[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

khoadk

Ðề: Xây dựng dàn HDHT tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ

Đa tạ bác Manhthang chỉ giáo. Em cũng muốn lam cai MEDIA CENTER bang con PS3. Nhưng ngại mỗi cái các bác bán HD movie cho PS3 mà nghỉ bán la tiêu luôn. Em o Saigon :(

vietcon55

Tu van ve HTPC

Toi co con pc ko biet co chay dc phim HD ko xin cac chuyen gia tu van giup
Chip pen D3.0
Ram 1,5 G
main Giga
Vga 256 . 128bit
o cung 16o g
Cac bac xem co phai nang cap nhung j
^:)^

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Tu van ve HTPC

Bạn cần nêu tên, số hiệu của Main và Video Card thì mới biết được có khả năng chạy HD hay không.
Lưu ý: quy định của forum là dùng tiếng Việt có dấu nhé.

buihung

Administrator
Ðề: Tu van ve HTPC

Toi co con pc ko biet co chay dc phim HD ko xin cac chuyen gia tu van giup
Chip pen D3.0
Ram 1,5 G
main Giga
Vga 256 . 128bit
o cung 16o g
Cac bac xem co phai nang cap nhung j
^:)^

Nếu nói nâng cấp thì PC của bác phải nâng cấp toàn bộ rồi. Bộ hiện tại cũng chỉ miễn cưỡng xem được 720p thôi.

Thế Anh

manhthang đã viết:
Driver Subwoofer cho ô tô ?

Không biết thì phải hỏi, đừng có phát biểu liều. Đây không phải là Driver cho Subwoofer trên Ôtô thì là cái gì. Nó là dòng đã ngừng sản xuất rồi. Vào Link này mà tìm hiểu thêm đi.

Audiobahn AW1251Q R/B (LS-aw1251q-RB) Discontinued Car Audio ...

This product is Open Box, Refurbished, or Used. Please see item description.
Get it new for $54.99

Trên thế giới này làm gì có con Subwoofer hơi nào công suất những 400W mà giá chưa đến 60$? Ngọai trừ lọai Subwoofer rẻ tiền cho ô tô ?
Mua cái Driver Subwoofer của Ô tô về đóng thùng để chơi Home Theather. Rồi lại còn kiếm cả con Amply Sub rẻ rách ở đâu nữa về khoe là Sub hơi đánh cốt ngòai.

Đúng là không đỡ được.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

Như vậy tổng thiệt hại cho dàn loa "Pioneer" 7.1 này chỉ hết 4 triệu 500 ngàn. Quá rẻ cho 1 bộ loa HT. Chất lượng đảm bảo ăn đứt nhiều bộ loa trong tầm tiền 1000$ (đánh giá chủ quan thế )
8 cái loa giá có 4 triệu rưởi mà đòi ăn đứt bộ loa 1000$ bằng 17 triệu 3 trăm nghìn.
Con Sub ô tô lởm cả Driver, công đóng thùng với cái Amply lởm có hơn triệu bạc mà đòi thổi bay sub mấy trăm $.

Ý tưởng độc đáo trong tuần: Lấy Sub ô tô về đóng thành Sub Home Theather ;-)

Hết ý kiến

Chỉnh sửa lần cuối:

sawaco

Member
TẬP HỢP CÁC PC ĐÃ ĐƯỢC TRẢI NGHIÊM

Chào Chip cùng các Bác. Theo tôi cảm nhận sau khi HDViệtnam được lên báo có rất nhiều bạn trẻ muốn tìm hiểu về bộ PC coi HDMI. Vì vậy tôi xin phép mở Chủ đề này để các Bác mới tiện tham khảo (riêng tôi phải mất 2 ngày để tham khao trên Diên đàn).Mong Chip và các Bác ủng hộ(Tư vấn về cấu hình và giá thành).

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

thì đây là ý kiến chủ quan của bác chủ topic mà bác :D

Giống em "bồ kết" z5500 thì em cho nó là nhất, mí hàng rời xách dép :D

trankkla

Member
xin góp ý về dàn HDPC dự định ráp

Mình định trong tuần này sẽ ráp 1 bộ HDPC để xài , cấu hình mình chọn thì tham khảo rất nhiều trên forum này nhưng không biết có hợp lý chưa , nhờ anh em cho ý kiến giùm :
Cấu hình dự định như sau :
1/ CPU :
Intel Core2 Duo-E7400(2.8GHz) 3 MB - Core 2 Duo - BUS 1066 LGA775 công nghệ 45nm.

2/ Mainboard :
GIGABYTE - EP35-DS4 (775) Chip INTEL P35/ICH9R -FSB 1600(OC), Spp Dual channel DDRAM 2-(1066)x4/1200(OC), Sound 8 channel & Lan Gygabit on board, Raid SATA II (3Gb/s) , 2 PCI, 2 PCI Express 16X , 3 PCI Ex1 , 12 USB 2.0 , 8 SATA 2, 3 IEEE1394 (2 khoâng cable), S/p Dual Core , Core 2 Quad , ULTRA DURABLE 2

3/ POWER :
510W ACBEL PFC -I 510W
5 đầu nguồn IDE , 2 nguồn SATA , 1PCI EXPRESS 6PIN ,FAN 12CM

4/ AGP card –
Inno3D 9600GT
Geforce GF8600GT PCI Express 16X – TV Out -2 DVI - DDR3 - 256Bit -HDTV-HDMI

5/ 2 thanh Ram 1GB DDRAM 3 – 1333 BUS 1333 KINGMAX BGA – BOX

6/ HDD
1TB WESTERN SATA II
7.200rpm – SATA 300 Serial ATA II ( 3Gb/s )

7/ DVD RW
LITEON DVD RW 20A4P07C IDE – R16X – W20X – RW 6X - Internal

8 sound card :
CREATIVE X-FI Xtreme Audio 3D - Treble - Bass - Digital

trankkla

Member
Ðề: xin góp ý về dàn HDPC dự định ráp

Mình định dùng loa 7.1 của creative
hay logitech gì cũng được

xda160

Member
Ðề: TẬP HỢP CÁC PC ĐÃ ĐƯỢC TRẢI NGHIÊM

Chào Chip cùng các Bác. Theo tôi cảm nhận sau khi HDViệtnam được lên báo có rất nhiều bạn trẻ muốn tìm hiểu về bộ PC coi HDMI. Vì vậy tôi xin phép mở Chủ đề này để các Bác mới tiện tham khảo (riêng tôi phải mất 2 ngày để tham khao trên Diên đàn).Mong Chip và các Bác ủng hộ(Tư vấn về cấu hình và giá thành).

Bác viết có vẻ hơi khó hiểu với em
Dòng tiêu đề thì em chú ý vào từ "trải nghiệm", còn phần trong bài viết thì chú ý vào từ "tư vấn cấu hình và giá thành".

Về tư vấn thì trên diễn đàn này có rất rất nhiều rồi mà. Còn ngay tại topic này bạn cứ cho budget(khả năng tài chính) của bạn thì ngay tức khắc sẽ có giúp đỡ mà.

Còn kinh nghiệm của mình thì mình đang dùng main DFI P35, chip E8200, case nguồn lởm...Chi phí chỉ 5tr vì mua đồ 2nd :D
Máy này quá đủ cho full HD, cpu load chỉ 50% cho 1080p nhiệt độ 40, chất lượng hình ảnh qua em Dell 24" thì tuyệt vời.
Ý tưởng trong tương lai: ko nâng cấp bộ dàn này để xem HD mà sẽ tìm mua Laptop cho xem HD và làm việc.

Vài dòng chia sẻ,

sawaco

Member
Ðề: TẬP HỢP CÁC PC ĐÃ ĐƯỢC TRẢI NGHIÊM

Gởi Bác XDA 160
Mình cần cấu hình đủ coi 720p với giá thấp nhất.

spiderman

8 cái loa giá có 4 triệu rưởi mà đòi ăn đứt bộ loa 1000$ bằng 17 triệu 3 trăm nghìn.
Con Sub ô tô lởm cả Driver, công đóng thùng với cái Amply lởm có hơn triệu bạc mà đòi thổi bay sub mấy trăm $.

Ý tưởng độc đáo trong tuần: Lấy Sub ô tô về đóng thành Sub Home Theather ;-)

Hết ý kiến
Tôi thấy đây cũng là ý tường hay, rất sáng tạo. Sub auto với sub HT thì có khác gì nhau. Nếu Bác can đãm tháo bung mạch bên trong của các loại sub vài trăm usd Bác sẽ buồn ngay vì cấu tạo vô cùng đơn giản của nó...
Bác mới tò te mua được cái sub vài trăm ( ngoài ra chưa mua thêm được món gì ráo cho dàn HT trong mơ của Bác :D ) mà cứ lên đây phản bác người khác
Dàn HT nếu khéo phối ghép thì thật sự vài triệu ăn đứt dàn cả nghìn như chơi.

superman

Xin hỏi bác Z5500 mua ở đâu là tốt nhất vậy bác? loại 120v ý

ặc bác ở vn hay nc ngoài vậy,ở vn mà xài 120v phí tiền thêm cục biến áp nữa,nếu ở vn mà sg á thì lại ezone đi có uy tín lắm

letuanzzz

Member

chủ topic ghi lộn thôi , nhìn thay 9600 là biet pcie roi mà.Góp ý đổi main xịn hơn chút , xai chip p45 đi ,

buonnguqua

Active Member

Cấu hình như để mua về chơi game ,
nếu chỉ dùng làm htpc thì hơi nóng và hao điện

Bên trên