Trợ Giúp kính 3D XPAND DLP - Link

bazin30

Hiện em đang có 5 cái kính XPAND X102 nhưng lại chưa biết sử dụng thế nào. Trước em dùng phần mềm Stereoscopic Player để xem 3D bằng kính Optoma, nhưng nghe nói kính X-Pand xem được có DLP của TIvi Mitshu và Samsung, hơn nữa hàng Made In USA. Nghe thì ngon nhưng lại chưa biết sử dụng, bác nào đã trải nghiệm em nó xin chỉ giáo em với nhe.
1. Máy chiếu Infocus In126 , Optoma HD66, ViewSonic PJD6533W
2. Kính XPAND X102 EDUX
3. HTPC : I3, Ram 2G, Card ASUS 5570, win7 64 bit
Hoặc Laptop Dell Inspiron N5010 - chip i5, ram 4G, VGA ATI Radeon HD 5650
4. Stereoscopicplayer
5. Cám ơn các bác nhiều !!!!

huynx

Member
Ðề: Trợ Giúp kính 3D XPAND DLP - Link

Em thấy bác bán kính mà ko biết sử dụng à :D
Bác có loại kính dlp active nào rẻ thì PM em với, em đang dùng máy chiếu PJD6553W

crazyboy1304

Moderator

Hiện Xpand có 3 dòng kính : dòng x101 thì dùng trong rạp, dòng kính x102 là dlp link support cho tất cả máy chiếu 3D DLP ( mình cùng còn 1 con ở nhà), dòng kính x103 thì coi được trên nhiều tivi 3D đời 2010 ( do chỉ support tín hiệu hồng ngoài ) mình cùng dùng 1 em này.

Để xem 3d trên máy chiếu với cấu hình bạn thì chọn trong stereoscopic :
_ View method : AMD stereo driver ( do bạn dùng card ATI)
_ Chọn 120Hz tần số quét
_ Dùng nguồn phim side by side

Nếu bác ở SG thì em đã chạy qua xem thử dòng máy 3D Infocus USA rồi, em đã xem rất nhiều dòng máy chiếu 3D DLP. Bác chơi giải pháp toàn hàng Mỹ

bazin30

Mặc dù bán kinh nhưng em cũng đâu được trài nghiệm nhiều, vì em còn nhiều sản phẩm khác mà. em đang có 3 cái Optoma ZD201 - 1,4 triệu /1 chiếc, XPAND X102 - 1.5 triệu nhé bác.

---------- Post added 30-10-2012 at 06:45:46 PM ----------

Hiện Xpand có 3 dòng kính : dòng x101 thì dùng trong rạp, dòng kính x102 là dlp link support cho tất cả máy chiếu 3D DLP ( mình cùng còn 1 con ở nhà), dòng kính x103 thì coi được trên nhiều tivi 3D đời 2010 ( do chỉ support tín hiệu hồng ngoài ) mình cùng dùng 1 em này.

_ Chọn 120Hz tần số quét

Nếu bác ở SG thì em đã chạy qua xem thử dòng máy 3D Infocus USA rồi, em đã xem rất nhiều dòng máy chiếu 3D DLP. Bác chơi giải pháp toàn hàng Mỹ
Cảm ơn bác CrazyBoy nhiều, bác vẫn luôn pro trong lĩnh vực này. Tiếc là em ở HN

xbang2002

Hiện Xpand có 3 dòng kính : dòng x101 thì dùng trong rạp, dòng kính x102 là dlp link support cho tất cả máy chiếu 3D DLP ( mình cùng còn 1 con ở nhà), dòng kính x103 thì coi được trên nhiều tivi 3D đời 2010 ( do chỉ support tín hiệu hồng ngoại) mìng cũng dùng 1 em này.

_ Chọn 120Hz tần số quét

Sorry bác chủ thớt .
Bác Crazy Boy cho em hỏi thiết bị đồng bộ của các máy chiếu dùng để lam j ah?
Bác có thể xem rõ về thắc mắc và giải đáp giúp em cũng như một số anh em vơi nhé:
http://www.hdvietnam.com/diendan/71-cong-nghe-3d/458583-thac-mac-ve-thiet-bi-dong.html
Em cảm ơn

Bên trên