Trên tay đầu thu VJV HD323 mới của Hùng Việt

Ðề: Trên tay đầu thu VJV HD323 mới của Hùng Việt

Bác vào đây hỏi vậy, mình không ở Hạ Long nên không rõ
https://www.facebook.com/groups/DVBT2Vietnam/

Em cũng là thành viên của group này rồi :D, hôm trước cũng đã hỏi rồi, có bác nick FB: Truyền hình số HB muốn mượn địa địa điểm chỗ em để test sóng nhưng anh em chưa hẹn được nhau, có kết quả e post kết quả cho anh em bàn luận :D

sokita

Member

Bác Đồ Rê Mí cho em hỏi ngắn gọn thôi ạ
Chiếc này có khác gì những chiếc khác không ạ, Có gì nổi trội không
Hay chỉ là bình mới rượu cũ

thegioi05

Active Member

Bác Đồ Rê Mí cho em hỏi ngắn gọn thôi ạ
Chiếc này có khác gì những chiếc khác không ạ, Có gì nổi trội không
Hay chỉ là bình mới rượu cũ
- Dàn áo mới
- Điều chỉnh âm lượng từng kênh theo sở thích, chỉ cần xem kênh đang phát thấy tiếng to hơn hay nhỏ hơn người sử dụng điều chỉnh theo ý của mình và đầu thu sẽ tự nhớ âm lượng tại thời điểm đó.
- Giao diện phần mềm được nâng cấp
- Remote mới hơn.

dohung

Member

Có bác nào ở Hạ Long, Quảng NInh thử sóng T2 chưa ạ, em cũng muốn tham khảo mà chưa biết thế nào :D

Ở khu vực Hạ Long đã có T2 rồi, hiện tại đang phát VTV1 HD; VTV2 HD; VTV 3 HD; VTC1 HD sóng tương đối ổn.

sokita

Member

Ở khu vực Hạ Long đã có T2 rồi, hiện tại đang phát VTV1 HD; VTV2 HD; VTV 3 HD; VTC1 HD sóng tương đối ổn.

Vậy là có sóng của VTV, An Viên và VTC à bác
còn thiếu mỗi Sông Hồng nữa là ngon luôn

Đôrêmi

Moderator

Hic, dây này mình mua sẵn mà nên không rõ, bác hỏi bác MOD Binhhc đi, bác ấy rõ cách đấu dây đó.

Cảm ơn bạn "mèo máy" bạn mua dây đó ở đâu vậy? (gọi là dây gì khi mua) mà hình như nó không phải jack 3.5 mà là 2.5 thì phải. nếu nối dây thì độ dài tối đa bao nhiêu vậy bạn

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Trên tay đầu thu VJV HD323 mới của Hùng Việt

Cảm ơn bạn "mèo máy" bạn mua dây đó ở đâu vậy? (gọi là dây gì khi mua) mà hình như nó không phải jack 3.5 mà là 2.5 thì phải. nếu nối dây thì độ dài tối đa bao nhiêu vậy bạn

Xin trả lời bạn:
Thứ nhất: mình không phải là "mèo máy" như bạn nói, mong rằng bạn gọi đúng tên nick của mình.
Thứ 2: cái dây IR nối dài đó là trong bộ PCI DVBS2 của mình nên mình không biết mua lẻ ở đâu
Thứ 3: Nó là 3.5 chứ không phải 2.5.

Bạn khó tín quá nói gọi tên cho vui thôi mà. Còn về cái jack nếu nó là jack 3.5 vậy thì không cho vào đấu cổng ir của hùng việt được. hình như nó dùng 2.5 còn cái cổng AV thì đúng là 3.5.
Mà sao không thấy bạn binh gì mà bạn nói nhỉ. Định tìm hiểu cách đấu dây như cái dây thứ bạn

Đôrêmi

Moderator

Ok, bạn mình vừa kiểm tra lại, đúng là 2.5 chứ không phải 3.5. Bác Binhhc mình có nhắn để bác ấy trả lời nhưng hôm qua và hôm nay bác ấy bận, chắc chiều hoặc tối bác ấy vào trả lời thôi.

binhhc

Moderator

Bác chỉ em cách đấu dây IR đi. Hiện tại em đang có 1 mắt hồng ngoại và 1 jack 3.5 nhưng không biết đấu âm dương thế nào. Mong bác giúp em.

