[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

teppicnpc

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn để xem Full HD

vâng bác có câu hỏi em cũng đang định hỏi đây, làm thế nào để nghe âm thanh DTS chuẩn HD em chẳng biết làm thế nào cả mong các bác tư vấn, em đang dùng con ampli pioneer VSX 915 cùng hệ thống loa 5.1 đi theo cũng của pioneer luôn, em xem trong catalog giới thiệu con này cũng có chuẩn DTS.

taycoi

main G31 thì bó tay rồi. phải sắm thêm con card sound rời 5.1 hoặc 7.1 (các nha sỹ khuyên dùng của creative) nũa mới chơi đc DTS.

teppicnpc

Member

nếu mua card sound thì nên mua loại tần như thế nào vừa kinh tế vừa có chuẩn âm thanh DTS con âmpli của nhà em thì cổng âm vào âm thanh số nào cũng có, (ah quên ko có HDMI) thế mới chán

mikkan2008

Cần nâng cấp thêm gì nửa để xem HD

Gửi các anh!
Máy em cấu hình sau:
Main : P5KPL-AM SE
Cpu: pentium D925 3.0 GHZ/4M/800
Ram : 1Ghz kington
Hdd : 500Gb
card màn hình onboard
em xem phim HD720 có phim được có phim thì bị giật đôi chút dạng như diển viên nói xong một vài giây sau phụ đề mới hiện nhưng hiện ra rồi mất rất nhanh. ( Không phải do lổi phụ đề đâu nhé). Còn 1080 thì pó tay xem mà như chiếu chậm hihihi
Em muốn nhờ các anh hướng dẩn cho em làm sao để có thể xem được HD 720 vì nhu cầu em thấp nên cũng không cần gì 1080 hết. Nhưng vì 720 mà giật thì thấy tức quá.
Các anh cứ chém thoải mái.Thanks:x

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Thread tư vấn cấu hình HTPC và HD AMD

BÁC TƯ VẤN EM NHÉ:

MAIN
CPU
VIDEO CARD
RAM

XEM FULL HD + VÀO GAME + PES

THKS

GIÁ TẦM 6TR

AIKIBI

Re: Cần nâng cấp thêm gì nửa để xem HD

Nâng rẻ nhất thì chỉ cần thêm 1 cái card màn hình chạy CUDA , gợi ý Card ASUS 8400GS /Silent 2nd hàng lướt còn bảo hành 2 năm giá tầm 450k, nếu thích thì có thể thêm 1 thanh Ram 1Ghz nữa để chép fim cho lẹ thế là xong.

Chém nhẹ 1 cái vậy thôi

mikkan2008

Ðề: Re: Cần nâng cấp thêm gì nửa để xem HD

Cám ơn anh AIKIBI đã góp ý. như vậy em nâng cấp card màn hình vậy sử dụng phần mềm nào để xem vậy anh? em gà lắm :-&.Đọc mấy cái cài codec gì gì đó ko làm được hì hì hì Nếu có thể anh em mình gặp nhau uống nước để hướng dẩn chi tiết giúp em nhé. Em sinh năm 1983 có gì dể xưng hô Thanks anh nhiều

Upapa

Ðề: Cần nâng cấp thêm gì nửa để xem HD

Pen 4 thi làm như sau:
1. Thêm 1G hay 2g ram --> cài win 7 dùng Media broswer cho đẹp
2. Card Nivida 8400s --> decode phim bằng Cuda
3. Code : đọc và config theo Hướng dẫn của bác HD Begginer. Nếu thêo hướng dẫn của bác HD Beggin mà không làm được thì lam 100 lần chắc chắn làm được. Hihi...
--> chiến ngon HD.

AIKIBI

Re: Ðề: Re: Cần nâng cấp thêm gì nửa để xem HD

Cám ơn anh AIKIBI đã góp ý. như vậy em nâng cấp card màn hình vậy sử dụng phần mềm nào để xem vậy anh? em gà lắm :-&.Đọc mấy cái cài codec gì gì đó ko làm được hì hì hì Nếu có thể anh em mình gặp nhau uống nước để hướng dẩn chi tiết giúp em nhé. Em sinh năm 1983 có gì dể xưng hô Thanks anh nhiều

Phầm mềm thì đang có 2 trường phái :
1. Window Media Center của bác HD Beginner hướng dẫn
2. Media Classc Player của bác Chip hướng dẫn

Bác chịu khó đọc và làm theo hướng dẫn là có thể thưởng thức HD ngon lành, nếu có thắc mắc gì cứ post lên là sẽ nhận được sự giúp đỡ của thành viên forum.

