Tự lắp mini HTPC từ các sản phẩm của Đạt Khang

tetsu81vn

Ðề: Tự lắp mini HTPC từ các sản phẩm của Đạt Khang

cái Case Fox C5 giá nhiêu vậy ta? Khoái mấy case mini mà khó tìm

am4ever

có cái Main Mini-ITX có 2 khe pci express để e gắn vừa vga card (asus ATI 5450 passthrought DTS-HD) vừa sound card (như auzentech Homet Theater HD 7.1 passthrought chẳng hạn), e đang kiếm 1 main có cả 2 socket pcix để rắp htpc bé hạt tiêu giống bác đây......................
Mình ko bjt các hãng khác thế nào chứ Zotac thì mình đã giúp bạn tìm nát nước cũng chẳng thấy main Mini itx nào có 2 khe pci cả, chắc bạn phải chuyển sang dòng main MATX hoặc chờ đợi và hy vọng vào "tương lai"

lhlong75

Member

đành ngậm ngùi chờ đợi và tìm kiếm, ah bác am4ever cho e hỏi luôn là bên bác có dòng mainboard mini ITX core i sandibridge thế hệ 2 của zotac nào có vga onboard đủ mạnh dùng chip h61,67 passthrought DTS-HD o ? nếu có bác giới thiệu e cái (giá cả, tính năng: ...) để e tính giải pháp thay thế là ráp con htpc mini mà o cần mua vga card luôn, thay vào đó e kiếm con sound good có optical ra dts (mục đính nghe thêm nhạc lossless) dùng low profile (vì case mini ITX thường nhỏ gọn nên chỉ hợp sound loại low profile), tks bác trước nhé............................

am4ever

đành ngậm ngùi chờ đợi và tìm kiếm, ah bác am4ever cho e hỏi luôn là bên bác có dòng mainboard mini ITX core i sandibridge thế hệ 2 của zotac nào có vga onboard đủ mạnh dùng chip h61,67 passthrought DTS-HD o ? nếu có bác giới thiệu e cái (giá cả, tính năng: ...) để e tính giải pháp thay thế là ráp con htpc mini mà o cần mua vga card luôn, thay vào đó e kiếm con sound good có optical ra dts (mục đính nghe thêm nhạc lossless) dùng low profile (vì case mini ITX thường nhỏ gọn nên chỉ hợp sound loại low profile), tks bác trước nhé............................

Theo yêu cầu của bạn đây :D

Main H61, H67, Z68 hỗ trợ core i3/5/7 1155 (Sandybridge)
4 USB 3.0, 8 USB 2.0, SATA3, HDMI 1.4a, eSATA3, Display port,
2xDDR3 (max 16GB), HDMI, DVI, 8-ch audio, Optical, PCI Ex X16 2.0,
Wifi N300Mbs (2 anten), Lan Gigabit 10/100/1000Mbs
Mini-ITX (170x170mm). Support Overclock

3 dòng trên điều có tích hợp card màn hình đủ mạnh để hỗ trợ passthrought DTS-HD
Và giá của nó lần lượt như sau :3,35tr, 3,85tr, 4,3tr
Bạn có thể cho mình địa chỉ mail hoặc số dt để mình tư vấn cho nhen ^.^!

am4ever

Xin hỏi lại câu hỏi vủa Bạn này !!! ai biết trả nhời dum ???

Trước tiên mình xin lỗi vì mình ko để ý câu hỏi của bạn !
1. Giá case là 1,4tr ( đã giãm 400k khi mua chung với main zotac )
2. Em nó là hàng demo bên hãng nên chỉ có 1 sản phẩm duy nhất
3. Nếu bạn vẫn muốn mua thì mình sẽ giãm giá còn 1,2tr
4. Còn ko thì có thể đăng ký bên Đạt Khang để yêu cầu hãng sản xuất gửi qua

P/s: case SilverStone có sẵn mà ko ai thik hả ta :p

cannabis9x

Chú gà HD mà toàn thấy dùng dao mổ trâu để mố .Ác quá mấy bác !!!!

am4ever

update sản phẩm thứ 3 của mình nha. Nhân vật chính chắc là pé Case SilverStone SG 07

Xem tiếp ở trang 1
Mong nhận dc sự góp ý nhiệt tình của anh em.^^!

hoadainhan70

Well-Known Member

am4ever ????
Cái thứ ban chi tiết hơn chút đê người anh em !!! Mà xin hỏi bạn ở Trỏng hả là vì nếu HN thì hay quá , tớ tính giao lưu chút mà !!!!

am4ever

am4ever ????
Cái thứ ban chi tiết hơn chút đê người anh em !!! Mà xin hỏi bạn ở Trỏng hả là vì nếu HN thì hay quá , tớ tính giao lưu chút mà !!!!

Có chỗ nào chưa rõ vậy bạn ? Mình đúng là ở trong Nam tiếc nhj ^^

thaytu1980

Well-Known Member

bác chủ cho hỏi, mình đang tính lắp 1 em PC loại nhỏ gọn, mục đích là treo máy để download, tất nhiên là phải xem được fullHD, ngoài ra còn "dính" đến corel, photoshop ... game thì ko quan trọng... mình muốn hỏi là nếu dùng main ZOTAC có khả thi ko (xét về mặt hiệu năng nhé) còn các cái khác (CPU, RAM, HDD...)mình sẽ tự cân đối (CPU mình dùng core i3, ram DDR3, HDD dùng làm HĐH là SSD) ... và với công việc như vậy thì nên sử dụng loại main nào.. mình có lên site của datkhang nhưng chẳng thấy giá cả chi hết...

và với yêu cầu công việc như vậy có cần sắm thêm em VGA đi kèm ko ?

thực ra với yêu cầu công việc của mình thì lắp case bình thường sẽ có nhiều lựa chọn nhưng chết cái tính thích đú đởn... chẳng dùng làm HTPC nhưng vẫn đánh đu mới khổ...

bác tư vấn giúp nhé... mình ở ngoài HN nên ko có điều kiện đến tận nơi tham khảo... nhưng nếu thấy ok mình có thể nhờ bạn qua mua giúp...

cảm ơn bác chủ nhiều

ductrung110298

mấy bác cho em hỏi rằng mua CASE HTPC thì mua ở đâu ạ???

chutieuteen

dạ em nhờ mấy anh tư vấn dùm dàn của em thế này xem hd đả đc chưa và còn thiếu gì nửa ko ạk!
main:inter dg 45
chip:inter core 2quad q9550 2.8
hdd:1t
card vga:asus nvidia geforce 9800gt 1g
card audio:audigy 2zs
nguồn:coolor master 500w
cái này em lắp 2009 giờ mới tập tẹ chơi hd ko bít có tranh thủ đc ko hay phải mua hd player nữa

---------- Post added at 05:24:48 PM ---------- Previous post was at 05:24:10 PM ----------

dạ em nhờ mấy anh tư vấn dùm dàn của em thế này xem hd đả đc chưa và còn thiếu gì nửa ko ạk!
main:inter dg 45
chip:inter core 2quad q9550 2.8
hdd:1t
card vga:asus nvidia geforce 9800gt 1g
card audio:audigy 2zs
nguồn:coolor master 500w
cái này em lắp 2009 giờ mới tập tẹ chơi hd ko bít có tranh thủ đc ko hay phải mua hd player nữa

ddaabb

hi bác, em đang muốn mua case SG07 hoặc SG08 nhưng không muốn lấy nguồn vì em muốn dùng nguồn fanless và full-moduller thì giá 2 case này bao nhiêu ạ. 30/04 này em sẽ vào SG chơi, bác trả lời sớm để em còn chuẩn bị xèng vào rước em nó nhé. Tks

sao người việt mình hay phức tạp hóa những cái đơn giản thế nhỉ, các bác sao phải tốn kém thế mới xem đc hd.
em chỉ dùng mỗi cái hdd gắn trong, cấp nguồn ngoài bằng nguồn desktop, mua cái cáp chuyển sata sang usb cắm trực tiếp vào cổng usb của con tivi samsung 40 c650 thế là chiến ầm ầm.con này hỗ trợ hầu hết mọi định dạng âm thanh hình ảnh phụ đề, đấy mới là model 2010 đấy,
âm thanh thì em out từ digital out sau đít ti vi xuống receiver
tivi samsung mà cứ có cổng usb có chữ hdd, trên điều khiển có nút media.p và sau đít tivi có digital out thì cứ làm theo phương án này
thơm ngon bổ rẻ, vứt hết mấy cái hdplayer và htpc đi đc rồi.đấy, chơi như các bác cứ bảo sao đô la chảy ra nước ngpai

hquangvn

Member

sao người việt mình hay phức tạp hóa những cái đơn giản thế nhỉ, các bác sao phải tốn kém thế mới xem đc hd.
em chỉ dùng mỗi cái hdd gắn trong, cấp nguồn ngoài bằng nguồn desktop, mua cái cáp chuyển sata sang usb cắm trực tiếp vào cổng usb của con tivi samsung 40 c650 thế là chiến ầm ầm.con này hỗ trợ hầu hết mọi định dạng âm thanh hình ảnh phụ đề, đấy mới là model 2010 đấy,
tivi samsung mà cứ có cổng usb có chữ hdd, trên điều khiển có nút media.p và sau đít tivi có digital out thì cứ làm theo phương án này
thơm ngon bổ rẻ, vứt hết mấy cái hdplayer và htpc đi đc rồi.đấy, chơi như các bác cứ bảo sao đô la chảy ra nước ngpai

Đâu ai nói là HTPC là chỉ để coi phim không thôi đâu bạn. Cũng như đâu ai nói điện thoại là chỉ để gọi?

edc

Active Member

Mấy hãng sx HDP đóng cửa đến nơi roài bác nhể 8-X mình thích tên giangapao85 >:)

nsnhd

Well-Known Member

HDP đang bị Tablets Android giá rẻ cạnh tranh

Bên trên