ thuật số HD để thưởng thức chọn vẹn hơn . Thân

Bác nào muốn tìm hiểu kỹ hơn về công nghệ Plasma thì vô đây theo dõi

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=113370

Chỉnh sửa lần cuối:

unkn0wn

Member

e đang muốn mua để để ở phòng khách, xem tivi phim ảnh là chính, phân vân ko biết nên mua loại nào thôi

quytocxxx

Active Member

Không thể so sánh bác ạ. Khác đẳng cấp. <:p

Mình không biết nó không cùng đẳng cấp chỗ nào? Bạn có biết Pana Plasma V20V chưa nhỉ? :-/
Cứ xem các dẫn chứng của bác Trungakira rồi hãy phán cho khác quan bác ah!

Bên trên