tư vấn cần có nên mở cửa hàng chiếu phim tại BIÊN HÒA?

quymanh

Các ae tư vấn dùm mình có nên mở cửa hàng chiếu phim k? mình cũng chưa tìm hiểu nhiều nên mình chưa biết liệu nó sẽ đưa lại doanh số cao k?
mình tính mở chiếu phim 3D, diện tích khoảng 100m2, 40-50 ghế. ae tư vấn dùm minh nha hoặc qua số máy mình nhé 0919.720.199 thanhks.

libekey

Ðề: tư vấn cần có nên mở cửa hàng chiếu phim tại BIÊN HÒA?

Mở ở đâu mà chả được hả bác, căn bản là bác có chịu bù lỗ đc hok thôi :))

tommyteo

nếu doanh số cao , không đến lượt bạn kinh doanh phòng phim 3D.
Em cũng ấp ủ nhưng chỉ thấy bù lỗ, trừ khi phòng phim chỉ là dịch vụ + thêm..!.

tuanaiai

Active Member

Các cụ xưa có câu nói: Có gan làm giàu. Chưa thử sao biết $-), quan trọng niềm đam mê bác đến đâu thôi.

bác bán cafe cho xem phim miễn phí, hay bán vé xem phim...:D
khó nuốt lắm đó... hehe

Các cụ xưa có câu nói: Có gan làm giàu. Chưa thử sao biết $-), quan trọng niềm đam mê bác đến đâu thôi.

Biết là như vậy nhưng nếu không nghiên cứu kỹ thị trường, kg am hiểu sâu về lĩnh vực mình đầu tư là liều mạng đó bác. Nếu bác chủ làm đc như vầy thì anh em ủng hộ bác hết mình.
http://www.hdvietnam.com/diendan/126-quy-nhon/302254-hinh-anh-feeling-4-a.html

tuanaiai

Active Member

Biết là như vậy nhưng nếu không nghiên cứu kỹ thị trường, kg am hiểu sâu về lĩnh vực mình đầu tư là liều mạng đó bác. Nếu bác chủ làm đc như vầy thì anh em ủng hộ bác hết mình.
http://www.hdvietnam.com/diendan/126-quy-nhon/302254-hinh-anh-feeling-4-a.html

Biết là như thế, hiếm gặp ông nào đầu tư mà không chịu nghiên cứu sâu về lĩnh vực mình đang đầu tư mà liều mạng quăng tiền ra...Bác chủ khai trương mau anh em còn ủng hộ nhiệt tình.:-$

thommydo

Các ae tư vấn dùm mình có nên mở cửa hàng chiếu phim k? mình cũng chưa tìm hiểu nhiều nên mình chưa biết liệu nó sẽ đưa lại doanh số cao k?
mình tính mở chiếu phim 3D, diện tích khoảng 100m2, 40-50 ghế. ae tư vấn dùm minh nha hoặc qua số máy mình nhé 0919.720.199 thanhks.

Bác chủ thớt đã lắp đặt chưa?

Thông báo để anh em đến chúc mừng nữa chứ...

thinhkappa

Well-Known Member
E thấy BH chưa có quán nào thành công trong lĩnh vực này , SG thì rất nhiều.

thommydo

E thấy BH chưa có quán nào thành công trong lĩnh vực này , SG thì rất nhiều.

Chưa mở ra hay là mở ra rồi mà không thành công vậy bác.... thị trường biên hòa tương đối trẻ và rất năng động tiếp cận công nghệ mới nên mình nghĩ có thể phát triển được chứ ta?

Anh tuanaiai có nhiều kinh nghiệm có thể share cảm nhận về thị trường biên hòa cho anh em tham khảo được không ạ... Làm sao cho Biên Hòa phát triển công nghệ tương đương với HCM mới dzữ hehe...

Chỉnh sửa lần cuối:

thommydo

Em post bị double, nhờ bác mod xóa giúp.... cái này...

Chỉnh sửa lần cuối:

thientoan83

ý tưởng mở phòng phim này e tính làm lâu rùi,mỏ wán cf rùi cho người ta xem phim là hợp nhất,ở biên hòa ko như o tp đâu bác ah.

Em thấy nhu cầu xem phim 3D của dân Biên Hòa rất cao, nếu xây dựng được một phòng tương đương như Megastar mà giá rẻ hơn thì chắc người ta sẽ xem thôi.Nhưng người ta củng chỉ muốn xem phim mới ra chứ ít ai muốn bỏ tiền ra để xem phim củ lắm, vấn đề này cần phải nghiên cứu kỹ trước khi quyết định.

thinhkappa

Well-Known Member
Biên Hoà có cafe Vàng & cafe Heaven chiếu phim đó các bác,chẳng qua ngta thích đi Megastar là vì nó có phim mới chứ giá vé mắc bỏ mẹ ko hợp lý tí nào để tiền ăn còn hơn.

nkduy

Đúng là có gan làm giàu nhưng cũng phải biết tính toán 1 chút, không rành thì mình tính đơn giản thôi, số liệu biết tới đâu dùng tới đó, còn lại thì ước chừng, để nó ra con số cuối cùng như thế nào? lời thì lời bao nhiêu, lỗ thì phải bù lỗ bao lâu để còn cân đối vốn cho nó hợp lý. Chứ đừng như con thiêu thân, thấy máu trong người nổi lên, hứng quá không bình tĩnh là mất khôn.

Theo tui thời điểm này mở dịch vụ này rất hợp lý, đối tượng chủ yếu là các đôi bạn trẻ ít tiền. Vì vậy bác thiết kế dịch vụ cho nó phù hợp, đầu tư vừa vừa thôi, không cần quá xịn, không gian riêng tư, lịch sự, lành mạnh, thiết bị tầm thấp thôi, bán thêm nước uống và ăn nhẹ, quan tâm mấy món ăn uống teen mà rẻ chút. Sau đó chịu khó đi phát tờ rơi ở mấy trường cấp 3 trở lên. Người ta nói có công mài sắt có ngày nên kim. Dịch vụ này chia theo khu vực nên bác cũng không nên lăng tăng quá về đối thủ cạnh tranh, ở BH có mấy cái không quan trọng, quan trọng mình kiếm mặt bằng gần trường và chưa có cái nào.

Chúc bác thành công.

Bác chủ nên tham quan phòng 3D đặt trong cafe Cội Nguồn nhé, (tình hình khách xem , mặt bằng, và sở hụi....hàng ngày/tháng). Thân

Bên trên