Mắt nhận tín hiệu hồng ngoại có 2 loại: 3 chân và 2 chân.
Bạn phải kiểm tra xem mắt trong đầu thu là loại gì rồi kiếm mắt tương ứng đấu // với mắt kia là được. Jack 2,5 hay 3,5 thì cứ đấu như bt, 1 dây mát ở vỏ và 2 dây + ở trong. Tại mắt thì thường chân ở giữa là chân mát.
Bạn cũng có thể dùng mắt 2 chân đấu // với mắt 3 chân trong đầu, khi đó sẽ phải xác định xem chân nào là chính để đấu, chân còn lại bỏ thì tương ứng một số lệnh sẽ không thực hiện được (lệnh kép)
Tùy theo từng nhà SX mà có thể khác nhau chút xíu, bạn nên tìm hiểu kỹ thực tế rồi sẽ làm được thôi.
Còn nữa: vì nó chỉ là dạng diot cho nên việc khi thử có đấu ngược 1 lát cũng không sao, nó chỉ không nhận được lệnh mà thôi, đảo lại đầu là ok.

Cảm ơn @binhhc & @ Doremi. Để mình thử cái này còn về khoảng tháo nó ra chắc chưa được vì nó đang còn trong thời gian bảo hành.
@binhhc Mình còn 2 vấn đề nữa đó là:
1. bạn có từng làm mạch phát lại hồng ngoại chưa? Cho mình xin sơ đồ với. tức là mình để 1 cái đầu DVD trong phòng nhưng mình ờ ngoài vẫn có thể điều khiển được nó.
2. Bạn có từng bung cái anten này chưa bạn cho mình xin kich thước các đoạn nhôm và cách đấu đi
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1063135&p=8429820&viewfull=1#post8429820

Một lần nữa cảm ơn bạn nhiệt tình hỗ trợ

binhhc

Moderator

@thienphucaudio:
1. Mình không làm nghề sửa chữa mà chỉ sử dụng thôi. Bộ phát hồng ngoại thì mình đã dùng từ năm 2009 đến nay vẫn BT, phát từ T2 xuống T1 vô tư. Bạn quan tâm thì xem thêm ở đây.
2. Bung ruột gan thì bác Đôrêmi đã làm rồi, còn thông số kích thước thì trưa nay về nhà mình sẽ đo cho bạn.

Cảm ơn bạn! cái thiết bị phát của bạn thì nó dạng cao cấp rồi. Cái mình nó nó gà hơn tí tức là người ta dùng 1 thu và 1 phát ở mắt phát lại thì họ đi 1 cọng dây dài bằng độ dài tới cái phòng kia. rồi lấy con mắt đó chỉa vào cái đầu DVD trong phòng đó. Thực ra mình cũng thuộc dạng tay ngang nên cũng thích nghịch máy cái này.

binhhc

Moderator

Cảm ơn bạn! cái thiết bị phát của bạn thì nó dạng cao cấp rồi. Cái mình nó nó gà hơn tí tức là người ta dùng 1 thu và 1 phát ở mắt phát lại thì họ đi 1 cọng dây dài bằng độ dài tới cái phòng kia. rồi lấy con mắt đó chỉa vào cái đầu DVD trong phòng đó. Thực ra mình cũng thuộc dạng tay ngang nên cũng thích nghịch máy cái này.
Như thế thì có thể gọi là......nửa thủ công, nửa tự động :))

Bên trên