[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

vanet125

Member
Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

2313 kéo 683 có lòi được bass em nó ra ko các bác?

Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Chúc mừng bác tuanphongkt nhé. Việc chỉnh chọt, nếu bác không ngại, mình có thể qua chỉnh giúp bác được nhé.

Nể bác quá, quyết nhanh hơn cả mình. Đùa vậy thôi, chứ đã máu thì khó dừng, trong đúng 1 nốt nhạc là mình quyết định phế truất cái amply KOK 604D để lấy về cái 506HI mới ra của Sóng Nhạc.

Trước đây gần 1 năm thôi, mình chưa có ý định đầu tư 2CH, nhưng đùng 1 cái đã rước cặp 2010ae rồi.
Hay như bác C_Pham, tháng trước còn khảng khái nói là không đầu tư bộ xem phim. Nhưng giờ thì đã có thêm trọn bộ xem phim 5.1.

Chơi cái đồ này nó như uống phải bùa mê, thuốc lú, có những đoạn phim, bài nhạc xem đi xem lại, nghe đi nghe lại mà không thấy chán!

Cảm ơn bác, thông tin PM cho bác nhé! Nhà em ở Nguyễn Trãi - Thanh Xuân, chiều nay em ở nhà. Nếu bác rảnh qua nhà chơi nhé!

---------- Post added 02-12-2013 at 09:37 ----------

Bác cho DC mail em gửi cho bản dịch phần setup 2313 ( chú ý: em cũng chỉ hỏi google bác tự luận cho hợp với khung cảnh)
Em cũng mới setup được bộ 683 và 2313 phải căn chỉnh phần vị trí đặt loa và phần setup bằng micro. Em thì cảm nhận do không gian nên chưa hay bằng ở shop bác phải thẩm âm thêm mới có kết quả như mong muốn.

Địa chỉ Email của em: [email protected] hoặc [email protected]. bác gửi cho em tham khảo với nhé, cảm ơn bác nhiều!

Vdzung

Active Member
Ðề: Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Ra chứ bác, nhưng ra nhỏ giọt, ra nông choèn.
Muốn ra cuồn cuộn, ra sâu thẳm e là tốn thêm 1 mớ money nữa, mà tốn thêm thế thì lại nghĩ là không đáng.
Sao bác không nghe thử MA RX8 nhỉ?

6868

Member

Bác cho DC mail em gửi cho bản dịch phần setup 2313 ( chú ý: em cũng chỉ hỏi google bác tự luận cho hợp với khung cảnh)
Em cũng mới setup được bộ 683 và 2313 phải căn chỉnh phần vị trí đặt loa và phần setup bằng micro. Em thì cảm nhận do không gian nên chưa hay bằng ở shop bác phải thẩm âm thêm mới có kết quả như mong muốn.

cho mình xin một bản nhé! thanks!

Ổn rồi. Cảm ơn Bác Minh Sử đã sang tận nhà để setup giúp. Bây giờ nghe lossless 2 kênh, ko cần Sub, bass lên cũng không đến nỗi nào, cả như hôm qua thì chán quá. Cái Dune HD base 3d chơi nhạc cũng khá hay, hơn hẳn con IMAX 3D. Bây giờ thì có thời gian rồi, chưa cần nghĩ âm ly 2 kênh cho 684 vội, Hi.

thesouthctm

Còn em thì chiều nay đi nghe bộ 8200CDQ + 8200M + Mezzo8 :D
Kết quá rồi, đang ngồi kiểm lại két sắt :))

Báo cáo các Bác sau 1 tuần nghe bộ 8200CDQ + 8200P + Mezzo8, thấy bắt đầu phê dần rồi.
Đúng là loa mới phải nghe 1 thời gian mới thấy hay. Lúc đầu hơi choáng.
Có điều, hiện tiếng Bass vẫn chưa được sâu và mềm như mong đợi.
Hy vọng nghe thêm ít nữa sẽ ổn!!
Hay con 8200P không kéo nổi nhỉ.
Hôm trước vội quá không kịp nghe nhiều 8200M, thế mới chán.

Theo các bác 8200M kéo khỏe hơn có đồng nghĩa với tiếng Bass sâu và mềm hơn không a?

Múc đi bác, càng băn khoăn càng khó lựa chọn đấy, mua sớm trải nghiệm sớm cũng thú vị lắm. sau khi Bác Minh Sử setup cho e xong giờ e nghe bằng 2 kênh bằng 2313 + 684 cũng lòi bass rồi, không nhỏ giọt tí nào đâu. Tạm thấy hài lòng. Hom nào có điều kiện e mua con 2 kênh sau. Bác nghiên cứu 3313 +683 xem sao.

ttlinhha

Well-Known Member

Ổn rồi. Cảm ơn Bác Minh Sử đã sang tận nhà để setup giúp. Bây giờ nghe lossless 2 kênh, ko cần Sub, bass lên cũng không đến nỗi nào, cả như hôm qua thì chán quá. Cái Dune HD base 3d chơi nhạc cũng khá hay, hơn hẳn con IMAX 3D. Bây giờ thì có thời gian rồi, chưa cần nghĩ âm ly 2 kênh cho 684 vội, Hi.

Chúc mừng bác đã hài lòng, hồi mới mua e ko đc may mắn như bác đâu ;)

vanet125

Member
Re: Ðề: Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Với 8200P bác đã phê rồi thì đảm bảo với 8200M độ phê của bác sẽ tăng thêm một vài bậc :)

Báo cáo các Bác sau 1 tuần nghe bộ 8200CDQ + 8200P + Mezzo8, thấy bắt đầu phê dần rồi.
Đúng là loa mới phải nghe 1 thời gian mới thấy hay. Lúc đầu hơi choáng.
Có điều, hiện tiếng Bass vẫn chưa được sâu và mềm như mong đợi.
Hy vọng nghe thêm ít nữa sẽ ổn!!
Hay con 8200P không kéo nổi nhỉ.
Hôm trước vội quá không kịp nghe nhiều 8200M, thế mới chán.

Theo các bác 8200M kéo khỏe hơn có đồng nghĩa với tiếng Bass sâu và mềm hơn không a?

C_Pham

Well-Known Member

Cám ơn bác gửi email về tiêu tán âm. Hiện em muốn làm phần cách âm ở cửa như bác nói, địa chỉ bác cho trong email có phải là chỗ làm cách âm không bác?

tbdtls

Sốt ruột nhỉ, khi nào xong bác khoe anh em tý nhé.

Nhận loa do thiếu dây đến tối hôm qua em mới đủ dây để đấu nối cho bộ âm thanh của mình.
Em cảm ơn anh Minhsurtuanphongtk đã nhiệt tình hỗ trao đổi hỗ trợ. Mãi tới khuya hôm qua em mới chỉnh được chức năng Auto Setup Audyssey nguyên nhân là do em để cái cục Audyssey thấp quá chắc nó không nhận được tín hiệu của các loa anh à. Lúc đó cũng muộn rồi nên em không mở được to tuy nhiên sau khi chỉnh bằng cách này xong thì em mở film lên thấy tiếng của đôi loa Surround đầy đặn hơn. Em cũng tạm thời hài lòng với bộ này đã khi nào có điều nghiên cứu tiếp bộ 2CH.

Em gửi tiếp phần cách âm cửa vào mail cho Bác, nếu bác muốn tự làm thì cách này chỉ ngăn được các tần số âm cao và trung còn lại âm bass của sub thì khó vì tần số thấp nên phải dùng tiêu âm và tán âm . Tốt nhất là bác làm tiêu âm cho phòng là hay nhất, em thấy bên này cung cấp một số loại rất phù hợp, bác cứ tham khảo thêm xem cách âm cửa có đảm bảo không rồi tính tiếp.

Cám ơn bác gửi email về tiêu tán âm. Hiện em muốn làm phần cách âm ở cửa như bác nói, địa chỉ bác cho trong email có phải là chỗ làm cách âm không bác?
Em gửi tiếp phần cách âm cửa vào mail cho Bác, nếu bác muốn tự làm thì cách này chỉ ngăn được các tần số âm cao và trung còn lại âm bass của sub thì khó vì tần số thấp nên phải dùng tiêu âm và tán âm . Tốt nhất là bác làm tiêu âm cho phòng là hay nhất, em thấy bên này cung cấp một số loại rất phù hợp, bác cứ tham khảo thêm xem cách âm cửa có đảm bảo không rồi tính tiếp.

Minhsur

Banned

Nhận loa do thiếu dây đến tối hôm qua em mới đủ dây để đấu nối cho bộ âm thanh của mình.
Em cảm ơn anh Minhsurtuanphongtk đã nhiệt tình hỗ trao đổi hỗ trợ. Mãi tới khuya hôm qua em mới chỉnh được chức năng Auto Setup Audyssey nguyên nhân là do em để cái cục Audyssey thấp quá chắc nó không nhận được tín hiệu của các loa anh à. Lúc đó cũng muộn rồi nên em không mở được to tuy nhiên sau khi chỉnh bằng cách này xong thì em mở film lên thấy tiếng của đôi loa Surround đầy đặn hơn. Em cũng tạm thời hài lòng với bộ này đã khi nào có điều nghiên cứu tiếp bộ 2CH.

Hôm qua mình cũng lọ mọ tìm hiểu mãi mà không ra. Quên không bảo bác là cái tháp micro phải để đủ cao, đúng vị trí bác và mọi người hay thưởng thức, khi cài đặ không bật quạt, không có tiếng động lớn... thì khả năng kết quả sẽ chuẩn hơn.

do_long_khach

Well-Known Member

Sôi động quá cơ. Anh Sử sao ko gọi em đi với.

Sôi động quá cơ. Anh Sử sao ko gọi em đi với.

hic, em quên mất hôm qua không nói với bác Sử gọi mấy anh em đến cùng. hôm qua bác Sử cũng hơi vội. Hôm nào có điều kiện mời các bác đến nhà em chơi nhé! Nhà em ở khu vực Nguyễn Trãi - Thanh Xuân, gầnđại học Hà Nội!

hainam1982

Well-Known Member

bác cho em xin bản dịch phần setup denon 2313 với. em cám ơn bác nhiều. Địa chỉ mail của em [email protected]

lahabentin

Well-Known Member

Bác Minhsur và các AE ngoài ấy vui quá nhỉ? Phải chi Saigon và Hà Nội cách nhau dăm cây số thì tốt biết mấy!:-?

Minhsur

Banned

Bác Minhsur và các AE ngoài ấy vui quá nhỉ? Phải chi Saigon và Hà Nội cách nhau dăm cây số thì tốt biết mấy!:-?

Vâng, cảm ơn bác ghé thăm. Ngoài này mấy anh em cũng hay giao lưu bác ạ, chủ yếu là chơi, nhưng cũng giúp nhau được khá nhiều điều bổ ích.

Bên trên