Transformers 3D: Dark of the Moon (2011): chờ đợi thật là sung, nhưng sau đó có sướng ?

xversion1

Banned
Ðề: Transformers 3D: Dark of the Moon (2011): chờ đợi thật là sung, nhưng sau đó có sướng ?

Vậy đối với em đúng là khó hơn lên trời. Có lẽ phải nhờ mấy đứa bạn gái.

rongcanlc

Well-Known Member
Ðề: Transformers 3D: Dark of the Moon (2011): chờ đợi thật là sung, nhưng sau đó có sướng ?

cái thẻ hội viên để xem phim đó có được là khi bạn là thành viên tích cực của diễn đàn ,băng nhóm ,đảng phái nào đó có máu mặt cho bạn hoặc bạn đi chôm chỉa của ai đó ,hoặc xin xỏ cũng được :D

Angus_Bert

Film critic

Những phim như Transformer ko xem ngoài rạp thì mất hết chất, cháy nổ tưng bừng bởi cái loa trong rạp ko thể nào có dàn loa tại gia nào bằng :D

lengockhanhi

Film critic

Tóm lại sáng thứ bảy sẽ có câu chuyện như sau:

má hỏi con gái sau đêm đi chơi với bồ: Hôm qua 2 đứa đi chơi đâu mà về nhà khuya dữ vậy ?

Cô gái: Đã lắm má ơi, tụi con có 1 đêm tuyệt vời bên nhau, thiệt là sướng. Tụi con ngồi với nhau từ 5giờ 30 chiều cho tới 24h khuya

Má lo lắng: Mày làm gì với nó suốt 7 tiếng đồng hồ ?

Con gái: Vô rạp chiếu phim mà má còn hỏi làm chuyện gì, mà công nhận ảnh dai sức thiệt, mỗi phần hơn 2 tiếng, chỉ nghỉ xầ hơi chút xíu giữa 3 phần, mà càng lúc càng hấp dẫn, mấy cái ghế rung rinh luôn.

Má trợn mắt: Rung rinh là sao ?

Cô gái: Dạ, thì nó bắn quá trời chứ sao, chưa bao giờ con thấy cảnh khủng khiếp như vậy, nhưng con hơi bị nhức đầu chóng mặt ở phần 2, ảnh nói con chắc mới lần đầu nên chưa quen, ảnh xem phim loại này nhiều lắm.

Má : Coi phim loại đó hả ?

Con gái: Ảnh nói lần sau dẫn theo thằng Tí nhà mình cho nó coi chung luôn. Cả ba và má nữa, đi cả nhà cho đông vui.

Bà má té xỉu...

(Nhập số liệu suốt 4h, nhức đầu quá viết bài xả stress, đừng có la nha. Đầu óc tầm bậy tầm bạ chút xíu, he he)

Theo Nhi thấy thì Megastar rất thông minh, họ bắt đầu biết cách tạo event để hút khán giả. Đêm hội Trans chắc chắn sẽ thành công vang dội rồi.
Nói thật thì Nhi thấy hơi phản cảm với những slogan như: Hãy xem trước tất cả mọi người ...blah blah... dĩ nhiên là giá vé rất cao và khan hiếm, tạo nên 1 cơn sốt cạnh tranh với nhau để giành cơ hội xem phim, cái này khắc sâu thêm mâu thuẫn giàu nghèo, và đáng thương nhất là các bạn học sinh sinh viên chỉ biết đứng ngoài cuộc chơi. Nhưng dù sao, doanh thu của rạp chiếu hôm nay là thành công của điện ảnh VN ngày mai, nên ai cũng sẽ rất vui.

Cái thẻ hội viên Le Pass của Nhi, uhm, giá phải trả cho nó là 18 Euro hàng tháng, có cái thẻ này thì trên lý thuyết trong mỗi xuất chiếu đều có 1 ghế dành riêng cho Nhi, và Nhi có thể giữ chỗ trước chỉ bằng vài cú click chuột.
Mỗi tuần có 4-5 phim mới nên 1 tháng Nhi có thể xem khoảng 16-20 phim, chưa tính mỗi phim có thể xem lại bao nhiêu lần tùy thích. Như vậy tính ra mỗi buổi xem phim Nhi chỉ tốn khoảng 20.000 đồng VN, kể cả phim 3D.
Đó là trên lý thuyết, nhưng thực tế thì không có thời gian đâu mà xem phim nhiều như vậy, hu hu.

Nhi thích sự công bằng, khi ai cũng có cơ hội ngang nhau để có 1 chỗ trong rạp, dù là buổi chiếu ra mắt hay những phim bom tấn, với giá vé như nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

DanielTran

Well-Known Member

Bên chỗ Daniel tạm trú họ phạm luật, chiếu suất đầu vào lúc 10:30 PM ngày 28/6. Giá vé 3D IMAX kể cả phí đặt vé trực tuyến tính ra khoảng 260k VND.

poly

Banned

Bên chỗ Daniel tạm trú họ phạm luật, chiếu suất đầu vào lúc 10:30 PM ngày 28/6. Giá vé 3D IMAX kể cả phí đặt vé trực tuyến tính ra khoảng 260k VND.

ax ax vé 3D Imax mà có 260k rẻ vậy bác, thèm quá

GENERALS

Ban Quản Trị

ax ax vé 3D Imax mà có 260k rẻ vậy bác, thèm quá

@Bangkok mà anh...hix

Ps: giá rẻ thì phải nói tới là Thẻ hội viên 18Eur/1 tháng của bạn NHI kìa...hixhix, phải nói là rẻ như cho luôn .

tfm

Well-Known Member

lạy bác ,em xem trailer và xem ảnh chụp em này do google tìm thì thấy em này quá xấu ,trang điểm lên còn tạm đc ,tiếc nhất là Megan Fox ko tham gia phần 3 ,còn diễn viên nam chính chỉ chạy qua chạy lại cả 2 phần ,ai đóng cũng được ,chả quan trọng

Đã là thành viên HD-1080p mà phán 1 câu nghe choáng =)). ko hiu~ nổi ai đóng củng dc là sao :))

rongcanlc

Well-Known Member

ko cần phải là thành viên hd 1080p mới phán đc câu đó ,chỉ cần bác xem đủ 2 phần của transformers là được ,cả 2 phần thì Shia LaBeouf đều dắt tay gái chạy qua chạy lại chứ có đánh đấm được gì đâu ,vai trò rất mờ nhạt

ko cần phải là thành viên hd 1080p mới phán đc câu đó ,chỉ cần bác xem đủ 2 phần của transformers là được ,cả 2 phần thì Shia LaBeouf đều dắt tay gái chạy qua chạy lại chứ có đánh đấm được gì đâu ,vai trò rất mờ nhạt
Em thấy mấy anh lính còn hay hơn tên Shia LaBeouf này :))

leepham

Well-Known Member

Những phim như Transformer ko xem ngoài rạp thì mất hết chất, cháy nổ tưng bừng bởi cái loa trong rạp ko thể nào có dàn loa tại gia nào bằng :D

Điều này chưa chắc :D:D
MegaStar sử dụng hệ thống loa JBL pro chuyên dụng cho cinema thì phải , nói là chuyên dụng cho rạp hát nhưng chưa chắc là nhất đâu bác. Thời buổi hiện nay thiếu gì bác có tiền mà đầu từ cái rạp ra trò . Nếu ko = ở rạp e nghĩ chẳng qua là ko bằng cái không khí vì có nhiều người xem thôi.

Điều này chưa chắc :D:D
MegaStar sử dụng hệ thống loa JBL pro chuyên dụng cho cinema thì phải , nói là chuyên dụng cho rạp hát nhưng chưa chắc là nhất đâu bác. Thời buổi hiện nay thiếu gì bác có tiền mà đầu từ cái rạp ra trò . Nếu ko = ở rạp e nghĩ chẳng qua là ko bằng cái không khí vì có nhiều người xem thôi.
Thế ở nhà đầu tư một phòng chiếu film có cái màn chiếu bự nhu rạp chiếu film hết bao nhiêu bác :d. Cho dù có tiền đầu tư, mà coi một mình thì chán chết. Nói như bác đây, ra rạp có nhiều người coi mới có không khí. Muốn đi coi rạp vì em sốt cái film này lâu lắm rồi, còn mấy ngày nữa càng sốt ruột hơn :D. Nếu mà nó là film bình thường thì em cũng đợi ra HD kéo về coi cũng được :))

vicgame

Member

Đã mua vé hôm 1/7.
Mình ra rạp xem không phải vì không khí mà vì ở rạp loa, màn nó hoành tráng. Vì mình không phải tỷ phú nên bộ xem phim của mình có lẽ không đủ đối với phim này.. để coi lần này kỹ xảo + 3D xem nó thực đến mức nào. Chắc hôm đó mang mũ bảo hiểm bảo rạp để tránh robot rơi vào ng quá

dotu

Member

Đã mua vé hôm 1/7.
Mình ra rạp xem không phải vì không khí mà vì ở rạp loa, màn nó hoành tráng. Vì mình không phải tỷ phú nên bộ xem phim của mình có lẽ không đủ đối với phim này.. để coi lần này kỹ xảo + 3D xem nó thực đến mức nào. Chắc hôm đó mang mũ bảo hiểm bảo rạp để tránh robot rơi vào ng quá
Là bác ít vào xem dàn mẫu HD của forum nên ko biết ko ít dàn hơi bị pro? mà chẳng cần tới mức tỉ phú

Thế ở nhà đầu tư một phòng chiếu film có cái màn chiếu bự nhu rạp chiếu film hết bao nhiêu bác :d. Cho dù có tiền đầu tư, mà coi một mình thì chán chết. Nói như bác đây, ra rạp có nhiều người coi mới có không khí. Muốn đi coi rạp vì em sốt cái film này lâu lắm rồi, còn mấy ngày nữa càng sốt ruột hơn :D. Nếu mà nó là film bình thường thì em cũng đợi ra HD kéo về coi cũng được :))
lol, cỡ rạp VN hoặc hơn thì e rằng hơi nhiều. Chưa kể trong rạp vn có nhiều thứ ảnh hưởng mà ai từng đi ra rạp đều biết khá là bực

DanielTran

Well-Known Member

Dù Daniel có là tỷ phú đô la, thì Daniel vẫn đi xem rạp các phim mình thích thôi. Trừ khi là với sức mạnh của đồng tiền, Daniel có thể bao nguyên rạp Megastar suốt năm suốt tháng để chỉ chiếu cho riêng Daniel xem. Mà hiểu theo cách đó, thì Daniel vẫn phải đến rạp, dù là rạp của riêng mình.

Thật ra Daniel khá dị ứng với văn hóa xem phim hiện nay, nên không muốn đến rạp. Tuy nhiên chỉ có đến rạp thì mới xem được những bộ phim mới nhất, dù thông thường thì những bộ phim mới nhất đó không phải là những bộ phim hay nhất. Nếu một ngày nào đó mà bộ phim ra rạp cùng lúc với phát hành đĩa, thì Daniel sẽ thích mua đĩa hơn, dù chỉ được xem mới một màn ảnh nhỏ hơn nhiều, cùng một dàn âm thanh bình thường.

Hoặc suy nghĩ tích cực hơn, nếu một ngày mà mọi người đều có văn hóa ứng xử tốt trong rạp, thì dù có là tỷ phú đô la, Daniel cũng sẽ thích đến rạp để thưởng thức không khí đó.

rongcanlc

Well-Known Member

cùng tâm trạng ,phim mới nhất chưa chắc là phim hay nhất ,bằng chứng là từ đầu năm đến giờ ,phim bom xịt rất nhiều ,hơn nữa với thói quen ở rạp của nhiều khán giả nên dù 1 tháng bỏ mấy đồng bạc vào rạp xem 1 bộ phim với mình cũng ko đến nỗi khó khăn nhưng mình vẫn thích xem ở nhà hơn ,có nhiều nguồn thông tin để tham khảo trước khi tải phim ,hạn chế được tình trạng phim dở

Bữa coi trailer trên megastar hôm chíu kungfu panda 2.3d sâu lắm đó mấy bác

0joro0

Huyền Thoại

Hồi hộp chờ đến ngày mai để đi event của Transformers. Không biết 4rum mình bao nhiêu người đi nhỉ!

vicgame

Member

Hồi hộp chờ đến ngày mai để đi event của Transformers. Không biết 4rum mình bao nhiêu người đi nhỉ!

Mình ở HN nên nó không tổ chức event này, lúc mua vé thấy mấy hôm liền đều có suất chiếu 12h đêm... Thường giờ đó mình lên giường với đệm êm chăn ấm rồi, bắt mình đi xem phim giờ đó thì phim hay đến mấy cũng ngủ gật luôn quá

Đây là nội dung film, em không ép các bác đọc. Bác nào tò mò thì xem, ai đọc mà không ảnh hưởng đến tâm trạng đi xem film thì cứ đọc. Em chỉ nói với các bác là film không có nhiều cảnh đánh nhau như đã được quảng cáo là đã mắt người xem, nhưng 1 film giải trí như thế là hay và em rất mê Trilogy khoa học viễn tưởng này.

Nguồn: Tinhte.vn
Tóm tắt nội dung TF3:
TF3 là phim dài lê thê, đầu phim là cảnh chiến tranh ở Cybertron, sau đó phe Autobot phóng 1 phi thuyền mang theo 1 công nghệ hiện đại có khả năng giúp họ thắng cuộc chiến, tuy nhiên chiếc phi thuyền này đã bị Decepticon phá vỡ, phần còn lại của chiếc phi thuyền bay và đụng vô mặt trăng (cái mà các bạn thấy trong trailer chính là chiếc phi thuyền này), sau đó cô bạn gái mới xuất hiện, sau đó hai người tình tứ, sau đó Sam đi tìm công việc vì đã ra trường không thể sống bám bố mẹ. Autobot lúc này đang giúp loài người đi đánh khủng bố ở trung đông và nhiều nơi khác, sau đó vì phát hiện ra 1 bí mật ở một nhà máy điện hạt nhân, con người và Prime cùng nhau bay lên mặt trăng để thăm lại chiếc phi thuyền kia, sau đó bay về, sau đó đánh nhau ỳ xèo, hết phim.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên