TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Support_FPT

Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Bác Support_FPT giúp e góp ý update cái ikara thêm mấy bài nhạc xưa xưa cũ cũ với nhạc hải ngoại của Mạnh Đình, Mạnh QUỳnh, Trường Vũ,... cho ba mẹ e có cái kar với tại đa số là nhạc trẻ nên ko có bài cho ba mẹ chơi.

Em xin ghi nhận ý kiến của bác và phản hồi về các phòng ban liên quan

Sao giờ FPT không cung cấp dịch vụ truyền hình riêng mà bắt lắp cả internet vậy? Tôi không có nhu cầu internet, chỉ muốn dùng truyền hình thì không xài FPT được. Đây là trở ngại đối với khách hàng mới.

Support_FPT

Sao giờ FPT không cung cấp dịch vụ truyền hình riêng mà bắt lắp cả internet vậy? Tôi không có nhu cầu internet, chỉ muốn dùng truyền hình thì không xài FPT được. Đây là trở ngại đối với khách hàng mới.

Liên quan tới chính sách kinh doanh trên toàn quốc, nên từ ngày 1/1/2016 truyền hình FPT chỉ triển khai với những khách hàng đang sử dụng Internet hoặc đăng ký truyền hình và Net.

giua2honbi

Active Member

Báo cáo là chuẩn bị có firmware mới nhé, đã có kho phim âu mĩ, phim rạp nhưng rất tiếc là phải trả thêm tiền, lần này FPT hợp tác với 2 bên là danet ( trọn gói 55k/1t , lẻ thì từ 10 > 50k/1 phim trong 48h) và bên film+ ( cái này bên VT, MyTV đang cung cấp, cước hơi chát, trọn gói 88k/1t, phim lẻ cũng từ 10>50k/1 phim )

Ngoài ra có thêm ứng dụng đọc truyện, cái này khá thú vị nếu các bác nhà có con nhỏ thì ko mất công đọc truyện du các cháu ngủ nữa rùi ;))

nhtphong

Active Member

khi nào thu dc chương trình truyền hình thì mới hay

Sẽ chờ và thử nghiệm thử - ít nhất 1 tháng. :) trước khi có những quyết định khác
Báo cáo là chuẩn bị có firmware mới nhé, đã có kho phim âu mĩ, phim rạp nhưng rất tiếc là phải trả thêm tiền, lần này FPT hợp tác với 2 bên là danet ( trọn gói 55k/1t , lẻ thì từ 10 > 50k/1 phim trong 48h) và bên film+ ( cái này bên VT, MyTV đang cung cấp, cước hơi chát, trọn gói 88k/1t, phim lẻ cũng từ 10>50k/1 phim )

Ngoài ra có thêm ứng dụng đọc truyện, cái này khá thú vị nếu các bác nhà có con nhỏ thì ko mất công đọc truyện du các cháu ngủ nữa rùi ;))

bao lâu nửa mới có vậy?

hieukbhn

Active Member

Hôm nay ông già mình có nhận đc cuộc gọi của nhân viên CSKH của FPT tư vấn về hợp đồng trọn đời với FPT, kiểu kiểu như K+ vậy, ko biết sắp tới chính sác có gì thay đổi !!!

goldbow

Member

bạn SP và mọi người ơi cho hỏi, khi mình dùng movie finder lâu lâu lại xuất hiện lỗi này rất bực mình, không biết có cách nào khắc phục không.

Không add được link vào movie finder.

Support_FPT

bạn SP và mọi người ơi cho hỏi, khi mình dùng movie finder lâu lâu lại xuất hiện lỗi này rất bực mình, không biết có cách nào khắc phục không.

Không add được link vào movie finder.

Bác thử tắt bật lại modem, box để nhận lại địa chỉ IP từ hệ thống

phim tvb 2016 có vướng bản quyền ko?đả ra 2 bộ rồi mà chưa thấy up lên kho phim, càng ngày fpt cắt phim càng nhiều từ phim âu mỷ đến phim bộ tvb.

wyatt94

Member

Cho minh hỏi xíu ko hỉu lắm dụ xem phim Mỹ trả tiền vì mình rất thích xem phim bộ Mỹ mà 1 phần 22 tập 5,6 phần hết trăm mấy tập roi tien dau cho đủ???
Mình thấy p.án này ko khả thi

giua2honbi

Active Member

Cho minh hỏi xíu ko hỉu lắm dụ xem phim Mỹ trả tiền vì mình rất thích xem phim bộ Mỹ mà 1 phần 22 tập 5,6 phần hết trăm mấy tập roi tien dau cho đủ???
Mình thấy p.án này ko khả thi ????????????

trong kho phim mất phí thì đa phần là phim lẻ thôi, về các thể loại phim bộ chắc vẫn phải dùng đến movie finder. Mà em thấy phim bộ thì dung lượng file film ko quá lớn, xem trong movie finder vẫn oke mà :D

Re: Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Hiện hệ thống kênh FPT có chức năng xem lại 48h rồi mà bác ?

Cái người ta hỏi ở đây là thu lại để xem trên PC để tiện lúc nào thì xem chứ thời gian đâu mà xem lại trong 48h, công việc người ta bận cả tuần, cả tháng thì sao ?
Nếu FPT thu đươc chương trình xem trên PC thì tôi sẵn sàng cắt dịch vụ đang dùng hiện tại và chuyển sang truyền hình FPT ngay . Bạn Support_FPT thấy sao ?

giua2honbi

Active Member
Ðề: Re: Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Cái người ta hỏi ở đây là thu lại để xem trên PC để tiện lúc nào thì xem chứ thời gian đâu mà xem lại trong 48h, công việc người ta bận cả tuần, cả tháng thì sao ?
Nếu FPT thu đươc chương trình xem trên PC thì tôi sẵn sàng cắt dịch vụ đang dùng hiện tại và chuyển sang truyền hình FPT ngay . Bạn Support_FPT thấy sao ?

Vậy nếu có thu lại thì bạn sẽ thu lại những chương trình gì ???

Support_FPT

Ðề: Re: Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Hiện nhu cầu của các bác đang kỳ vọng lớn quá về mảng truyền hình, không dịch vụ truyền hình nào đáp ứng được việc thu truyền hình vào ổ cứng đâu ạ.

Support_FPT

Mình thấy p.án này ko khả thi ????????????

sắp tới có dịch vụ mua phim theo gói đó bác, sẽ tiết kiệm được chi phí khi đăng ký phim bộ nhiều tập.

makieuphongkkee

Active Member

Chờ coi xem có hỗ trợ chuột, bàn phím không, nếu k có chắc cắt sớm chứ dùng remote search quá oải

giua2honbi

Active Member

Nghĩa là ngoài 100k full dịch vụ như trước thì sắp tới sẽ phải mua thêm các gói dịch vụ xem film bản quyền, còn ko mua j thêm vẫn dc xem kho film ko vướng bản quyền như hiện tại? Mình hiểu vậy đúng chưa nhỉ?

chuẩn, kho phim hiện tại do FPT biên tập vẫn giữ nguyên và cập nhật hàng ngày. Việc hợp tác với bên thứ 2 chỉ là phục vụ nhu cầu xem phim bom tấn của 1 số bộ phận khách hàng :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên