[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Em nhờ các bác tư vấn cho bộ nghe nhạc 2 kênh kết hợp xem phim ( cũng chỉ cần 2 kênh) , với nhu cầu nghe nhạc pop, nhạc ngoại ( Nghe nhạc và xem phim tỉ lệ 7/3). Em dự định đầu tư cho Loa+Ampli+ HDP tầm giá 30-35 triệu cho phòng có diện tích tầm 25-30m2,ưu tiên loa bookshelf cho nhỏ xinh , cảm ơn các bác trước !

Đây bác ạ, tóm lại nhu cầu của em nhẹ nhàng không thô bạo bác ạ !

MayMan

Ðề: [Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

các bác cho hỏi bộ vizio soundbar nó đáng tiền không ạ? e đang tính đặt mua

do_long_khach

Well-Known Member

Em mong chờ các bác đã ghép thử đánh giá giúp hoặc có phương án tốt hơn giúp em vì không có đk đi nghe thử, trước đây em đã làm 1 bộ 2 kênh pop A410+Marantz 6004+MA S2 cũng nhờ test qua bàn phim thôi ạ!

Bác có thể cân nhắc đổi sang dune base 3d, 6005 (con này có dac) nghe có lẽ hay hơn, có điều ko chơi dsd được

VTEN +Marantz 7005 cũng có DAC mà bác. Có điều 7005 có hợp với Focal 906 hoặc Kef 300 cho nhu cầu em đã trình bày hay không?

baotuyen1106

Em tính mua con denon x1100w,con này ok ko các bác,mua xem phim + nghe nhạc. Con này nên ghép với loa nào thì ổn

C_Pham

Well-Known Member

Em tính mua con denon x1100w,con này ok ko các bác,mua xem phim + nghe nhạc. Con này nên ghép với loa nào thì ổn

REC Denon kết hợp xem phim và nghe nhạc thì ổn đấy bác ạ. Còn loa thì bác phải cho ngân sách và bác dùng Front là loa cột hay bookshelf thì anh em trên đây mới tư vấn cho bác được.

trantrungdiep

M đang có 1tr5 nay muốn nhờ ae am hiệu về loa máy tính tư vấn chọn mua giúp 1 bộ loa 2.1 tốt nhất trong tầm giá với tiêu trí là tạo âm Bass hay ...thanks

baotuyen1106

REC Denon kết hợp xem phim và nghe nhạc thì ổn đấy bác ạ. Còn loa thì bác phải cho ngân sách và bác dùng Front là loa cột hay bookshelf thì anh em trên đây mới tư vấn cho bác được.

Đang định đầu tư dần dần nên mua trước 2 front với center, chi phí < 10tr, cột hay bookshelf cũng được bác, thích cột hơn do nhìn đã hơn :)

C_Pham

Well-Known Member

Đang định đầu tư dần dần nên mua trước 2 front với center, chi phí < 10tr, cột hay bookshelf cũng được bác, thích cột hơn do nhìn đã hơn :)

Vậy bác làm bộ Denon 1100W và Jamo S626 HCS (em thấy bên Nam Phú đang niêm yết gần 11 Tr.cho loa - hơi cao hơn 1 chút so với ngân sách của bác, nhưng hình như bây giờ đang được KM Sub Jamo 210).

baotuyen1106

Sau khi review nát các topic về xem phim nghe nhạc thì em quyết định chuyển hướng sang tìm amply nghe nhạc + 2 loa front để nghe nhạc, tận dụng xem phim luôn (vì chắc còn lâu mới có ý định nâng cấp lên 5.1), các bác tư vấn dùm em cái amply nào nghe nhạc ok trong tầm 10tr (em thường nghe nhạc số từ máy tính, điện thoại chuyển qua), loa thì quyết định sẽ chọn klip r26f rồi

C_Pham

Well-Known Member

Sau khi review nát các topic về xem phim nghe nhạc thì em quyết định chuyển hướng sang tìm amply nghe nhạc + 2 loa front để nghe nhạc, tận dụng xem phim luôn (vì chắc còn lâu mới có ý định nâng cấp lên 5.1), các bác tư vấn dùm em cái amply nào nghe nhạc ok trong tầm 10tr (em thường nghe nhạc số từ máy tính, điện thoại chuyển qua), loa thì quyết định sẽ chọn klip r26f rồi

bác nghiên cứ Marantz PM6005, có luôn cả DAC cho bác nghe nhạc từ máy tính.

Minhsur

Banned

bác nghiên cứ Marantz PM6005, có luôn cả DAC cho bác nghe nhạc từ máy tính.

Con này em thấy giờ dưới 10t. Đồ âm thanh năm nay giá tốt quá bác nhỉ.
Cặp GT702 của em mà muốn ghép với Marantz thì phải tầm 14S1 trở lên. Đúng là có tiền thì làm ngay cái CS600 là yên tâm nhất.

baotuyen1106

Cặp GT702 của em mà muốn ghép với Marantz thì phải tầm 14S1 trở lên. Đúng là có tiền thì làm ngay cái CS600 là yên tâm nhất.

Thấy cái PM6005 giờ giá trên mạng cỡ 13 tr mà bác

C_Pham

Well-Known Member

Làm CS600 thì phải đầu tư 1 lần, không phải nghĩ đến chuyện nâng cấp amply sau này nữa. Hơn nữa giá em nó bây giờ quá tốt rồi. Nếu giá như trước kia (trên 120Tr) thì em cũng không dám mua.

Thấy cái PM6005 giờ giá trên mạng cỡ 13 tr mà bác

Giá ở Nam Phú có 9.6Tr thôi bác ơi. http://dientunamphu.vn/Marantz-Pm-6005/p3271003.html

Chỉnh sửa lần cuối:

phuckhanhchu

cửa hàng thiết bị âm thanh

Bên trên