TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quan7388

Well-Known Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

"Trong kho phim có danh sách phim 3D đó, bác thử và cảm nhận xem sao. Em thì mỗi tối về, đeo kính vào xem cũng cảm thấy hài lòng với thiết bị này "

Em đã thử xem một vài phim 3D thì chọn cả chế độ hai hình song song và hai hình trên dưới mà vẫn không xem được vì hình ảnh vẫn bị chia tách không chập vào nhau thành 3D. Bác giúp với. Em ở Phú Thọ.

Bác dùng loại kính 3D gì ? Tivi hỗ trợ 3D không ạ ?

thebluez

Active Member

không rõ là chất lượng mấy kênh VTVCab HD thế nào? Và xài truyền hình FPT HD thì có bị ảnh hưởng bởi yếu tố khách quan như K+ không ta?

quan7388

Well-Known Member

không rõ là chất lượng mấy kênh VTVCab HD thế nào? Và xài truyền hình FPT HD thì có bị ảnh hưởng bởi yếu tố khách quan như K+ không ta?

Thứ 7 này, FPT có tổ chức buổi trải nghiệm sản phẩm đó. Bác có tham gia được không ạ ?

manhthang

Huyền Thoại

Mình đã mang đầu đến Trung tâm dịch vụ khách hàng FPT kiểm tra và kết luận chác chắn rằng nếu không cắm vào đường mạng của FPT thì sẽ không mở được file trên USB. Không tin, bác rút dây mạng trên đầu FPT ra, rút điện rồi cắm lại đầu xem có vào được mục USB khi không cắm dây mạng không?

Đây là chính sách láo toét nhất của FPT kể từ khi cho ra đời dịch vụ Play HD. Trái ngược hẳn với nội dung quảng cáo: Nếu không dùng đường truyền của FPT, khách hàng vẫn có thể sử dụng như một Media Player để xem phim HD và nghe nhạc từ ổ cứng qua cổng USB.

Mình sẽ làm đến cùng vụ này, không thể để FPT lừa đảo khách hàng như thế mãi.

Xác nhận với bác là hiện tại FPT Play HD không thể chạy bất cứ tính năng gì nếu không có mạng. Do tất cả các box nhà em đều cắm mạng nên em không phát hiện ra sự thay đổi này.

quan7388

Well-Known Member

Xác nhận với bác là hiện tại FPT Play HD không thể chạy bất cứ tính năng gì nếu không có mạng. Do tất cả các box nhà em đều cắm mạng nên em không phát hiện ra sự thay đổi này.

Lỗi này phát sinh ở Firmware mới bác ạ, hiện bên em đang khắc phục lỗi ở Firmware sắp tới.

Thay mặt công ty, rất xin lỗi các bác về lỗi phát sinh ngoài ý muốn này.

vudao

Em dùng smart ti vi 3D của LG. Em vẫn dùng xem 3D qua HD player. Nay thấy FPT có đầu phát được âm thanh 5.1 và có kho phim khủng lại có cả 3D nên mua ngay song thất vọng vì không xem được 3D, âm thanh kém vì chỉ có AC3 và AAC mà không có DTS nên nghe như 2.1.
Đầu phát thì điều khiển quá chậm, rất nhiều lỗi khi sử dụng. Tối qua kĩ thuật viên đến kiểm tra, gọi điện đi đâu đó nhờ hỗ trợ. Kết quả em vẫn không xem được 5.1 và họ cũng khẳng định là không hỗ trợ 3D. Bac giúp nhé.( Nhà em dùng 2 box). Thank bác trước.

Chỉnh sửa lần cuối:

quan7388

Well-Known Member

Em dùng smart ti vi 3D của LG. Em vẫn dùng xem 3D qua HD player. Nay thấy FPT có đầu phát được âm thanh 5.1 và có kho phim khủng lại có cả 3D nên mua ngay song thất vọng vì không xem được 3D, âm thanh kém vì chỉ có AC3 và AAC mà không có DTS nên nghe như 2.1.
Đầu phát thì điều khiển quá chậm, rất nhiều lỗi khi sử dụng. Tối qua kĩ thuật viên đến kiểm tra, gọi điện đi đâu đó nhờ hỗ trợ. Kết quả em vẫn không xem được 5.1 và họ cũng khẳng định là không hỗ trợ 3D. Bac giúp nhé.

Em xin trả lời các thắc mắc của bác:

- Âm thanh DTS : Trong lô hàng mới vừa rồi, nhà sản xuất chưa add được bản quyền DTS. Không gì thay đổi, trong lô hàng đầu năm 2015 sẽ có ạ.

- Với phần cứng có phần hạn chế, việc chơi 3D như các đầu 3D chuyên nghiệp khác sẽ là khó với FPT Play HD. FPT Play HD chỉ hỗ trợ 1 vài định dạng đáp ứng nhu cầu tối thiểu cho khách hàng thôi

- Ngoài việc điều khiển bằng Remote, bác có thể cài apps Onetv Remote trên Smartphone đề điều khiển các chức năng trong FPT Play HD.

vudao

Như vậy thì muốn dùng DTS thì em lại phải mua thêm đầu ạ. Em vừa mua 2 chú xong. Em cũng có cài one tv remote cho con HTC của em song không dùng được vì em không có internet của FPT chỉ dùng TV không (theo giải thích của các chú kĩ thuật).

bạn cho hỏi khu vực phường 14 quận 8 đã đi dây cáp quang ftp, hỏi tổng đài thì họ nói fpt sẽ gọi khách hàng nâng cấp. Mình muốn đăng kí ngay được ko ...

quan7388

Well-Known Member

Như vậy thì muốn dùng DTS thì em lại phải mua thêm đầu ạ. Em vừa mua 2 chú xong. Em cũng có cài one tv remote cho con HTC của em song không dùng được vì em không có internet của FPT chỉ dùng TV không (theo giải thích của các chú kĩ thuật).

Phần mềm OneTV remote chỉ cần kết nối wifi cùng mạng với FPT Play HD là được mà bác ?

quan7388

Well-Known Member

bạn cho hỏi khu vực phường 14 quận 8 đã đi dây cáp quang ftp, hỏi tổng đài thì họ nói fpt sẽ gọi khách hàng nâng cấp. Mình muốn đăng kí ngay được ko ...

FPT Telecom sẽ triển khai nâng cấp miễn phí hết cho KH trong khu vực quang hóa, bác an tâm. Do số lượng khách hàng của FPT trong khu vực quang hóa khá lớn, nên sẽ mất mấy ngày để triển khai hết ạ . Bác chịu khó ngồi đợi mấy hôm, sẽ có tổng đài thông báo lịch thi công thôi ạ

FPT Telecom sẽ triển khai nâng cấp miễn phí hết cho KH trong khu vực quang hóa, bác an tâm. Do số lượng khách hàng của FPT trong khu vực quang hóa khá lớn, nên sẽ mất mấy ngày để triển khai hết ạ . Bác chịu khó ngồi đợi mấy hôm, sẽ có tổng đài thông báo lịch thi công thôi ạ
Cám ơn bạn đã hỗ trợ... Bạn cho hỏi : modem khi fpt nâng cấp là gì ??? mình đọc trang mạng thấy tin modem fpt bị hacker nên lo !!!!

quan7388

Well-Known Member

Cám ơn bạn đã hỗ trợ... Bạn cho hỏi : modem khi fpt nâng cấp là gì ??? mình đọc trang mạng thấy tin modem fpt bị hacker nên lo !!!!

:). Tình trạng đó đã được khắc phục triệt để trên toàn quốc. Bác an tâm mà sài ạ :)

:). Tình trạng đó đã được khắc phục triệt để trên toàn quốc. Bác an tâm mà sài ạ :)
Bạn cho hỏi giữa 2 gói fiber home và fiber me thì tốc độ upload khác nhau ra sao ... mình thường upload torrent nên gói nào phù hợp với mình ??
Bạn có thể cho con số upload chính xác của fiber me và fiber home dùm mình được ko ??? Cám ơn nhìu ...

quan7388

Well-Known Member

Bạn cho hỏi giữa 2 gói fiber home và fiber me thì tốc độ upload khác nhau ra sao ... mình thường upload torrent nên gói nào phù hợp với mình ??
Bạn có thể cho con số upload chính xác của fiber me và fiber home dùm mình được ko ??? Cám ơn nhìu ...

2 gói đều là cáp quang, nên sẽ đáp ứng nhu cầu cho những khách hàng thường xuyên Upload rất tốt. Băng thông của 2 gói này như sau ạ:

- Fiber Me : 10 Mbps

- Fiber Home : 15 Mbps

Còn tốc độ upload chính xác torent thì còn liên quan nhiều yếu tố : Thời gian, thiết bị, máy tính , hay WIFI hoặc Lan ... bác nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên