[Trên tay] ★ Sound Card Asus Xonar D2/PM/A Intenal 7.1 PCI – Món đồ chơi nâng cấp đáng giá dành c

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay] ★ Sound Card Asus Xonar D2/PM/A Intenal 7.1 PCI – Món đồ chơi nâng cấp đáng giá dành cho HTPC trong dịp năm mới ★

hôm qua vừa lấy 1 em bên thái hà vội quá không test đc nếu làm sao bắt đền ông sircuong1303 =)):))=))

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay] ★ Sound Card Asus Xonar D2/PM/A Intenal 7.1 PCI – Món đồ chơi nâng cấp đáng giá dành cho HTPC trong dịp năm mới ★

Bác Sircuong1303 cho em hỏi em mới build một pc và đang tìm sound card để nghe nhạc , em đang ngắm 3 em này nhờ bác cho em chút ý kiến với .
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16829102049
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16829102050
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16829132010
em chủ yếu nghe nhạc lossless kg chơi game và so với con của bác thì em nào nghe nhạc hay , em sài win 10 pro và cho em hỏi thêm là có work trên win 10 kg ? em cám ơn .

Bác hỏi về màn hình hay vga, cpu thì e còn biết đường trả lời chứ khoản âm thanh là e chịu cứng vì nhà e chưa có dàn nào cả :D.

overkillx

Huyền Thoại

Bác Sircuong1303 cho em hỏi em mới build một pc và đang tìm sound card để nghe nhạc , em đang ngắm 3 em này nhờ bác cho em chút ý kiến với .
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16829102049
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16829102050
http://www.newegg.com/Product/Product.aspx?Item=N82E16829132010
em chủ yếu nghe nhạc lossless kg chơi game và so với con của bác thì em nào nghe nhạc hay , em sài win 10 pro và cho em hỏi thêm là có work trên win 10 kg ? em cám ơn .

Nếu chỉ nghe nhạc mình nghĩ mấy card đó không phù hợp mà nên mua DAC USB thì hợp lý hơn.
Trong tầm giá dưới 200usd mình đề xuất ODAC

Hoặc dưới 100usd như mình đang dùng là HW DAC1

Có bác nào thử trên Windows 10 chưa ạ. Cho mình xin cảm nhận cái ạ!!!:-bd

sircuong1303

Well-Known Member

hôm qua vừa lấy 1 em bên thái hà vội quá không test đc nếu làm sao bắt đền ông sircuong1303 =)):))=))

Chạy ngon lành chưa bác ơi :).

hongquan2009

Well-Known Member

Chạy ngon lành chưa bác ơi :).

Quá ngon so với số tiền bỏ ra là khác bạn ah,mỗi tội mới bật máy lên nghe tiếng tạch trong case mới đầu giật mình tưởng chập chạm gì,tìm hiểu thì ra đây là chế độ ngắt bảo vệ loa của con D2 này :D.thanks bạn nhé.

tatam

Well-Known Member

Không rành về âm thanh nhưng nghe nói mạch bảo vệ loa thì thường chỉ có trên thiết bị xịn mới có.

Quá ngon so với số tiền bỏ ra là khác bạn ah,mỗi tội mới bật máy lên nghe tiếng tạch trong case mới đầu giật mình tưởng chập chạm gì,tìm hiểu thì ra đây là chế độ ngắt bảo vệ loa của con D2 này :D.thanks bạn nhé.

hongquan2009

Well-Known Member

Không rành về âm thanh nhưng nghe nói mạch bảo vệ loa thì thường chỉ có trên thiết bị xịn mới có.

chuẩn đó bác ạ,con này lúc mới ra không hề rẻ đâu đây là hàng clear mới có giá đó đấy.các hãng khác không nói chứ riêng hàng Asus mình rất tin tưởng,cái đáng tiếc nhất của suond này là không có cổng RCA...

Có bác nào thử trên Windows 10 chưa ạ. Cho mình xin cảm nhận cái ạ!!!

chạy ngon lành không vấn đề bác nhé..

sircuong1303

Well-Known Member

chuẩn đó bác ạ,con này lúc mới ra không hề rẻ đâu đây là hàng clear mới có giá đó đấy.các hãng khác không nói chứ riêng hàng Asus mình rất tin tưởng,cái đáng tiếc nhất của suond này là không có cổng RCA...

chạy ngon lành không vấn đề bác nhé..

Showroom 43 Thái Hà còn 9 chiếc nha các bác :D.

ahatuananh

Well-Known Member

Bác đang xài main gì vậy.

Con main này bác: MSI B85M-G43 - tuy nhiên 1 cổng bị che bởi VGA, còn 1 cổng thì cắm béng cái Wifi card nên hết cửa

sircuong1303

Well-Known Member

Con main này bác: MSI B85M-G43 - tuy nhiên 1 cổng bị che bởi VGA, còn 1 cổng thì cắm béng cái Wifi card nên hết cửa

Main của bác chỉ có 2 cổng PCI-E x1 và 2 cổng PCI-E x16 thì sao mà bác cắm e sound card Asus kia dc ạ.

tatam

Well-Known Member

Đây là lý do mà dù thấy em nó chất và giá rất tốt nhưng chỉ biết ngắm thôi :-SS

Main của bác chỉ có 2 cổng PCI-E x1 và 2 cổng PCI-E x16 thì sao mà bác cắm e sound card Asus kia dc ạ.

ahatuananh

Well-Known Member

]

Spec la the, nhung wifi card PCI van choi binh thuong bac à...he he (hay là e nhìn nhầm)

Chỉnh sửa lần cuối:

ahatuananh

Well-Known Member

Tiện thể cũng nhắn luôn bác Sircuong, cái main bác đề xuất cho e có cái cổng kết nối ngoài cùng quá sát viền, nên khi lăp vào khung coi như bỏ đi vì cắm cái card gì vào cũng vướng. chắc sau này muốn dùng e phải cắt khung quá

sircuong1303

Well-Known Member

Spec la the, nhung wifi card PCI van choi binh thuong bac à...he he (hay là e nhìn nhầm)

Vậy thì bác nhầm tên main, bác dùng CPU-Z để soi lại tên main mà ko cần mở máy.

sircuong1303

Well-Known Member

Tiện thể cũng nhắn luôn bác Sircuong, cái main bác đề xuất cho e có cái cổng kết nối ngoài cùng quá sát viền, nên khi lăp vào khung coi như bỏ đi vì cắm cái card gì vào cũng vướng. chắc sau này muốn dùng e phải cắt khung quá

Main e đề xuất cho bác là main nào vậy, chắc e tư vấn lâu quá nên ko nhớ dc :(. Mà bác cần lắp vào vỏ case nào vậy.

ahatuananh

Well-Known Member

Main e đề xuất cho bác là main nào vậy, chắc e tư vấn lâu quá nên ko nhớ dc :(. Mà bác cần lắp vào vỏ case nào vậy.

Cho cái main MATX hơi sát vỏ (Vỏ antec fulsion), nên bị cấn, thành ra khe kết nối đó xem như không sử dụng được, - Khi nào chán chắc đem Sell rồi nâng cấp chú khác he he :)

sircuong1303

Well-Known Member

Cho cái main MATX hơi sát vỏ (Vỏ antec fulsion), nên bị cấn, thành ra khe kết nối đó xem như không sử dụng được, - Khi nào chán chắc đem Sell rồi nâng cấp chú khác he he :)

Vỏ Antec Fulsion thì bác lắp main M-ATX như MSI B85M-G43 okie chứ nhỉ, cấn sao dc ạ.

ahatuananh

Well-Known Member

Là cái khe cắm sát vách ngăn với nguồn đó bác

Bên trên