Tronsmart Vega S89 và Eny ES8: chạy SoC AMLogic S802, GPU Mali-450MP6

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tronsmart Vega S89 và Eny ES8: chạy SoC AMLogic S802, GPU Mali-450MP6

Nên để người dùng đưa ý kiến cho nó khách quan chứ bác

Duyệt web load flash mới lag thôi chứ face,báo... vô tư chẳng out bao giờ nhưng chẳng quen tí nào cứ động đến copy chữ là nản?

vodanhdaisu

Active Member
Ðề: Tronsmart Vega S89 và Eny ES8: chạy SoC AMLogic S802, GPU Mali-450MP6

Bác nào review con này chưa ah? Trên aliexpress đang rao 89$, em tính đặt 1 con về vọc, nhưng nghe nói là dòng chip AMLogic này ko hỗ trợ âm thanh DTS và Dolby Passthru phải ko ah?

tienlequoc

Well-Known Member

Bác nào review con này chưa ah? Trên aliexpress đang rao 89$, em tính đặt 1 con về vọc, nhưng nghe nói là dòng chip AMLogic này ko hỗ trợ âm thanh DTS và Dolby Passthru phải ko ah?
Ai bảo thế bác? Chip Amlogic quad đã tích hợp codec DTS & DOLBY rồi. Từ từ rồi mua bác à. Mấy con này fw chưa ổn định đâu. Đợi 1 thời gian nữa xem sao?

vodanhdaisu

Active Member

Ai bảo thế bác? Chip Amlogic quad đã tích hợp codec DTS & DOLBY rồi. Từ từ rồi mua bác à. Mấy con này fw chưa ổn định đâu. Đợi 1 thời gian nữa xem sao?

Em đọc ở đây bác ah

http://www.freaktab.com/showthread.php?11317-Tronsmart-Vega-S89-Amlogic-S802

Just remember your looking at the S802 chip and it doesn't do AC3/DTS pass through.

If your an audio guy who wants good sound from your movies your going to want to hold off till the s802/s802D/s802DD chip thing is sorted.

Note that pass through it mentions on the site is the HD version of Dobly AC3 and DTS and no-one encodes for that.

vodanhdaisu

Active Member

Android Box đầu năm 2014 có vẻ ế ẩm quá. Chưa có bác nào ở hdvietnam review thực tế con này nhỉ :(

Mấy bác cho ý kiến về con Tronsmart NX với. Đang kết em này :) http://tvboxgiare.com/

[video=youtube;jh35D5O0iSU]https://www.youtube.com/watch?v=jh35D5O0iSU[/video]

hoadaorung24

Bác nào dùng em ES8 Quadcore Amlogic chưa, cho anh em vài lời khuyên về sản phẩm này, em đang định rước 1 em mà thấy ít ý kiến về em này quá

p4bus800

Bác nào dùng em ES8 Quadcore Amlogic chưa, cho anh em vài lời khuyên về sản phẩm này, em đang định rước 1 em mà thấy ít ý kiến về em này quá

thấy nó hỗ trợ 4K & mali 450mp6 <> mali 400mp4 chắc VIP hơn nhiều :D
trước đây cũng xài qua 1 em Amlogic cũng nản nhưng thấy em m802 này đỉnh ah!

tat100

Member

Mình vừa mua M8 cấu hình cũng giống như em này,sử dụng thấy rất OK,nhanh và hình ảnh đẹp hơn ATV 1200 và MINIX X5.

Bên trên