Treo máy 24/24 down phim - tốn bao nhiêu tiền điện

J4yJ4ckj3

Member
Ðề: Treo máy 24/24 down phim - tốn bao nhiêu tiền điện

Bạn không phải lo đâu, dùng máy tính làm những việc bình thường thì cái ngốn điện nhất la monitor tắt nó đi thì tháng giỏi lắm là mất 100k

thế có soft gì dùng để xem ko các bác, mình còn chả nhớ cái cấu hình của máy mình nó thế nào nữa :))

bác ra chợ kêu nó chép phim la` rẻ nhất . không cần đao chi cho hao máy vói lại tốn điện

bác ra chợ chép phim về coi là rẻ nhât . không sợ hư máy và tốn điện

potatokudo

Mình có con acer aspire one 1 tháng khoảng 70k tiền điện. Ai có muốn mua ko?

cobra4eye

Active Member

các bác cứ xách lap vào cty down ý, tiết kiệm đủ bề:)):)):))

XERO

Member

Như Bác TQN bác ấy Full load 24/24 cả tháng hết tầm 1 quả hoặc có thể hơn :D

BMW_X6

Nếu treo máy 24/24 download thì tốt nhất bác nên sài chip ATOM cho nó tiết kiệm điện vì công suất tiêu thụ điện của Z330 chỉ khoảng 4W. Loại này em thấy FPT Elead đang bán khá nhiều đó.

http://www.extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp
các bác dùng cái nầy tính công suất cho 1h rồi + 15% rồi lấy kết quả x 24h rồi nhân với tiền, nhớ công thức tính tiền điện của EVN nhá, bác nào quên thì ra lấy hoá đơn check
Em toàn dùng lap để dow cho đỡ tốn

à, mà em trước khi đi làm về là cắm chuột dow, sướng mê ly

http://www.extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp
các bác dùng cái nầy tính công suất cho 1h rồi + 15% rồi lấy kết quả x 24h rồi nhân với tiền, nhớ công thức tính tiền điện của EVN nhá, bác nào quên thì ra lấy hoá đơn check
Em toàn dùng lap để dow cho đỡ tốn

trong đây thấy CPU nó để thấp nhất là 60%, trong khi cắm máy down thì CPU load chừng 2% àh, nên tính chắc cũng không chính xác.

Cho em hỏi nó tính ra là 100W/h thì có phải một ngày sẽ là khoảng 2,4 ký điện không các bác?

hangbinhdan

Member

Các bác cứ xem thẳng số trên công tơ điện là biết mà, sao phải tính toán gì cho mệt

bro len thử trang tính côgn suất , rồi tính tổng công suất máy mình, nhân với số giờ sử dụng rồi nhân tiền ra là okay mà.

9ghostxp9

hay lắm cố lên nào các bạn

cmt845

Em đang cắm máy 24/24 vậy, chỉ thắc mắc tiền điện mỗi tháng phải trả cho vụ này là bao nhiêu các bác nhẩy

Đơn giản lắm. Cái này bạn chỉ cần tính từng thiết bị rồi cộng lại là ra ấy mà. Ví dụ nhé
Bạn dùng bộ máy tính gồm một case có công suất nguồn khoảng 480W, Một màn hình CRT 300W. Nếu dùng hết công suất thì một giờ bạn sẽ tiêu tốn hết khoảng 780W. (gần 1 số điện đó) Còn bình thường thì chỉ mất khoảng 2/3 số đó thôi. Nếu bạn dùng Laptop thì chỉ mất khoảng 100,200W thui...
Còn các thiết bị khác của bạn nữa, cứ tính công suất tiêu thụ của từng thiết bị rùi cộng lại sau đó nhân lên ra ra tiền điện cả tháng của bạn
Nhớ là 1số điện = 1kw = 1000w

Bên trên