[Trên tay] Đập hộp – Review chi tiết Xtreamer Prodigy 4K

LUC QUYET CHIEN

Active Member
trong hình này thì đâu là cổng HDMI in nhỉ. Thấy có thêm 2 ngõ anten vào ra :-?
Bác Tiến chụp hình phía sau nó lên em xem qua cái

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Trên tay] Đập hộp – Review chi tiết Xtreamer Prodigy 4K

trong hình này thì đâu là cổng HDMI in nhỉ. Thấy có thêm 2 ngõ anten vào ra :-?
Bác Tiến chụp hình phía sau nó lên em xem qua cái

Bác nhầm ảnh của con hdplayer Prodigy cũ rồi, đây là Prodigy 4K nè:

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: [Trên tay] Đập hộp – Review chi tiết Xtreamer Prodigy 4K

Bác nhầm ảnh của con hdplayer Prodigy cũ rồi, đây là Prodigy 4K nè:

oài. Nhìn cái con cũ kia trông thực đơn các cổng hầm hố thế mà con mới này nhìn nhạt quá nhỉ. Cái hệ thống các cổng đằng sau này na ná vidon 200 và mele quá

xtreamervn

Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay] Đập hộp – Review chi tiết Xtreamer Prodigy 4K

oài. Nhìn cái con cũ kia trông thực đơn các cổng hầm hố thế mà con mới này nhìn nhạt quá nhỉ. Cái hệ thống các cổng đằng sau này na ná vidon 200 và mele quá
Vẫn thế mà bác Con Prodigy 4K này có thêm 1 usb 3.0 Và HDMI in mà, chỉ thiếu cổng RF DVT thôi.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay] Đập hộp – Review chi tiết Xtreamer Prodigy 4K

Hơn: USB 3.0 thường, HDMI in
Thua: Cụm analoge, coaxial, cổng anten.

Sắp tới làm review mấy con box khác thì cứ cắm vào HDMI in của Prodigy 4K rồi quay clip lại cho anh em thưởng thức review fullHD không che :D. Tính năng thu hình này đôi lúc lợi hại thật.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Trên tay] Đập hộp – Review chi tiết Xtreamer Prodigy 4K

Vẫn thế mà bác Con Prodigy 4K này có thêm 1 usb 3.0 Và HDMI in mà, chỉ thiếu cổng RF DVT thôi.

Ẻm này chắc chạy XBMC hay Kodi mượt lắm nhỉ. Bắt đầu thấy cảm hứng dâng trào rồi đấy

duongtuandung87

Ðề: Re: Ðề: [Trên tay] Đập hộp – Review chi tiết Xtreamer Prodigy 4K

Sub trong ngoài đủ cả. nhưng coi 1 chút là treo. nhưng ko sao. vì có bao giờ coi phim đâu, mở phim ra được 1 chút lại tắt rồi :D đúng là thần thánh

Lỗi chơi 3D ISO 1 lúc bị treo, bật ra khi chỉnh chập hình 3D hoặc chỉnh phụ đề thì đúng vì trước e cũng đã từng test trên con Q9 kaiboer để định chiến, phần cứng con Q9 cũng long lanh chả kém gì con này nhưng lại thôi. Nhưng đến giờ chắc phải fix được lỗi này rồi chứ bác. Trường hợp xui nhất là do vấn đề của hãng sản xuất chip thì phải chờ hãng chip khắc phục thôi.
Em này mà đã khắc phục được những lỗi đó thì lại khổ em phải gom lúa chiến.

ocungssd

Member
Ðề: [Trên tay] Đập hộp – Review chi tiết Xtreamer Prodigy 4K

Lỗi chơi 3D ISO 1 lúc bị treo, bật ra khi chỉnh chập hình 3D hoặc chỉnh phụ đề thì đúng vì trước e cũng đã từng test trên con Q9 kaiboer để định chiến, phần cứng con Q9 cũng long lanh chả kém gì con này nhưng lại thôi. Nhưng đến giờ chắc phải fix được lỗi này rồi chứ bác. Trường hợp xui nhất là do vấn đề của hãng sản xuất chip thì phải chờ hãng chip khắc phục thôi.
Em này mà đã khắc phục được những lỗi đó thì lại khổ em phải gom lúa chiến.
Còn lỗi gì nữa ko bác. Để em test luôn.

tienlequoc

Well-Known Member

Còn lỗi gì nữa ko bác. Để em test luôn.

