Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay

dkchoi

Ðề: Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay

Bác nào rành vụ này cho em hỏi cái.
Hiện nay em đang lưu trữ rất nhiều trang web trên Chrome. Em muốn cài lại máy thì làm sao để nó nhớ những cái mình đã lưu trên nó nhỉ.

Bạn nhấn Menu tùy chọn của Chrome (Hình cờ lê), Menu xổ xuống bạn chọn Sync... hoặc Đồng bộ (hoặc nhập thẳng địa chỉ sau vào address bar của Chrome: chrome://settings/syncSetup )
Cừa sổ tùy chọn hiện lên bạn đăng nhập tài khoản gmail của bạn vào đấy.
Sau khi đăng nhập thành công bạn chọn chế độ đồng bộ gồm addon, Mật khẩu, Bookmark, theme....

Sau đó nhấn nút để hoàn tất, quá trình hoàn tất nhanh hay chậm tùy vào dữ liệu Google cần phải nhớ đối với Chrome bạn đang dùng. Chúc bạn thành công.

dkchoi

"Người Việt dùng hàng Việt"
Em bỏ phiếu cho Vina126 Browser

Trình duyệt này có thực chất lấy từ IE, và có hơi hướm CHINA (Thực chất là có gốc Trung Quốc), ngôn ngữ Việt Nam thì rõ ràng đấy nhưng không biết dùng về sau có tốt không. Nhưng tên tuổi tôi tin chắc là khó cạnh tranh!
Nói thêm về một số trình duyệt lấy từ IE mà tôi biết có: Crazy browser, Maxthon 1, Avant Browser... đến nay khó có thể cạnh tranh với GC, FF, Op, IE

NHÃ AN

Google Chrome tùy biến được nhiều mục theo ý mình,vote!

anh0424

Active Member

đã phải bỏ Opera và quay về với Firefox. hơi tiếc :(

vanlang+

Active Member

Em thì cứ trung thành với Chrome, cứ copy link down rồi bỏ vào IDM mà xơi thôi

chintale315

hic từ lâu vẫn ghét dùng IE, còn FF thì đã 1 thời thần tượng nhưng ngốn ram quá ko đỡ dc giờ chuyển qua chrom mặc dù 1 số tính năng ko dc như FF nhưng cũng hài lòng ;;)

Mình rất thích firefox, các addon rất hay được hỗ trợ tốt kết nhất là em adblock plus nhưng lại đang dùng em chrome vì tốc độ thật là ấn tượng :))

Bên trên