Trên tay loa Subwoofer SVS SB16-Ultra

mostmusic

Member
Bác dùng một time rồi ra ngoài đường sẽ nguy hiểm đấy, vì thấy sao còi xe độ này nghe nhỏ quá, nhiều khi có thằng bóp vào mông vẫn thấy lảng vảng đâu đấy.

Agiahamvui

Active Member
Đẳng cấp công nghệ về sup đây...chúc mừng bác có đồ chơi dữ dội...xui cho e nhưng may mắn cho nhà hàng xóm..là e ko có cửa rước con này về..heheh

dangthanhthe

Well-Known Member
Phải nói là kinh dị. Em dùng con Harman Kardon lởm, bass có 25cm thôi, lại còn đánh úp đất mà đã ko dám để cốc chén gần mép bàn rồi.

Con này 40.6 đánh thẳng mặt, chắc thủng tường luôn quá

dungsin_lqd

Well-Known Member
Đi ngang nhà bác mod thấy nhà bác rung rinh giờ em mới biết bác chơi sub mới....

justbenice

Moderator
Nhà em gần sân bay nên nói chung hàng xóm đã quen với tiếng máy bay rồi. hehehehe

tuyentt

Member
Mừng cho bác có cục sub dữ. Bác cho hỏi cục nguồn của bác là j đó ạ, bao KA bác, tk bác.

happythanh

Active Member
em sub này so với JL F113 thì thế nào mí bác? driver lớn hơn 16<>13" thì sẽ cho ra kết quả thế nào mí bác?
có bác nào nghe thử cả 2 con chưa?

happythanh

Active Member
Tây có bài so sánh trực tiếp con này với JL F113. Và con F113 hơn con này bác ạ. Nhưng bù lại con này rẻ hơn F113 1/3 giá.

cụ thể hơn thế nào bác khai sáng luôn được ko? em ghé nguyễn audio 2 lần nghe thử F113 mà chán quá nó ko có cắm cho nghe thử toàn đứng nhìn ko hà làm sao biết em nó hay thế nào.

sunnydtld

Well-Known Member
cụ thể hơn thế nào bác khai sáng luôn được ko? em ghé nguyễn audio 2 lần nghe thử F113 mà chán quá nó ko có cắm cho nghe thử toàn đứng nhìn ko hà làm sao biết em nó hay thế nào.
Bữa mình cũng ra Nguyen Audio test thử em JL D110, mà cắm vô Amply 2 kênh, nghe bị cặp Front lấn át lun. Nên thôi đi về.

justbenice

Moderator
Bác đọc ở đây nhé : https://www.audioaficionado.org/showthread.php?t=37954
Bài này có cậu Tây có cả 2 sub và nghe thử . Mà họ thử với JL F113 V2 nhé, chứ kô phải F113 cũ . Đánh giá của họ :
- Xem phim hoặc cả phim lẫn nhạc thì SB16Ultra cân bằng hơn.
- Chỉ chuyên nghe nhạc thì F113 V2 nhỉnh hơn. Nhất là với tần số bass dưới 15hz.

Nói chung con JL F113 là hoàn hảo, chỉ thiếu hoàn hảo ở cái giá tại VN :D Nên thôi em chơi SB16Ultra. Sau này có điều kiện xây dựng 1 phòng xem phim ngon lành thì em sẽ đua đòi F113V2 luôn.

Mà JL F113V2 là 3000W so sánh với F113 2500W . Con F113 ở VN đang bán ở Nguyễn Audio tầm dưới 80tr chút. Đó là lý do em chọn con SB16Ultra.

Giá con SB16Ultra em mua trực tiếp của SVS là 1800$ sau đó khi ship về VN nó bị cấn móp chút xíu 1 cạnh, SVS trả lại cho em 200usd tiền ... lỗi vận chuyển. Vậy em mua SB16Ultra là 1600$. So với F113 thì rõ ràng chỉ bằng dưới 1/2 giá F113 . Nên em nghĩ cũng thế là được.

Chỉnh sửa lần cuối:

happythanh

Active Member
Bác đọc ở đây nhé : https://www.audioaficionado.org/showthread.php?t=37954
Bài này có cậu Tây có cả 2 sub và nghe thử . Mà họ thử với JL F113 V2 nhé, chứ kô phải F113 cũ . Đánh giá của họ :
- Xem phim hoặc cả phim lẫn nhạc thì SB16Ultra cân bằng hơn.
- Chỉ chuyên nghe nhạc thì F113 V2 nhỉnh hơn. Nhất là với tần số bass dưới 15hz.

