Trải nghiệm rạp hát gia đình với máy chiếu ViewSonic Pro 9000

kiemhaui

ViewSonic, nhà cung cấp giải pháp điện toán, điện tử tiêu dùng và truyền thông hàng đầu, tiếp tục cho thấy vị thế đầu ngành khi công bố máy chiếu mới dành cho rạp hát gia đình bằng công nghệ lai laser LED Full HD: ViewSonic Pro9000.

(Máy chiếu ViewSonic PRO 9000 Laser Hybrid LED chuyên cho rạp hát tại gia)

Tiếp nhận công nghệ tạo hình ảnh lai giữa đèn laser và LED, máy chiếu không cần bóng đèn Pro9000 mở ra một chương mới trong thị trường giải trí tại gia, nhanh chóng đáp ứng được mong đợi của người dùng.

Kết hợp thông minh giữa các công nghệ laser và LED để hình thành nên các nguồn sáng lai an toàn, ổn định, máy chiếu Pro9000 không bóng đèn cải thiện màu sắc đến 50% và có tỉ lệ tương phản 100.000:1. Pro9000 cho màu sắc sống động, sắc nét, độ bão hoà màu cao và có dải màu rộng, tăng thêm vẻ lung linh khi trình chiếu những thước phim độ nét cao Full HD. Với Pro9000, người dùng có thể tận hưởng nội dung đa phương tiện từ đầu Blu-ray, các thiết bị phát hình và máy chơi game chiếu trực tiếp lên màn ảnh rộng.

ViewSonic Pro9000 cũng là máy chiếu rất thân thiện với môi trường. Nguồn sáng laser và LED không chứa thuỷ ngân càng làm tăng tuổi thọ cho máy chiếu lên đến 20.000 giờ, gấp 5 lần so với các máy chiếu thông thường khác, trong khi cũng giảm được chi phí sở hữu. Pro9000 cũng có thể bật/tắt tức thì, giảm được tổn hại cho máy khi quá nhiệt.

Pro9000 cũng cho người dùng nhiều tuỳ chọn kết nối, gồm có các ngõ vào: 2 ngõ HDMI, Component (thông qua VGA), Composite và S-video. Loa tích hợp đủ lớn, phù hợp cho giải tí tại gia mà người dùng không cần đến loa ngoài.

Với công nghệ lai tạo ảnh từ ánh sáng laser kết hợp với đèn LED, hình ảnh được hình thành bằng cách kết hợp 3 màu đỏ, xanh lá và xanh dương; trong đó dải màu xanh lá đóng vai trò quan trọng nhất khi chiếm đến khoảng 60% trong phổ màu. Công nghệ laser kết hợp LED được thiết kế để cải thiện mảng màu xanh lá và màu sắc tổng thể. Công nghệ này kết hợp đèn LED xanh dương và đỏ, đèn laser xanh dương và phốt-pho xanh lá. Tia laser xanh dương chiếu qua một phần của kính chiếu, kích các phốt-pho xanh lá ở mặt bên kia. Sau đó, 3 màu chính của ánh sáng được kết hợp lại. MỘt bộ xử lý ánh sáng số, có kích thước nhỏ hơn con tem, chứa một ma trận gương nhỏ có lề, sẽ tạo thành hình ảnh hoàn chỉh và phóng hình ảnh đó ra thấu kính. Bằng cách cải thiện dải màu xanh lá, tia laser xanh dương, nguồn đèn LED xanh dương và đỏ, công nghệ này cải thiện được 85% dải màu và có tỉ lệ tương phản 100.000:1, cho hình ảnh rất sống động, sắc nét và có độ bão hoà màu tốt.

Hơn nữa, công nghệ không chứa thuỷ ngân này sử dụng nguồn sáng cố định nên tăng được tuổi thọ cho máy chiếu lên đến 20.000 giờ. Không cần quạt để làm mát bóng đèn, nên bạn có thể tắt máy chiếu tức thì mà không cần phải đợi máy chiếu khởi động hay làm mát, nên rất hiệu quả khi sử dụng cũng như giảm được chi phí đầu tư, sở hữu.

Máy chiếu Pro9000 được bảo hành 3 năm. Mọi thông tin chi tiết, bạn có thể tham khảo thêm tại: ViewSonic

Ðề: Trải nghiệm rạp hát gia đình với máy chiếu ViewSonic Pro 9000

giá trên amazon cũng khá cao gần 2800 usd , chỉ tiết là em này ko có 3D thui

enterbuy

Em này xem HD thì ngon, nhưng lại k xem đc 3D. Viewsonic hạn chế cái là k có con nào 3d toàn 3d ready thôi thì phải!

Haxen

Well-Known Member
Ở VN có ĐP là nhà phân phối mình nghĩ giá cũng cỡ giá hãng đưa ra

baodom

Active Member

Chờ những dòng mới của viewsonic sắp ra sẽ chạy được 3D

maychieu_usa

Hiện nay ViewSonic cũng đã có dòng 3D 720p và 3D full HD. 2 model là PJD6543w và PJD7820HD. Hi vọng sẽ bổ sung thêm thị trường nhóm HD 3D đọc 3D Blu-ray cùng Optoma và Benq

Thông số của PRO9000 là công nghệ LED & Laser đấy, đây là công nghệ mới ko sài bóng đèn Thủy ngân vì vậy tuổi thọ đèn hình kéo dài từ 20k - 30k giờ

huynhkhoa

Em đang dùng con Toshiba 55", giờ cảm thấy hơi bé, định để dành tiền mua máy chiếu mà chưa biết phải chuẩn bị gì. Em chơi game khoảng 3 tiếng/1 ngày, phát từ PC (nVDIA GTX670) thông qua HDMI.

