tư vấn cách setup ra âm thanh 5.1??????????????/

Ðề: tư vấn cách setup ra âm thanh 5.1??????????????/

Bác xem từ HDD mà xuất được 5.1 xuống bộ dàn trong khi xem qua Laptop không được thì khả năng là phần mềm xem phim bác config chưa chuẩn rồi. Thử nghiên cứu lại đi bác nhé .. mà nếu ngại thì xài luôn Splash Player cho nó tiện . Gl & Hf :)

4child

Member

Bác nối hdmi laptop vào rêciver, receiver nhận 2 loại cả soud và hình, sau đó nối từ hdmi của rêciver sang tv là ok

eagle284

Active Member

Mình có 1 bộ home theater của samsung+ 1 tivi 55D6600 cũng samsung luôn + 1 laptop gateway co cổng HDMI có cổng audio 3.5

nhờ các bác tư vấn cách setup sao cho mình có thể phát phim từ laptop ra tivi và nghe được âm thanh DTS 5.1 trên dàn home theater.

mình phải nhờ các bạn như vậy là vì tivi samsung nó hỗ trợ phụ đề nhỏ tí ah
tivi to mà phụ đề bé làm đọc rấy vất vả.

khi xem qua HDD cắm vô tivi và nối dây quang optical từ tivi đến dàn home theater thì ra 5.1 ngon.
nhưng mình k nối được từ laptop. Rất mong các bác giúp đỡ.
nếu cần mua thêm gì thì cũng chỉ giáo cho mình để mình sẽ hoàn thiện
nhưng tổng tiền đừng bằng 1 cái HDP nhé :D

cảm ơn sự quan tâm và giúp đỡ của các bạn[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Bạn thử cách này xem có kết quả không nhé: Laptop --> dây HDMI --> Tivi --> dây quang optical --> bộ dàn (vì theo như đoạn bôi màu đỏ bạn viết ở trên thì tivi của bạn có thể giải mã được âm thanh DTS 5.1 qua cổng quang). Nếu bạn sử dụng MPC để xem phim thì bạn làm thế này nhé vào Start --> All Programs --> K-Lite Codec Pack --> Configuration --> bạn click mở ffdshow audio decoder lên tich vô như trong hình. Chúc bạn thành công
[/URL][/IMG]

digitalhanoi

nghe được DTS phải có cổng digital cơ

ngoctuan128

mua 1 con soundcard tất là được.

thaia9

Member

cái es8000 nhà em ko có HDMI out tivi nào có hả bác

Bên trên