TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quan7388

Well-Known Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Nhiều người cũng đòi hỏi phim thuyết minh đấy, bạn nhớ phản ánh với FPT Telecom hộ nha

Các bác cao tuổi phản hồi xem phim đọc không kịp :), em sẽ phản hồi về bên Design gấp ạ.

Thao1975

Member

Các bác cao tuổi phản hồi xem phim đọc không kịp :), em sẽ phản hồi về bên Design gấp ạ.

Không cứ các cụ đâu:D, nhiều thanh niên trên diễn đàn otofun tán gẫu trên quán cafe cũng thích xem thuyết minh, mình thấy VTC phim của họ toàn thuyết minh thôi nói thật lòng xem phụ đề, thì làm sao nắm bắt hình ảnh, kể cả nhanh mấy vì hình ảnh diễn biến trong 1,2 s thôi

quan7388

Well-Known Member

Không cứ các cụ đâu:D, nhiều thanh niên trên diễn đàn otofun tán gẫu trên quán cafe cũng thích xem thuyết minh, mình thấy VTC phim của họ toàn thuyết minh thôi nói thật lòng xem phụ đề, thì làm sao nắm bắt hình ảnh, kể cả nhanh mấy vì hình ảnh diễn biến trong 1,2 s thôi

HOT : Hiện bộ phận Design đã phản hồi lại việc nâng cấp kho phim thuyết minh trong thời gian tới. Hiện truyền hình FPT đã hoàn thiện xong Studio phòng thu và đã bắt đầu thu.

Wang022

Member

Cho mình hỏi nếu sd nhiều hơn 3 box thì fainsd bao nhiêu đường truyền vậy

Thao1975

Member

Thế thì tốt quá, cám ơn bạn, đảm bảo với bạn, khi FPT có phim thuyết minh sẽ tăng đáng kể người dùng, như truyền hình anvien họ tự hào buổi tối có 2 kênh phim nước ngoài có thuyết minh. Miễn là phim Trung quốc ít thôi, nhà tớ, bạn bè và nhiều người họ đều k thích xem phim Tàu, trừ phim lịch sử.

quan7388

Well-Known Member

Cho mình hỏi nếu sd nhiều hơn 3 box thì fainsd bao nhiêu đường truyền vậy

Gói cước, chính sách liên quan tới hạ tầng quanh nhà bác, bác đang muốn lắp đặt ở đâu ?

Chỉnh sửa lần cuối:

quan7388

Well-Known Member

Thế thì tốt quá, cám ơn bạn, đảm bảo với bạn, khi FPT có phim thuyết minh sẽ tăng đáng kể người dùng, như truyền hình anvien họ tự hào buổi tối có 2 kênh phim nước ngoài có thuyết minh. Miễn là phim Trung quốc ít thôi, nhà tớ, bạn bè và nhiều người họ đều k thích xem phim Tàu, trừ phim lịch sử.

Cảm ơn bác đã đồng hành cùng truyền hình FPT trong thời gian vừa qua, do dịch vụ còn mới nên chưa thực sự đáp ứng được hết nhu cầu của khách hàng. FPT Telecom sẽ liên tục thay đổi nội dung, chính sách dịch vụ nhằm tránh vết xe đổ của các nhà cung cấp khác.

Thao1975

Member

Cảm ơn bác đã đồng hành cùng truyền hình FPT trong thời gian vừa qua, do dịch vụ còn mới nên chưa thực sự đáp ứng được hết nhu cầu của khách hàng. FPT Telecom sẽ liên tục thay đổi nội dung, chính sách dịch vụ nhằm tránh vết xe đổ của các nhà cung cấp khác.

Ok, FPT biết lắng nghe ý kiến của khách hàng, và chăm lo quyền lợi của khách hàng, tớ nghĩ chả ai bỏ đi đâu.

golizza

Active Member

bác Quân cho em hỏi con này đọc phim từ Nas được ko?

Thao1975

Member

Nếu FPT đàm phán phán có thêm nguồn phim hdviet trên Movie Finder thì hay biết bao, đầu HD media player dune102 chạy app hdviet mất phí ảnh đẹp và phim cũng cập nhật thường xuyên. Riêng mình và nhà ông bạn vẫn thích xem phim app ngoài trên Movie Finder vì phim không bị cắt xén.

quan7388

Well-Known Member

Nếu FPT đàm phán phán có thêm nguồn phim hdviet trên Movie Finder thì hay biết bao, đầu HD media player dune102 chạy app hdviet mất phí ảnh đẹp và phim cũng cập nhật thường xuyên. Riêng mình và nhà ông bạn vẫn thích xem phim app ngoài trên Movie Finder vì phim không bị cắt xén.