Phòng ngang 4m, dọc 5m và TV đang đặt theo bề ngang (vì cửa sổ, cửa đi theo bề dọc), ngồi đối diện TV khoảng hơn 2m. Phòng không được kín, ánh sáng ban ngày cỡ trung bình, cái đèn neon đối diện TV không gỡ đi được nhưng tối chơi game thì tắt đi cũng OK. :(

Em muốn mở rộng tầm nhìn (thay TV = máy chiếu ấy) từ 55" hiện tại lên khoảng gấp đôi để chơi game cho nó đã :) Tiền tổng thể chịu được cỡ dưới 40 triệu.

Mấy bác có kinh nghiệm cứ chỉ bảo thêm.

Em ở Hóc Môn, TP HCM. Cám ơn. :)

Em đang dùng con Toshiba 55", giờ cảm thấy hơi bé, định để dành tiền mua máy chiếu mà chưa biết phải chuẩn bị gì. Em chơi game khoảng 3 tiếng/1 ngày, phát từ PC (nVDIA GTX670) thông qua HDMI.

Phòng ngang 4m, dọc 5m và TV đang đặt theo bề ngang (vì cửa sổ, cửa đi theo bề dọc), ngồi đối diện TV khoảng hơn 2m. Phòng không được kín, ánh sáng ban ngày cỡ trung bình, cái đèn neon đối diện TV không gỡ đi được nhưng tối chơi game thì tắt đi cũng OK. :(

Em muốn mở rộng tầm nhìn (thay TV = máy chiếu ấy) từ 55" hiện tại lên khoảng gấp đôi để chơi game cho nó đã :) Tiền tổng thể chịu được cỡ dưới 40 triệu.

Mấy bác có kinh nghiệm cứ chỉ bảo thêm.

Em ở Hóc Môn, TP HCM. Cám ơn. :)

nếu bác xem HD không có 3D thì bác xem em viewsonic 8300 ,còn vừa HD 3D thì em optoma HD 25 giá tiền cũng hợp lý mà FULL HD 3D ,phòng của bác như vậy thì có thể làm được màn chiếu 120 inch , bác cần thì tham khảo link bên dưới của em nhé

huynhkhoa

nếu bác xem HD không có 3D thì bác xem em viewsonic 8300 ,còn vừa HD 3D thì em optoma HD 25 giá tiền cũng hợp lý mà FULL HD 3D ,phòng của bác như vậy thì có thể làm được màn chiếu 120 inch , bác cần thì tham khảo link bên dưới của em nhé

Cám ơn bác, thời lượng chơi game của em là 8/10 còn lại là xem HD. Em không cần 3D, chỉ cần 2D ổn là được. Màn chiếu nếu cần thì cố định vào tường luôn.

Cám ơn bác, thời lượng chơi game của em là 8/10 còn lại là xem HD. Em không cần 3D, chỉ cần 2D ổn là được. Màn chiếu nếu cần thì cố định vào tường luôn.

vậy bác lấy em viewsonic 8300 là ok đó bác , màn chiếu bác dùng màn chiếu khung FIX-FRAME màn trắng là ok , mà giá lại rẻ nữa bác ạ

huynhkhoa

vậy bác lấy em viewsonic 8300 là ok đó bác , màn chiếu bác dùng màn chiếu khung FIX-FRAME màn trắng là ok , mà giá lại rẻ nữa bác ạ

Bác PM dùm em giá toàn bộ, gồm máy, màn, công lắp đặt luôn nhé. Cám ơn bác.

siusiuenen

Trên Amazon có 2 review thì đều chấm một sao cả ! Bóng đèn thọ 20,000 giờ nhưng máy chiếu thì thọ được ... 2,000 giờ mà còn không được bảo hành ! Pass !

Với tương đương giá tiền này, thì chắc mình ẵm thằng Panasonic PT-AE8000U . Coi thử chất lượng hình ảnh đời cũ của Panasonic nhé:

[video=youtube;DHZCNomDe8o]http://www.youtube.com/watch?v=DHZCNomDe8o[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

HD projector

nghe nói dòng máy này bảo hành đến 5 năm đấy

ok_men

Trên Amazon có 2 review thì đều chấm một sao cả ! Bóng đèn thọ 20,000 giờ nhưng máy chiếu thì thọ được ... 2,000 giờ mà còn không được bảo hành ! Pass !

Với tương đương giá tiền này, thì chắc mình ẵm thằng Panasonic PT-AE8000U . Coi thử chất lượng hình ảnh đời cũ của Panasonic nhé:

[video=youtube;DHZCNomDe8o]http://www.youtube.com/watch?v=DHZCNomDe8o[/video]

Em thấy Viewsonic bảo hành dài hạn lắm mà bác, máy công nghệ DLP đã 3 năm rùi, Chắc công nghệ LED phải hơn chứ ạ

Bên trên