Trình duyệt internet phổ biến nhất của thành viên HDVietnam

Bạn đang dùng chủ yếu là trình duyệt internet nào?

• Internet Explorer

Số phiếu: 58 12.9%
  • Firefox

Số phiếu: 297 66.3%
  • Google Chrome

Số phiếu: 55 12.3%
  • Opera

Số phiếu: 23 5.1%
  • Safari

Số phiếu: 8 1.8%
  • Các trình duyệt khác...

Số phiếu: 7 1.6%

• Số lượng người bầu chọn
    448

HDNewbie

Ðề: Trình duyệt internet phổ biến nhất của thành viên HDVietnam

Ngoài FF em ko tin dùng bất kì thằng nào khác.

cuongdoanvan

Well-Known Member

em cũng xài mà không biết nó là cái nào:))

tieuthieugia

Well-Known Member

FF..................................

hai_duong

Member

Vote cho 1 vé FF, đừng kêu tui xài mấy thằng khác. Chưa xài nhiều nhưng IE cùi mía, cùi bắp, cùi... cùi..... :( Dừng ở FF rồi không xài thằng khác nữa. Lúc trước có xài thử Safari nhưng nó ko hỗ trợ tốt code UTF-8 nên tui quăng nó về cho bác steve jobs rồi :D

Hehe, cuối cùng có mình em chọn Trình duyệt khác.Em sài Maxthon cũng 4-5 năm nay rồi, 1 browser đựa trên nền IE.

luuthanhbinh

Well-Known Member

Firefox vì từ hồi Firefox mới ra mình đã dùng và kết nó từ đó đến giờ, mình đã cài và remove Chrome vài lần vì mặc dù đơn giản, nhanh nhưng vẫn còn nhiều trang chưa tương thích. Mình vẫn chờ ngày nào đó cài Chrome rồi không phải remove nó đi nữa vì thực sự rất thích các sản phẩm của Google. Riêng Internet Explorer chỉ dùng trong chương trình nghiệp vụ của cơ quan vì Firefox không tương thích, còn Safari đã dùng qua và sẽ không bao giờ dùng lại nữa

đã xài wa IE8, safari, chrome, opera, FF và vài cái nữa wên tên rồi!
Giờ thì FF là VÔ ĐỐI!
HIIIIIIIIIIIIIIIIII
"CÁO LỬA" ĂN THỊT HẾT TẤT CẢ THẾ GIỚI WEB BROWSER CÒN LẠI!
HAAAAAAAAAAAAAAAAAA

HHN

Active Member

Dạ em vẫn vote một phiếu cho FF ạ, em cũng đã từng xài qua mấy thằng kia nhưng có lẽ vẫn không tiện bằng FF (ý kiến cá nhân )

Dragon89

Em thấy chrome là tốt nhất hiện nay ! firefox lằng nhằng và rối mắt làm sao ấy

thoaitien

công nhận là chrome chạy nhanh thiệt ít bị Crash nữa nhưng lại vote cho FF vì đã xài lâu rùi với lại FF có nhiều addon hơn

dungmanher

Dùng rất nhiều trình duyệt rồi kể cả trình duyệt của nhật tên là gì gì ấy quên béng ... rùi thì cả cái trình duyệt gì mà có con giống con tắc kè xanh xanh ý hem nhớ..rùi maxthon rùi thì vv.v... cứ nghe nói có trình duyệt gì mới là dùng thử ngay ... hiện đang cài đủ 4 đại gia :)D) đấy là FF ,Chrome , Opera và Safary ố nhưng mà vẫn chủ đạo là FF vì nó thân thuộc , dễ sử dụng được nhiều trình download tin cậy (gửi gắm) ví dụ như là IDM rùi thì DAP rùi thì flashget vv.v.v... còn mấy thằng còn lại thì nhiều khuyết điểm hơn ví dụ Chrome tốc độ cũng đc nhưng vẫn thua FF mà ko có hỗ trợ IDM .. opera thì có hỗ trợ nhưng nhiều lúc hâm hâm ... safary đc cái nhanh nhưng ko có thằng hỗ trợ download nào thèm để ý hay sao ý ... lại còn lỗi font nữa hix hix cúi cùng .... chốt Firefox cho nó lành nặng một tí nhưng đỡ nhọc người :D

sieucan

Active Member

IE + ie7pro addon
FF + multi addon
Vì làm web nên phải dung nhiều trình duyệt 1 lúc, FF có tần suất sd cao hơn. FF gần đây dùng 1 thời gian là lỗi, căn bản dùng như phá :))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tớ dùng FF, dùng chung với bà xã nên thường trực lúc nào cũng bật khoảng 40-50 tab, ram chi cho nó khoảng 450MB, 1 tuần thường phải restart FF lại 1 lần.

Với điều kiện sử dụng như vậy, ko có trình duyệt nào đáp ứng tốt bằng FF.

Thanhvo31

Well-Known Member

Có mỗi bác với em xài thằng này hay sao ấy nhỉ :confused:

Tôi xài thằng này hồi còn dùng key, tải bằng VNN 1260 xót quắt cả ruột vì nó nặng tới 8MB, không dám load voice plugin 13MB! Ôi nghĩ lại cái thời VNN1260, 1269, Proxies 1269 hu hu hu

bây giờ có cá IE8, FF3.5, Chrome 4 nhưng vẫn phải có thằng Opera (bản 10), check mail tiện, có Notes như sổ ghi chép, có Block content chặn hết mấy ảnh, flash quảng cáo...

Nhưng thằng Opera dạo này ngốn RAM khiếp quá, mỗi tab làm 30MB, dùng IE8 thấy nhẹ hơn nhiều nhưng quảng cáo khó chịu quá

Chỉnh sửa lần cuối:

ivy68

Huyền Thoại

Tớ dùng FF, dùng chung với bà xã nên thường trực lúc nào cũng bật khoảng 40-50 tab, ram chi cho nó khoảng 450MB, 1 tuần thường phải restart FF lại 1 lần.

Với điều kiện sử dụng như vậy, ko có trình duyệt nào đáp ứng tốt bằng FF.

Công nhận, tớ cũng đang dùng firefox, sướng nhất là nó nhớ được các tab.

Ko có ai dùng safari nhỉ? Tớ cũng thích safari lắm, giao diện đẹp ơi là đẹp, mỗi tội ko nhớ được tab.

tuan_ok

Well-Known Member

từ khi biết cáo lũa đến nay mình hiện nay vẫn dùng FF

abc91132

Chào các bạn,

Xuất phát từ tranh luận ở hai topic này (*) mà Daniel nảy ra ý muốn thăm dò xem trình duyệt internet nào là phổ biến nhất, được đa số các thành viên HDVietnam sử dụng.

Sau khi vote đề nghị các bạn nhận xét vắn tắt ưu khuyết điểm về trình duyệt mình chọn theo các yếu tố sau: tính ổn định, tính tương thích, tốc độ, dung lượng bộ nhớ, ...

=============
(*)
Google Chorme sẽ là trình duyệt mặc định trên sản phẩm Sony
Microsoft và phần còn lại của thế giới

Sack lạc đề nghiêm trọng thế mà ai cũng ủng hộ nhỉ ? Bớ các bô lão quản trị ơi, del dùm topic này cho em nhờ nhá=D> Nhớ up topic của em lên nha hehehe:D http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=23494

VN168

Dùng qua IE7, IE8, Opera 10, Chrome, thực thế FireFox vẫn là tốt nhất tính đến thời điểm này.<):)

Bên trên