[Trợ giúp]: Upgrade Firmware cho hd pro dmb

duthli

Có bác nào up firm ware cua hd pro dmb chỉ cách giúp mình với .mình thấy trên trang web của date có firm ware mới mà không thể nào up dược bác nào up được chỉ cách cho mình với

hd360

Active Member
Ðề: help hd pro dmb

Có bác nào up firm ware cua hd pro dmb chỉ cách giúp mình với .mình thấy trên trang web của date có firm ware mới mà không thể nào up dược bác nào up được chỉ cách cho mình với

1. Giải nén firm vào thư mục gốc trên USB( không nằm trong thư mục nào cả)
2. Cắm USB vào HD DMB, giữ tay vào phím Power chừng 10-15s rồi thả tay ra.
3. Have fun!

duthli

Cảm ơn bác đã trả lời. Nhưng mình làm y như vậy mà máy nó cứ loading suốt. Mình dể cả tiếng đồng hồ vẫn thế không hiểu sao nữa

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Cảm ơn bác đã trả lời. Nhưng mình làm y như vậy mà máy nó cứ loading suốt. Mình dể cả tiếng đồng hồ vẫn thế không hiểu sao nữa

Đem qua mình để mình update cho, và kiểm tra xem thế nào cho bạn!!!!!

vision08

Ðề: [Trợ giúp]: Upgrade Firmware cho hd pro dmb

1. Bác copy firmware vào USB - thư mục gốc.
2. vào menu, kiếm mục system update - chọn mục này

PS:
3. Trong user manual có hướng dẫn chi tiết đó.

BizMan

em mới mua em này, đánh dấu để biết chỗ tìm

cocla010181

Các anh cho em hỏi sao youtube không thể coi trên HD Pros-DMB, kết nối wifi vô CNN và mấy trang kia đều đc hết. Vô youtube thì lại báo lỗi Cannot play this media. Em đã up firmware mới nhất từ nguồn HD360 rồi đó

Chỉnh sửa lần cuối:

cocla010181

Anh em nào biết hướng dẩn phụ em với, em mới tập chơi mà nên chưa biết nhiều mong các sư HUYNH chỉ bảo thêm

Chỉnh sửa lần cuối:

abc195

Các anh cho em hỏi sao youtube không thể coi trên HD Pros-DMB, kết nối wifi vô CNN và mấy trang kia đều đc hết. Vô youtube thì lại báo lỗi Cannot play this media. Em đã up firmware mới nhất từ nguồn HD360 rồi đó
Cũng câu hỏi như bác này ai biết hướng dẫn em với...

tdhvn

Active Member

Tạm thời các HD player không thể chạy Youtube được, do Youtube vừa thay đổi cái gì đó đấy các bác ạ.

CadicOnline

Bạn có thể vào đây datage.com.cn/dmb/support để download FW mới nhất của hãng ngày 3/9/2010 (Có hỗ trợ tiếng việt). Up xong bạn có thể xem được ở YouTube. Nếu ok thank 1 câu nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vnposh

Active Member

Ngắt kết nối của cáp USB data (rút cáp) khỏi đầu phát là xuất hiện menu của đầu HD ngay.

mndt610

Member

trên youtube, các video là chuẩn file FLV, nếu Cannot play this media có nghiã là firmware DMB chưa support chuẩn file này

jumpy

Well-Known Member

Tạm thời các HD player không thể chạy Youtube được, do Youtube vừa thay đổi cái gì đó đấy các bác ạ.

Em vẫn vô Youtube và hầm bà lằng vô số mục IMS khác vô tư mà bác.

love76

Bác lên trang chủ của hãng hiện có firmware mới nhất đó giao diện mới (Firmware: YG_20110110-v8.0.3.r1399)
Nếu bác thích giao diện cũ và tính ổn định thì nên download Firmware: YG_Oct_25-v8.3.35.r4447
Cách update thì như mấy bác ở trên đã nói đó. Chúc bác có fw mới ưng ý.
Link : Media player-Dat@age

love76

Đã có bác nào chịu làm chuột bạch cho Firmware mới 10.01.2011 này chưa vậy?
Các bac up rồi, post vài cái hình giao diện mới cho anh em tham khảo với.

Cứ thử làm chuột bạch đi cho biết bác ah, up sai thì up lại thôi có sao đâu, up dùng thử để có đánh giá thêm về fw mới giúp cho hãng cải thiện fw sau. Riêng em thì nên chờ fw ổn định hơn.

Bên trên