TỪ NGÀY 6/2 VTC TĂNG KÊNH TRÊN VINASAT1

ttung94

Active Member
Khá khó hiểu khi tại HN em dò trên 2 kênh 26 và 34 thì chỉ thấy 28 kênh SD và 2 kênh radio. (em dùng T10A). Nếu 2 kênh Fashion One HD và Thuần Việt HD có tồn tại thì ít ra cũng phải được liệt vào danh sách radio nếu nén MPEG4. Còn khả năng phát DVB-T và DVB-T2 trên cùng tần số thì... không thể.

crapto12

Ðề: Re: TỪ NGÀY 6/2 VTC TĂNG KÊNH TRÊN VINASAT1

Khá khó hiểu khi tại HN em dò trên 2 kênh 26 và 34 thì chỉ thấy 28 kênh SD và 2 kênh radio. (em dùng T10A). Nếu 2 kênh Fashion One HD và Thuần Việt HD có tồn tại thì ít ra cũng phải được liệt vào danh sách radio nếu nén MPEG4. Còn khả năng phát DVB-T và DVB-T2 trên cùng tần số thì... không thể.
nhỡ đâu giống AVG bây giờ thì sao, dò bằng các DVB-T cũ cũng có thấy đâu :-?

3dong

Member
Ðề: Re: Ðề: TỪ NGÀY 6/2 VTC TĂNG KÊNH TRÊN VINASAT1

LG 5700 tích hợp bộ thu KTS mặt đất nên bạn có thể thu được các kênh KTS mặt đất không khóa mã ( của VTC hoặc các đài khác). Còn KTS vệ tinh thì hình như chưa ti vi nào tích hợp thì phải ( tính đến thời điểm này tai VN)

Nhà mình ở HN và đang dùng TV LED LG 5500 có tích hợp đầu thu, chất lượng tín hiệu đạt 100%, dò trên hai kênh 26 và 34 mấy lần mà không bắt được 2 kênh HD.

TVIP dò ở kênh nào ngoài hai kênh 26 và 34 không?

duongc5

Member

Nhà mình ở HN và đang dùng TV LED LG 5500 có tích hợp đầu thu, chất lượng tín hiệu đạt 100%, dò trên hai kênh 26 và 34 mấy lần mà không bắt được 2 kênh HD.

TVIP dò ở kênh nào ngoài hai kênh 26 và 34 không?

Các bác ý dò ở kênh 29 và 30 mà, tối nay e cũng về dò lại con TV ở nhà phát ( trước tết dò thử lại thì chỉ còn bắt đc mỗi VTC , mấy kênh AGV thì tịt :) )

Ðề: TỪ NGÀY 6/2 VTC TĂNG KÊNH TRÊN VINASAT1

Nhà e dùng TV Sony CX520 cũng tích hợp đầu thu KTS sao chỉ dò được 30 kênh mà ko có mấy kênh HD như của b có Tv LG 5500 nhỉ?

duongc5

Member

em dùng bằng ăngten bình thường đấy bác, bắt theo hướng hải phòng bác ạ kênh 29 với kênh 30
tổng cộng là 30 kênh trong đó 2 kênh HD, 26 kênh SD với 2 kênh radio
em thêm cho bác cái ảnh nữa này
Hi bác, list kênh 30 kênh của nó là những kênh gì thế bác, để tối tháo cái TH cáp ra cắm anten vào TV dò xem phát :D

tatdat89

Member

Hi bác, list kênh 30 kênh của nó là những kênh gì thế bác, để tối tháo cái TH cáp ra cắm anten vào TV dò xem phát :D
Fashion One HD - THuần Việt HD - VTC1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,16
VTV1,2,3 - HANOI 1- Hải Phòng - Thanh HÓa - Nghệ An - HTV7
Vĩnh Long - Kiên Giang. 3 kênh khóa mã ko xem đc là Animal Planet - BBC World - HBO
2 kênh radio vov1, vov3.
Lúc trước thay đổi thì có kênh ca nhạc ITV mà hôm qua em dò lại thì ko thấy nữa bác ạ

vanngocht

Member

các bác dùng gói HD thì vui còn em dùng HDVIP thì laị bị thiệt thòi, tự nhiên mất kênh starmovie hd mà cả nhà em yêu thích. Em dùng gói vip cũng chỉ vì 3 kênh discovery hd starmovie hd va hbo hd. Thế mà bây giờ cả 3 kênh này đều có trên gói hd thường trên vinasat1. Hi vọng vtc sẽ mở lại kênh starmovie trên cả 2 gói hd thường và hd vip như mấy tuần trước nếu ko thì những người dùng hdvip như em thiệt thòi nhiều quá

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: TỪ NGÀY 6/2 VTC TĂNG KÊNH TRÊN VINASAT1

Fashion One HD - THuần Việt HD - VTC1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,16
VTV1,2,3 - HANOI 1- Hải Phòng - Thanh HÓa - Nghệ An - HTV7
Vĩnh Long - Kiên Giang. 3 kênh khóa mã ko xem đc là Animal Planet - BBC World - HBO
2 kênh radio vov1, vov3.
Lúc trước thay đổi thì có kênh ca nhạc ITV mà hôm qua em dò lại thì ko thấy nữa bác ạ

Khu nhà bác không có ITV và VTC14 mà lại có Fashion One HD và Thuần Việt HD, lạ nhỉ ? Có bác nào ở khu Hải Phòng Quảng Ninh mà gặp trường hợp tương tự không? :O

kct

Member

tưởng có thêm HBO-HD :((

khanhhcm

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: TỪ NGÀY 6/2 VTC TĂNG KÊNH TRÊN VINASAT1

Khu nhà bác không có ITV và VTC14 mà lại có Fashion One HD và Thuần Việt HD, lạ nhỉ ? Có bác nào ở khu Hải Phòng Quảng Ninh mà gặp trường hợp tương tự không? :O
. Bác này bắt được số kênh giống mình, không có Fashion và Thuần Việt HD nhưng có 2 kênh ITV Và VTC 14. Chắc do từng khu vực bác ah. Bác ở đâu? minh Ở HCM.

dhpaul

Well-Known Member

Em tin chắc là bác gì dò được kênh Fashion One HD và Thuần Việt HD trên hệ thống TH số mặt đất nên về dò lại các kênh, có thể kỹ thuật viên bên đó ghép nhầm kênh.
Tình trạng như thế đã xảy ra trên vệ tinh Vinasat 1 vào sáng sớm hôm 6/2 khi VTC ghép nhầm 23 kênh SD vào tần số 11134H 9600 còn 9 kênh SD lại ghép sang tần số 11472H 23200, sau đó phải sửa lại. Vì ghép nhầm như thế nên ban đầu 23 kênh SD không thể xem được gì ngoài một đống ô vuông chuyển động, về sau phải dò lại mới xem được.

duongc5

Member

Em tin chắc là bác gì dò được kênh Fashion One HD và Thuần Việt HD trên hệ thống TH số mặt đất nên về dò lại các kênh, có thể kỹ thuật viên bên đó ghép nhầm kênh.
Tình trạng như thế đã xảy ra trên vệ tinh Vinasat 1 vào sáng sớm hôm 6/2 khi VTC ghép nhầm 23 kênh SD vào tần số 11134H 9600 còn 9 kênh SD lại ghép sang tần số 11472H 23200, sau đó phải sửa lại. Vì ghép nhầm như thế nên ban đầu 23 kênh SD không thể xem được gì ngoài một đống ô vuông chuyển động, về sau phải dò lại mới xem được.

Chắc đúng rồi bác ạ, tối mình về dò lại thử thu đc 30 kênh nhưng cũng ko có 2 kênh HD như bác ý bảo , mềnh cũng TV LG, cũng ở ở HN ( lạ 1 điều là bác ý bảo thu được ở kênh 29 và 30) trong khi mình ko thu đc ở 2 kênh ý chỉ thu đc ở kênh 26 và 34 như cũ :)

tatdat89

Member

Chắc đúng rồi bác ạ, tối mình về dò lại thử thu đc 30 kênh nhưng cũng ko có 2 kênh HD như bác ý bảo , mềnh cũng TV LG, cũng ở ở HN ( lạ 1 điều là bác ý bảo thu được ở kênh 29 và 30) trong khi mình ko thu đc ở 2 kênh ý chỉ thu đc ở kênh 26 và 34 như cũ :)
bác ơi tần số của vtc tại mỗi tỉnh là khác nhau mà. em bắt theo hướng hải phòng thì nó là kênh 29 và 30.
mà em bắt theo hướng quảng ninh là kênh 6 với kênh 9 thì cũng có 2 kênh HD đó.
em vừa dò lại vẫn có 2 kênh đó các bác ạ

P/s lại với các bác là em vừa kiểm tra thì kênh fashion one HD đã ko có tín hiệu nhưng kênh Thuần việt HD thì vẫn có, bù lại thì tín hiệu kênh Thuần Việt đã ổn định và ko bị giật như trước nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

duongc5

Member

bác ơi tần số của vtc tại mỗi tỉnh là khác nhau mà. em bắt theo hướng hải phòng thì nó là kênh 29 và 30.
mà em bắt theo hướng quảng ninh là kênh 6 với kênh 9 thì cũng có 2 kênh HD đó.
em vừa dò lại vẫn có 2 kênh đó các bác ạ

P/s lại với các bác là em vừa kiểm tra thì kênh fashion one HD đã ko có tín hiệu nhưng kênh Thuần việt HD thì vẫn có, bù lại thì tín hiệu kênh Thuần Việt đã ổn định và ko bị giật như trước nữa

Hình như ở HN ko dò được ( vẫn chỉ dò được ở 2 kênh 26, 34 thôi) ko có 2 kênh HD như bác bảo :)

thanhloc7

Member

chắc bên VTC đang điều chỉnh lại hệ thống nên mới bị như vậy đó.

tuanzs

Member

Cái kênh dò được bằng KTS mặt đất đó có chất lượng HD không ạ? Hay chỉ là do KTV ghép thêm kênh HD vào --> kết quả vẫn là SD
Bác gì dùng TV LG ở HP confirm lại cái xem nào

kct

Member

Mình mới dò lại, có 12 kênh HD mà

zebrahihi

Member

mới vừa thay chảo và chuyển hướng sang vinasat 5. VTC làm ăn chán qua.s

nhamvt

Member

mới vừa thay chảo và chuyển hướng sang vinasat 5. VTC làm ăn chán qua.s

Bắc đen thật. Mình đang đinh quay sang vinasat1. Chỉ sợ quay mấy hôm thì asisat 5 lại thả mấy kênh ở gói vip thì đau.

Bên trên