Nếu mà lấy nguồn phim HDviet thì phí hàng tháng sẽ không phải là 100k hoặc 140K nữa bác ạ :). Nếu muốn xem phim mà không bị cắt, thỏa sức giải trí thì Movie Finder là sự lựa chọn tối ưu nhất hiện nay ( Free, film đẹp )

quan7388

Well-Known Member

nhà em có cái NAS chứa phim, có cách nào em xem được phim trên đó ko?

Em chưa thấy bác nào xem phim qua thiết bị NAS, hiện FPT PLay HD có 2 cổng USB hỗ trợ xem phim qua ổ cứng di động. Hoặc xem phim được share từ máy tính bàn, laptop... trong cùng mạng Lan.

golizza

Active Member

Em chưa thấy bác nào xem phim qua thiết bị NAS, hiện FPT PLay HD có 2 cổng USB hỗ trợ xem phim qua ổ cứng di động. Hoặc xem phim được share từ máy tính bàn, laptop... trong cùng mạng Lan.

vậy hướng dẫn giúp mình xem phim share từ máy tính đi, cảm ơn bạn

Thao1975

Member

Nếu mà lấy nguồn phim HDviet thì phí hàng tháng sẽ không phải là 100k hoặc 140K nữa bác ạ :). Nếu muốn xem phim mà không bị cắt, thỏa sức giải trí thì Movie Finder là sự lựa chọn tối ưu nhất hiện nay ( Free, film đẹp )

Cũng như muốn xem K+, VTVCAB...cũng mất tiền thêm đấy chứ. HDVIET này cũng vậy ai muốn xem thì đóng thêm tiền thôi.

9903

Member

vậy hướng dẫn giúp mình xem phim share từ máy tính đi, cảm ơn bạn

cái đó thì bạn chọn Menu (Home) - Ứng dụng - CHia sẻ qua mạng rồi search thôi, nếu box tìm thấy thì bạn sẽ phát được các file trên đó thôi. Chú ý cả box, máy tính hay cái NAS phải cũng 1 dãy IP nhé

quan7388

Well-Known Member

cái đó thì bạn chọn Menu (Home) - Ứng dụng - CHia sẻ qua mạng rồi search thôi, nếu box tìm thấy thì bạn sẽ phát được các file trên đó thôi. Chú ý cả box, máy tính hay cái NAS phải cũng 1 dãy IP nhé

Chính xác rồi các bác nhé :)

bugmenot91

mình đang quan tâm đến cái này, muốn hỏi bạn 1 số vấn đề:

1. các kênh HD của truyền hình FPT có phải chất lượng HD thực sự không, ví dụ mình đăng ký gói Premium HD.

2. Độ trễ tín hiệu so với truyền hình cáp của VTV thế nào. Nhà người ta hô "vào" thì nhà mình sau bao lâu sẽ được hô.

3. Nhà mình có 3 tivi, đang dùng truyền hình cáp VTV và mạng internet VNPT (110K THC + 240K internet), bây giờ muốn chuyển hết sang dùng internet FPT và truyền hình FPT cho cả 3 tivi (dùng gói Premium HD) thì hết tổng số bao nhiêu tiền (phải mua 3 cái đầu thu à), cái này phải dùng mạng cáp quang của FPT đúng ko, thêm cả tiền cho internet FPT là bao nhiêu. Có khuyến mãi gì ko, có được nâng cấp tài khoản Fshare thường lên tài khoản Vip ko bạn ?

4. Mình xem trên list các kênh truyền hình FPT gói Premium ko thấy có 2 kênh BongDaTV và TheThao TV, vậy xem bóng đá bằng vào tối thứ 7 bằng kênh gì.

5. Đầu FPT HD Play này xem được phim 3D thì yêu cầu phải có TV 3D đúng ko ?

6. Tính năng Movie Finder của đầu thu có tìm được phim theo tên không, hay là bắt buộc phải nhập đường link Fshare.

7. Mình thấy FPT có phần mềm FPT Play trên các loại SmartTV nhưng chất lượng phim kém lắm, rất nhiều phim còn chưa có độ phân giải HD, ko biết là xem trên cái đầu này thì những phim VOD chất lượng phim ra sao.

thank bạn nhé !

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên