Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

leducanh1905

Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HDTV.

Công ty Cổ phần điện tử và truyền hình cáp Việt Nam (CEC)
Địa chỉ: A5 - Lô 11 - KĐT Định Công - Hoàng Mại - Hà Nội.

Chỉnh sửa lần cuối:

congacon124

Ðề: Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

Nhìn cái ảnh đại diện của bác , tí em nhầm là CEO :D

Beckham

Có khi nào sau này dùng bị VTC khóa hêt kênh ko, như kiểu đầu thu China hồi trước đó.
Cái này có liên quan gì đến VTC không vậy bác????

leducanh1905

CEC là 1 thành viên của VTC, vì vậy các bác cứ yên tâm mà dùng, không phải nghĩ...

bimbim06

Active Member

Quan trọng là diện phủ cáp đến đâu thì chưa nói đến nhỉ, kiểu này các bạn đầu HD lại nóng máy lên đua nhau hạ giá thiết bị thu ròai.

leducanh1905

CEC đã triển khai xong mạng cáp quang và cáp đồng trục tại Hà Nội, nên vùng có tín hiệu TH cáp khá rộng, nên không đưa hết lên được. Bác nào có nhu cầu sử dụng dịch vụ của CEC cứ cho e địa chỉ cụ thể và số dt. E sẽ liên lạc...

leducanh1905

Hiện tại HN2, CEC chưa triển khai xong bác ah...

bipbo0707

Member

Cái này có giống đầu thu (dùng tín hiệu cáp) của SCTV không, tôi lỡ mua khi nghe quảng cáo có 6 kênh HD, thực chất chỉ có 3 kênh Fashion, Luxe, CCTV là HD (mấy kênh này chả có gì đáng xem) còn 3 kênh kia là dạng upscale thì đúng hơn (hình ảnh vẫn bị bẹt). Các kênh SD khi xem qua đầu thu vẫn không đẹp hơn xem cáp trực tiếp. AE hãy xem thử thực tế thế nào rùi hãy đầu tư. Hy vọng CEC sẽ khá hơn. Xin lỗi chủ thớt nếu như có gì k đúng, nhưng tôi chỉ nói thực tế mà tôi đã gặp với đầu thu HD của SCTV.

leducanh1905

Cảm ơn các bác đã chia sẻ, mình cũng có vài ông bạn trong Sài gòn phàn nàn về chất lượng của SCTV. Hiện tại đã có gần 5000 khách hàng sử dụng CEC-HD, đại đa số hài lòng về chất lượng cũng như cung cách phục vụ...

leducanh1905

toiyeuvtc mà còn phải suy nghĩ hả bác! Đúng là chán bác quá...

dhpaul

Well-Known Member

toiyeuvtc chắc gì đã là "tôi yêu vtc" =)), lỡ đâu là "tồi yếu vtc" thì bác tính thế nào =))

leducanh1905

bác vui tính nhỉ! cảm ơn bác đã biết đến CEC-HD, giới thiệu đến bạn bè và mọi người nhé...

nasadows98

Member

check lại lần nữa sau 2 tháng nào. Đã có cáp ở khu Lý Thái Tổ - Nhà Hát Lớn chưa bác

MinhQuanBB

Vừa rồi tại WC mà mình lắp cái CEC-HD này. Nhìn chung chất lượng khá ổn, tuy nhiên số kênh HD chưa được nhiều lắm.
OK nhất là khoản service, hôm trước tín hiệu không tốt - gọi điện gặp mấy em nhân viên tổng đài, mình hỏi thủ tục hủy hợp đồng vì chất lượng kém -> 1h sau có 2 đc kỹ thuật đến đo đạc và xử lý lại dây luôn :D
nói chung là không bằng VTC HD VIP, nhưng nhìn chung là chấp nhận được cho mức giá dưới 3tr.

BKVcuccu

Vừa rồi tại WC mà mình lắp cái CEC-HD này. Nhìn chung chất lượng khá ổn, tuy nhiên số kênh HD chưa được nhiều lắm.
OK nhất là khoản service, hôm trước tín hiệu không tốt - gọi điện gặp mấy em nhân viên tổng đài, mình hỏi thủ tục hủy hợp đồng vì chất lượng kém -> 1h sau có 2 đc kỹ thuật đến đo đạc và xử lý lại dây luôn :D
nói chung là không bằng VTC HD VIP, nhưng nhìn chung là chấp nhận được cho mức giá dưới 3tr.

Bạn đã xem VTC-HD VIP chưa vậy. Mình xem thấy VTC-HD VIP cũng bình thường, chất lượng cũng vậy mà Nội dung không có gì đặc sắc, Toàn lấy nội dung của các chương trình khác rùi "mô đi phê" thôi.

HD vip rồi cũng giảm giá khi ko mua dc PL chủ nhật. Ko saqo, chủ nhật ra quán cafe xem cũng dc chứ nhất quyết ko chơi với K+

Bên trên