Nói chung con JL F113 là hoàn hảo, chỉ thiếu hoàn hảo ở cái giá tại VN :D Nên thôi em chơi SB16Ultra. Sau này có điều kiện xây dựng 1 phòng xem phim ngon lành thì em sẽ đua đòi F113V2 luôn.

Mà JL F113V2 là 3000W so sánh với F113 2500W . Con F113 ở VN đang bán ở Nguyễn Audio tầm dưới 80tr chút. Đó là lý do em chọn con SB16Ultra.

Giá con SB16Ultra em mua trực tiếp của SVS là 1800$ sau đó khi ship về VN nó bị cấn móp chút xíu 1 cạnh, SVS trả lại cho em 200usd tiền ... lỗi vận chuyển. Vậy em mua SB16Ultra là 1600$. So với F113 thì rõ ràng chỉ bằng dưới 1/2 giá F113 . Nên em nghĩ cũng thế là được.

vậy theo bác em chỉ xem film 100% thì không nên mua F113 ? mà làm con SVS này luôn ngon bổ rẻ.

còn bác chủ có nghe nhạc nũa hay sao mà:

"Sau này có điều kiện xây dựng 1 phòng xem phim ngon lành thì em sẽ đua đòi F113V2 luôn."

justbenice

Moderator
vậy theo bác em chỉ xem film 100% thì không nên mua F113 ? mà làm con SVS này luôn ngon bổ rẻ.

còn bác chủ có nghe nhạc nũa hay sao mà:

"Sau này có điều kiện xây dựng 1 phòng xem phim ngon lành thì em sẽ đua đòi F113V2 luôn."

"có điều kiện" ở đây nghĩa là em thừa thật thừa tiền :D Chứ con F113V2 rơi vào tầm 100tr chứ không ít. Rất khó có khả năng em đầu tư tới tầm đó cho cái sub trong khi có quá nhiều thứ khác phải đầu tư .

Theo em nghĩ bác nên dùng SB16Ultra cho ngon bổ rẻ hoặc PB16ultra nếu muốn uy lực hơn nữa. Còn nếu phòng ốc bác tốt và ổn, sau này bác làm cặp SB16ultra thì khủng nữa :D Cái bác gì đang bán SB16ultra ở box mua bán làm em nuối tiếc ghê. Em phải ship về tốn khá nhiều chi phí. hic.

Cái topic em đưa cho bác xem về SB16ultra vs F113V2 rất nhiều bạn khen con F113, tuy nhiên nếu ở bên Mỹ thì con F113 cũng là sự lựa chọn đáng giá vì giá 2nd của nó rơi vào tầm 2500usd so sánh với 1900usd branch new SB16ultra. Nhưng khi ở VN giá F113 kô có hàng 2nd và chỉ có hàng new gần 80triệu thì em nghĩ SB16ultra là lựa chọn số 1 rồi .

Ngoài ra bên Mỹ hiện tại con JL F113V2 đang có giá cao gấp 2.3 lần con SVS SB16ultra mà con SB16ultra trong bài so sánh đó cũng đuổi sát đít con F113V2 như vậy thì em càng không nghĩ ra lý do gì mua con F113V2 ngoại trừ lý do mình đang có quá nhiều tiền để tiêu :D

Em có nghe nhạc, nhưng khi nghe nhạc em tắt sub đi vì cặp 802Diamond của em về cơ bản đã có tiếng bass rất tốt và rất ấm áp mềm mại rùi :D

happythanh

Active Member
bác chủ phân tích rất hợp lý hợp.. tiền :), chắc em sẽ nhắm em này giống bác chủ luôn quá, nhưng xem film thì em đã quen nghe sealed sub rồi, hôm nọ nghe thử dòng ported của SVS mà thấy mệt quá chả còn thấy hay gì cả, ngồi nghe mà tưởng ai đấm vô mặt ấy:eek:.

justbenice

Moderator
bác chủ phân tích rất hợp lý hợp.. tiền :), chắc em sẽ nhắm em này giống bác chủ luôn quá, nhưng xem film thì em đã quen nghe sealed sub rồi, hôm nọ nghe thử dòng ported của SVS mà thấy mệt quá chả còn thấy hay gì cả, ngồi nghe mà tưởng ai đấm vô mặt ấy:eek:.
SB16Ultra là Seal sub bác ạ. Em cũng thích seal sub hơn. Trước em dùng port sub công nhận nó mạnh hơn thật nhưng cái cảm giác boom boom nó lại làm em kô thích. Sealsub thì tiếng trầm mềm mại hơn.

Bên trên