Trò chơi: Thi đếm đến số 100 _ Mời tất cả tham gia nào!

lykienhao

Ðề: Trò chơi: Thi đếm đến số 100 _ Mời tất cả tham gia nào!

3 ngày rồi mới vô lại diễn đàn ^^

vhunter

4 con mắt nhìn nhau trào máu họng...khửa khửa

vinhannghia

Nàng Bạch Tuyết và bảy chú lùn.
watermark

Tôn Ngộ Không bị nung trong lò bát quái.

Đời thật bất công đứa có hai bình sữa còn đứa chẳng có cái nào

Bik ngay lại có bác phá đám mà,đang vào quĩ đạo rồi:((~X(.Bác đọc lại qui định dùm em:"Số có thể là chữ số 1, 2, 3... hoặc là chữ một, hai, ba...hoặc là nhất, nhị, tam...Không chấp nhận các trường hợp chơi chữ, chữ đồng thanh dị nghĩa hoặc nói lái!" Bát ở đây là 8 quái theo thuyết Kinh Dịch,ko phải đồng thanh dị nghĩa đâu.

Bik ngay lại có bác phá đám mà,đang vào quĩ đạo rồi:((~X(.Bác đọc lại qui định dùm em:"Số có thể là chữ số 1, 2, 3... hoặc là chữ một, hai, ba...hoặc là nhất, nhị, tam...Không chấp nhận các trường hợp chơi chữ, chữ đồng thanh dị nghĩa hoặc nói lái!" Bát ở đây là 8 quái theo thuyết Kinh Dịch,ko phải đồng thanh dị nghĩa đâu.

Tôn Ngộ Không bị nung trong lò bát quái.

Nhìn cho kỹ, nhất là bài viết của bác nhé ^:)^

vhunter

Em không muốn chửi đ.m mà sao có người cái đầu bị gì đó....Thôi dẹp mẹ luôn cho rồi...Mod đóng toppic này lại dùm .Lóc chóc chã làm được cái tích sự gì hết .Chơi cũng hok ra hồn thì còn làm cái gì được hả luckyclick1991

Thành thật xin lỗi các pac vì sự ngớ ngẩn của em,nhưng em đưa cũng có lí do,quả thật em đã đọc luật chơi và thấy các số đếm bắt đầu từ 1 trở chứ ko phải là 0,vì vậy em nghĩ "không" vẫn có thể coi là hợp lệ.

Mình nghỉ trong diễn đàn HD thì phải có những thành viên thật tinh tế nhưng hơi đáng thất vọng.Chỉ qua trò chơi này mình cũng có thể biết tính cách của 1 số người .Mình nghỉ chủ thớt đưa ra trò chơi này không đơn thuần là đếm số mà còn tạo ra cho mỗi người chúng ta 1 suy nghỉ hài hước sáng tạo ...Nếu các bạn không muốn chơi thì cũng đừng nên pm lãm nhãm như vậy .Mấy chục ngàn lượt xem vài trăm lượt reply ...Vậy mà cũng chưa chơi xong 1 trò tưởng chừng như đơn giản chỉ luẩn quẩn vài con số.ĐÂu rồi những đầu óc sáng tạo hóm hỉnh đâu rồi những con số thông minh...

p/s : những người lãm nhãm đọc xong reply này sẽ còn lãm nhãm nữa cho mà xem....Năm Trâu thì lì như trâu....Năm Cọp thì dữ như Cọp hohohoho....thật đáng trách.

Em không muốn chửi đ.m mà sao có người cái đầu bị gì đó....Thôi dẹp mẹ luôn cho rồi...Mod đóng toppic này lại dùm .Lóc chóc chã làm được cái tích sự gì hết .Chơi cũng hok ra hồn thì còn làm cái gì được hả luckyclick1991

Thấy bài trên của bác hùng hồn lắm,nhưng đọc kĩ thì nó săc mùi khinh miệt;bác cũng chỉ là một kẻ khinh miệt người khác,mà em thì ghét nhất những ai có thói khinh người.Bác chê mọi người .Bác làm bộ trưởng hay giáo sư,hay bác học?Hay là vĩ nhân?Mà những vĩ nhân lại càng ko bao giờ khinh người cả.Có thể bác có tài hơn một số người ,nhưng chắc chắn còn nhiều người tài giỏi hơn bác.Bác nghĩ sao khi họ khinh thường và nói xấu bác?Nghe bác nói thì năm nay bác dc tăng lương cả 4 quí đúng ko?.EM nói thật,những kẻ tự đắc vì có chút tài mọn mà đi khinh người khác sẽ chẳng bao giờ lên tới đỉnh cao dc đâu,thành tựu của họ sẽ bị giới hạn bởi chính thói xấu mà họ tạo ra,ông anh rể em là mọt ví dụ.

Mod ơi khóa 2pic lại thôi,trò chơi này sẽ chẳng bao giờ kết thúc cả,chỉ phí tài nguyên của các pac thôi.

vhunter

Không phải ở đây mình khinh người .Nhưng quá đơn giản cho 1 trò chơi mà các chú cứ vấp phải những cái không đáng có do tính nhanh nhẫu đoảng của các chú.Thì các chú còn làm được điều gì nào.Bây giờ chửi nè ...thật đáng khinh.

vinhannghia

Không phải ở đây mình khinh người .Nhưng quá đơn giản cho 1 trò chơi mà các chú cứ vấp phải những cái không đáng có do tính nhanh nhẫu đoảng của các chú.Thì các chú còn làm được điều gì nào.Bây giờ chửi nè ...thật đáng khinh.

Trò chơi này có 2 tên phá đám.

Cứ thế này 3 năm cũng chẳng xong

Dragon89

bốn tiếng nữa xong ngay thôi ;))

Bài này phạm quy rồi bác vinhannghia ạ.

Đó.Quá đơn giản ah?Giống như môn Toán,có những bài nhìn thì dễ,nhưng làm rồi mới bik nó phức tạp.Khuyên bác nên có cái nhìn toàn diện hơn,đừng chỉ nhìn 1 phía mà phán xét ng khác.Bác thử vào google search xem,có ít nhất cả tá forum chơi trò này,đã forum nào kết thúc đâu?Đây,bên này đòi đếm đến 1000,có mà chơi đến tết...Công Gô. Nếu bác là thánh nhân,hơn người,thì bác rủ thêm ít nhất vài chục người cũng phi phàm hệt như bác chơi trò này,xem có kết thúc dc không? Cái khó ở trò này là số lượng người chơi quá lớn,mà mỗi ng lại có suy nghĩ độc lập với nhau.Bên này phạm luật giữa chừng còn chăng bik.Trò chơi này cũng chỉ là trò chơi,nó giúp mọi ng xả stress,cũng như thử thách tính kiên nhẫn của ta,đừng cường điệu hóa đến mức đi khinh miệt thành viên khác.

Về tính hay khinh người của bác thì,bác nói thất vọng vì diễn đàn HD ko có những "thành viên thật tinh tế"?Xin thưa rằng HD là một thú chơi,nó thích hợp với tất cả mọi ng,giống như ông Tố Hữu đã từng hối tiếc vì thời trẻ đã từng cho rằng hàng ngũ Đảng phải là n con người cao thượng đứng trên đời vậy(bây h chả ai thèm vào8-}) . Đó là còn chưa kể bác cũng mới tập tẹ vào thế giới HD,kiến thức về HD của bác chắc vẫn còn thua xa nhiều bác trong 4rum.Một người mà cứ giữ thói quen khinh thường ng khác và hay muốn dùng từ đ.m bừa bãi thì sẽ chẳng bao h tiến dc quá xa trong sự nghiệp đâu.

Về trò chơi thì bị phạm qui từ bài viết trên rồi,nên bắt đầu lại thôi các pac ạ.Cứ tiếp tục cũng vui,xem mọi ng kiên nhẫn tới đâu(em thấy có 4rum dài gấp đôi 4rum mình):D. Bác vhunter ko muốn chơi thì thôi,khỏi vào xem cho bác thêm trướng mắt,bơi trong này toàn ng kém cỏi,chơi mãi một trò dễ ẹc mà cũng ko xong.

jimminam2000

chơi bị phạm quy,bị lỗi thì mọi người vui vẻ chơi lại từ đầu cho vui,lỡ như các bác chơi thành cộng chiến thắng thì topic close từ lâu rồi
@mấy ông phá đám: lượn đi cho nước nó trong

vinhannghia

Bên trên