Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

trucon95

Member
Ðề: Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

Báo tin BUỒN với các bác là tất cả các kênh phát WC đều bị MyTV cắt do không có bản quyền, . Thật khốn nạn cho cái kiếp thượng đế của các bác, mình thì xài chùa nên chỉ cay cú chút thôi.
Cũng may nhà còn có thể xem VTV3 HD, VTV6 HD của SaiGonTV, hy vọng nó không cắt nốt.

VTC3 còn xem được mà.. bưa nay ko biết su đậy....:-"

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

ức chế thật, hôm qua mình cũng thế, phải coi trên VTV6HD mà chất lượng còn tệ hơn cả SD
bongdatvHD với thethaoHD thì coi giật tưng bừng, toành phải coi trên kênh SD

Bác có thể chữa cháy tạm bằng kênh VTC3 HD (kênh 83) có tiếp sóng VTV3/VTV6 và chắc chắn tốt hơn các kênh V3/6 HD do MyTV phát.

hamdzuii

Member

Cái khốn nạn ở chỗ mình muốn nó gọn gàng ko phải anten chỉa lên trời như ngày xưa nữa, và giờ là thời đại của HD, cũng ko muốn thay thế các tv cũ chưa có bộ giải mã DVB-T2. Cho nên mới xài iptv, mà chúng nó làm ăn thế đó.

laodatma

Member

Có roài! TTTVHD & BĐTVHD trên MyTV lại tiếp sóng vtv6hd giống như mấy hôm trước. :) Không tiếp sóng được thì đúng là đậu xanh rau má chúng nó :D

Oạch! Vừa post xong thì đứt luôn, lại quay về máng lợn vtv6hd nhưng chất lượng éo = sd roài! :(

ttung94

Active Member
Lại cắt rồi nhé! Bây giờ chỉ còn VTC3, VTC3 HD, HTV thể thao và VTV6 HD giả cầy.

chickgunx

Ðề: Re: Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

VTC3 HD có chất lượng HD ko vậy bác,

gomenasai

Cụ hàng xóm nhà cháu đang xem nhờ WC sáng mai sẽ báo cắt cả MyTV và chuyển internet để đú theo cháu dùng OTT cho tiết kiệm:

HNT24681

Well-Known Member

Hê hê, nexttv nhà e nó cũng cắt hết các kênh có wc mới khắm chứ :D. May mà e cũng thủ sẵn OTT, vừa tiết kiệm vừa chuẩn HD :D

dtsexpert

Active Member

Báo tin BUỒN với các bác là tất cả các kênh phát WC đều bị MyTV cắt do không có bản quyền, . Thật khốn nạn cho cái kiếp thượng đế của các bác, mình thì xài chùa nên chỉ cay cú chút thôi.
Cũng may nhà còn có thể xem VTV3 HD, VTV6 HD của SaiGonTV, hy vọng nó không cắt nốt.

em cũung may như bác khu em có luồng Saigontv/Digitv, nên ké cái VTV3/6 HD ngon với logo "vtc thử nghiệm" :)
em dẹp cái stb xìn cùn từ lâu rồi, toàn coi trên android bõ, cũng chán thằng mytv này, nhưng bây giờ cũng chẳng còn thằng nào ngoài nó cho anh em thích xai ip stream trên vlc/android box

Cái lý do này là ngụy biện bố láo bác ạ. WC phát trên kênh quảng bá VTV3/6, tức là kênh miễn phí cho nên ko thể nói là ko bản quyền đc.
Nếu nói bản quyền là phải có sóng sạch ko có logo của thằng VTV, đằng này bất cứ đài nào tiếp sóng đều phải giữ nguyên logo của nó.

Chuẩn rồi. nghĩ sao nó bảo không có bản quyền trên hệ sd, mà có ở hd :)) đúng là hài vl

FiFa không cho phép VTV phát trên Internet, nên mọi hình thức phát qua Internet đều vi phạm.

gomenasai

FiFa không cho phép VTV phát trên Internet, nên mọi hình thức phát qua Internet đều vi phạm.

Đọc đi bạn:
VTV Mobile
VTV độc quyền truyền hình WC (mặt đất, cáp, vệ tinh), radio trên lãnh thổ VN
VTV có quyền truyền phát qua mobile, internet (không độc quyền)

Re: Ðề: Truyền hình MyTV lừa đảo khách hàng!

Hê hê, nexttv nhà e nó cũng cắt hết các kênh có wc mới khắm chứ :D. May mà e cũng thủ sẵn OTT, vừa tiết kiệm vừa chuẩn HD :D
Nhà em dùng Next tv cũng bị như các bác. Em mới lắp khi có WC để hóng WC thế mà lại ra thế này. Chán ghê. Chẳng có nhẽ vừa lắp xong lại báo cắt luôn

Tôi vẫn xem Worldcup trên MYTV ở kênh 15, 22, 371 hằng đêm mà. VTV 3 và VTV 6 là kênh quảng bá, chỉ được phát analog thôi

Tôi vẫn xem Worldcup trên MYTV ở kênh 15, 22, 371 hằng đêm mà. VTV 3 và VTV 6 là kênh quảng bá, chỉ được phát analog thôi

Worldcup trên MYTV ở kênh 15, 22, 371 phát chậm hơn kênh VTV3 và VTV 6 gần 1 phút. còn các kênh VTV3 HD và VTV6 HD chậm hơn các kênh của chảo thu khoản 20 giây. còn VTV 3 và VTV 6 là kênh quảng bá, chỉ được phát analog thôi thì cũng không đúng nếu các nhà cung cấp quản lý dc người dùng và xin phép fifa, vtv thì dc phát nhưng trước hết vtv đồng ý hay là ko.

tiendatvn

Member

Em thấy kênh VTV HD giờ nó hạ chất lượng xuống mờ tịt.Cảm giác xem cứ nhòe nhòe kiểu gì ý.Mất tiền tưởng được xem WC chất lượng HD mà giờ nó xỏ xiên ức chế vãi

Bên trên