PS: Em hơn bác 1 giáp nhưng trên Forum thì mọi người đều không có tuổi, cứ gọi em xưng bác cho nó thân mật ;))

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Cần nâng cấp thêm gì nửa để xem HD

tốt nhất lam e ATI 5450 để sau này khoi lăn tăn vụ âm thanh,thêm thanh ram 1gb tổng thiệt hại chỉ khoảng 1,5m thôi..(ATI thì config DXVA là ok)

tidusend

Em nhờ các bác tư vấn:
PSU : Đã có nguồn 300W
Vga : Đã có 9600GT 512MB
Ram: Đã có 2x2GB 1333mhz
Cần : Mainboard + Chip
Case đã có
Mục đích: HD+ xài ít game nhẹ Pes,..
định làm quả chuột + phím ko dây nữa
Thank !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

nhattan1212

xin giúp đở mình với..
main IC890GXM-A
CPU 635x4
Ram 2gbx2/1333
Nguồn CM460w
đây là cấu hình mình có sẵn nhờ bạn tư vấn giúp mình mua cái VAG nào đận mình xem nổi 1080p nha,ví lại mình học bên truyền thông đâ phương tiện nữa ( k chơi game nha bạn ) minh có khoảng 4tr

nmcgroup

Well-Known Member

BÁC CHỦ ĐÂU NHỈ TƯ VẤN CHO ANH EM CÁI ĐI NÀO :)

mikkan2008

Ðề: Re: Ðề: Re: Cần nâng cấp thêm gì nửa để xem HD

Anh AIKIBI cho em hỏi thêm :
Nguồn em đang sài nguồn cùi Arow 500w vậy em mua card màn hình gắn thêm có cần phải thay nguồn không. HDD em có đến 3 HDD.
1 cái 40G là system, 1 cái 320GB và 1TB làm data. Em sợ nguồn không đủ khi gắn card vào. Nếu mua thì mua nguồn loại nào và công suất bao nhiêu. Cám ơn anh AIKIBI nha :)

AIKIBI

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cần nâng cấp thêm gì nửa để xem HD

Anh AIKIBI cho em hỏi thêm :
Nguồn em đang sài nguồn cùi Arow 500w vậy em mua card màn hình gắn thêm có cần phải thay nguồn không. HDD em có đến 3 HDD.
1 cái 40G là system, 1 cái 320GB và 1TB làm data. Em sợ nguồn không đủ khi gắn card vào. Nếu mua thì mua nguồn loại nào và công suất bao nhiêu. Cám ơn anh AIKIBI nha :)

Bây giờ mà bắt em ngồi tính tay chắc em chết quá. bác vào đây nhập thông số vào giúp em nhé

nmcgroup

Well-Known Member
CẦN TƯ VẤN ĐẦU TƯ HTPC TỪ NHỮNG THỨ ĐÃ CÓ

Em chào các bác.

Hiện em đang có con PC cũ:

ASUS P5GZ-MX
CPU: PIV 3.0GHz
Ram 2Gb

các bác tư vấn dùm em để xem được 1080 & chơi PES

thks

cobra4eye

Active Member
Ðề: Xin tư vấn laptop nào cho HTPC?

Bạn kiếm 1 em Asus core i3, khoảng 12 tr là ổn. Chạy 1080p tốt, bền, mát, lại BH 2 năm. Mình đang dùng K42JE-VX089 thấy rất hài lòng.

maikhanhdu

tư vấn giúp em HTPC để làm rạp chiếu phim 3D

em muốn từ HTPC kết nối tới DENON DHT 1311 XP thông qua HDMi và Từ 1311 xp kết nối tới máy chiếu optoma h66 thông qua HDMI
em có 2 phương án
phương án 1 :
dùng Main có cổng HDMI onboard kết nối trực tiếp tới 1311 xp( nhưng em không yên tâm vì âm thanh và hình ảnh trên main onboard không tốt như vga và sound rời )
phương án 2 :
HTPC bình thường nhưng gắn thêm sound card creative 7.1 và vga ati(5xxx vì h66 chỉ tương thích với ati) có cổng hdmi
vậy em phải kết nối từ htpc tới 1311 như thế nào để có âm thanh và hình ảnh tốt nhất

Bên trên