Có luôn. Nhưng nói là lỗi nhưng chưa hẵn là lỗi, chỉ là chưa tối ưu hoặc chip chưa (không) hỗ trợ. Tình huống đặt ra thế này nhé: Khi bạn cắm HDMI của set top box vào HDMI in của Prodigy 4K, sau đó cắm HDMI out của P4K ra Tivi để thưởng thức. Nếu thế thì khi muốn dùng Set top box bác phải bật P4K. Nếu tắt P4K thì tín hiệu không lên tivi. Điều này là chưa tận dụng hết tính năng của cổng HDMI là passthrough toàn bộ tín hiệu lên tivi ngay cả khi P4K bị tắt.

Vụ này chắc hiếm khách hàng nào của P4K phải đụng tới, chỉ dùng HDMI in trong trường hợp muốn ghi lại một chương trình nào đó. Khi đó bạn phải rút dây HDMI của Set top box từ tivi và cắm vào HDMI in của Prodigy 4K. Nói chung là bạn mất thêm một thao tác cắm rút HDMI, thế thôi.

ocungssd

Member

đệt vừa lấy em nó về. Có hiện được sub 3D đâu. Cũng may mình nói trước với bên smartshop cho đổi trả. Bác tiến làm em mất thời gian quá.

tienlequoc

Well-Known Member

đệt vừa lấy em nó về. Có hiện được sub 3D đâu. Cũng may mình nói trước với bên smartshop cho đổi trả. Bác tiến làm em mất thời gian quá.

Ý bác là sao mình ko hiểu? Tức là bác chơi 3D iso bluray với phụ đề rời .srt thì sub không nổi trên màn hình như trong rạp cine hả?

Một số thiết bị android box đời cũ, chơi 3D iso bluray với phụ đề rời .srt, khi đeo kiếng xem 3D thì có hiện tượng phụ đề bị nhòe so với phim, P4K hoàn toàn không bị vụ này. Nếu bác đòi phụ đề phải nổi như trong rạp thì mình bó tay, chưa thấy hdplayer hay android box nào làm được như vậy. Chỉ hiện phụ đề đủ rõ để không bị nhòe hoặc lẫn vào hình ảnh là ok. Mình đã xem mấy phim rồi thấy ko bị nhức mắt.

P/S: mình xem trên tivi 3D LG thụ động nhé.

ruatmap

Member

Bác vào khu phim 3D có topic phim phụ đề nổi đó tải về mà coi. Còn coi bằng .SRT thì ko có, rạp cũng làm phụ đề nổi như cách trên thôi kiểu đó là sub đồ họa cứng vào phim.

ocungssd

Member

ẹc tớ coi = Bluray 3D luôn đó mấy bác. Sub mux là sub 3D nhưng nó ko có nỗi lên giống như con vidon box với imax 3d.Nó chỉ hiện sub 2d thôi.

Bác tiến thử test cùng 1 phim bluray 3D thì biết.

Lỗi này giống lỗi của con Dune

Ps: sub 3D nó sẽ nỗi nhiều nỗi ít tùy vào khung cảnh của phim. Tớ hay mux sub 3D cho bluray 3D nên tớ biết. Con này thì chắc chắc chỉ hiện sub 2D từ đầu đến cuối phim.

thaovjp89

Well-Known Member

ẹc tớ coi = Bluray 3D luôn đó mấy bác. Sub mux là sub 3D nhưng nó ko có nỗi lên giống như con vidon box với imax 3d.Nó chỉ hiện sub 2d thôi.

Bác tiến thử test cùng 1 phim bluray 3D thì biết.

Lỗi này giống lỗi của con Dune

Ps: sub 3D nó sẽ nỗi nhiều nỗi ít tùy vào khung cảnh của phim. Tớ hay mux sub 3D cho bluray 3D nên tớ biết. Con này thì chắc chắc chỉ hiện sub 2D từ đầu đến cuối phim.

Bác lỗi chính tả nhiều lắm nhá :D
Biết nói sao nhỉ, hay do cảm nhận của em mà sub 3DBluray nó đập hết vào mắt ko kiểu 2D như bác nói

ocungssd

Member

èo. Bác thử mở cùng 1 phim 3d Bluray = đầu imax3d hoặc vidon me rồi so sánh với xtreamer là biết liền, con nào nổi con nào chìm

Bên trên