[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

spirit1981

Ðề: Cấu hình máy như thế này liệu chạy HD 1080p có mượt

Mình đang ráp con máy như vậy, vì cũng tham khảo thấy nếu chạy HD1080p, thì tốn CPU, chính vì lý do đó mà mình chỉ trang bị con Mainboard và card tầm tầm

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu CPU là core 2 có tốc độ 2.4 trở lên thì bao sân mọi thể loại 1080p, bất chấp card video là loại gì (kể cả onboard), bất chấp RAM luôn (512MB cũng ổn).

Mấy con CPU các bác toàn 2.8GHz -> vô tư đi, chiến 1080p ngon lành cành đào. Nếu mua video card cũng chỉ để tối ưu hóa hình ảnh thôi, mà ko phải vid đắt tiền cho hình ảnh đẹp hơn vid rẻ tiền đâu nha, có khi còn thua đấy.

pinkpaint

Đọc bài này E thấy lo lắng quá

Đây là cấu hình con của E ah

Case Core 2 Duo 2x2.8Ghz
Main GIGA G31-ES2C
Video asus 7300
Ram4G
Hdd 1,5T
Có xem dc 1080p ko ah???

ĐA TẠ!

Bác đã có cấu hình rồi. Cứ hỏi anh Em xem có film 1080 copy ve xem la biet ngay mà. Chạy mượt lắm. Card màn hình ko quan trọng bằng CPU trừ khi bác chơi game.Onboard chạy tốt.

spirit1981

thanks bác, nếu vậy chỉ cần con CPU Core 2 Duo, +Main on board cho VGA và Ram 2G là okie đúng ko các baác

motonggia

Banned

Bác đã có cấu hình rồi. Cứ hỏi anh Em xem có film 1080 copy ve xem la biet ngay mà. Chạy mượt lắm. Card màn hình ko quan trọng bằng CPU trừ khi bác chơi game.Onboard chạy tốt.

ĐỜI EM SƯỚNG RỒI!

Cảm ơn cả nhà!

thật ko bác!!
bác tin cái cấu hình máy em dưới đây thay cái card hình bằng asus 512mb DDr3 nó ko chạy đc thì sao :|

Một là bro dùng DXVA, hai là do gắn cái Asus vào mà không cài driver :))
DXVA là j thì em ko rõ nhưng về PC thì em nghĩ trình độ em đi dạy người khác đc nên vấn đề Driver đã đc loại bỏ và em xài MPC để Play nguyên cục trueHD thì tiếng trước hình sau o:)

chiminh

Member
Ðề: Nhờ tư vấn cấu hình chạy HD 1080p

Chào các bác, em tính dựng một case như sau để chạy film HD, không biết với cấu hình như thế này thì chạy HD 1080p có được mượt mà không ạ
CPU: Core 2Dou 2.8 (E7400)
Main:ASUS M3N78-EM có khe cắm PCI 16X cho VGA
RAM KINGMAX 2GB BUS 800
AGP: MSI R4350-D512H (512MB)
Nguồn 500W, nhờ các bác tư vấn dùm, nếu em dựng cấu hình như trên thì chạy tất cả các loại film HD 1080p có ngon lành hay không. Xin cảm ơn các bác
Bác này đang tính thử xem có ai tư vấn bậy không nè hihi ... hỏi thật bác là ai xúi dục bác mua theo cấu hình này vậy?
hihi

buonnguqua

Active Member

DXVA là j thì em ko rõ nhưng về PC thì em nghĩ trình độ em đi dạy người khác đc nên vấn đề Driver đã đc loại bỏ và em xài MPC để Play nguyên cục trueHD thì tiếng trước hình sau o:)
TrueHD thì 1 là chơi DXVA , VGA 2600pro rẻ thối 600k + 1 con CPU Atom cũng chơi mượt <:p
Còn 2 là bằng CPU thì với Core2 trên 2.8Ghz thì VGA Intel Onboard cũng load được

Ðề: Nhờ tư vấn cấu hình chạy HD 1080p

Chỉ xem phim thì bác mua quách box HD là xong, tính tóan cấu hình pc chi nửa, nhức đầu lắm.

motonggia

Banned

Setup xong hết chưa? Play thử và thông báo cho anh em biết kết quả nào

BÁO CÁO!

2h đêm hôm qua mới chập chờn đưa mình vào giấc ngủ! :((

Vấn đề lớn nhất là MÀM HÌNH!

E dùng con toshiba 26wl66e ( http://www.vatgia.com/334/16343/thong_so_ky_thuat/toshiba-26wl66e.html )

hông số chung
Hãng sản xuất : TOSHIBA
Độ lớn màn hình : 26inch
Độ phân giải màn hình : 1366x768pixel(WXGA)
Độ sáng : 500cd/m2
Hệ số tương phản : 800:1
Thời gian đáp ứng : 15ms
Cổng kết nối
Tỉ lệ hình : • 16:9
Cổng kết nối : • D-sub15pin
• Composite
• S-video
• HDMI
• Component
• RGB
• Headphone
• PC input (D-sub)
• PC audio
Trọng lượng,kích thước
Kích cỡ(mm) : 660x535x275
Công xuất loa (W) : 20
Công xuất tiêu thụ (W). : 121
Trọng lượng (Kg). : 14.5

và card màn hình asus7300 (256Mb). Cáp DVI - HDMI nối giữa Case và TV thế mà HÌNH nó TO HƠN so với MÀN HÌNH (Ảnh khi đưa hiển thị bị mất mỗi cạnh tầm 4cm). Các Bác hiểu nôm na như MÀM HÌNH TV bé hơn ẢNH do case phát lên. (Ngay Desktop đã bị. Ko thấy thanh START lun ah)

E chưa biết vì lý do gì nó lại như vậy.

CẢM ƠN CÁC PRO!

game_matter

và card màn hình asus7300 (256Mb). Cáp DVI - HDMI nối giữa Case và TV thế mà HÌNH nó TO HƠN so với MÀN HÌNH (Ảnh khi đưa hiển thị bị mất mỗi cạnh tầm 4cm). Các Bác hiểu nôm na như MÀM HÌNH TV bé hơn ẢNH do case phát lên. (Ngay Desktop đã bị. Ko thấy thanh START lun ah)

E chưa biết vì lý do gì nó lại như vậy.

CẢM ƠN CÁC PRO!
Bro để res thế nào mà kì vậy :confused:

truonghd

Well-Known Member
cấu hình để xem phim HD

chào tất cả các thành viên trên diển đàn và các quản trị,
e có cái laptop hp Pavilion 2000,
Cấu hình : chạy con AMD Turion(tm)64*2 803MHz, 1.93GB of RAM,
với cấu hình này e có thể xem phim hd được k, và nó có cho ra âm thanh 5.1 k, muốn xem 5.1 phải làm cách nào, nhà e có dàn 5.1 rồi ạ
tại máy bàn nhà e coi được mà k có cổng ra 5.1 , chỉ cho ra 2 kênh thôi , nghe k được hay lắm dù đã đầu tư dàn 5.1 rồi
còn một điều nữa là e muốn kết nối laptop với máy bàn nhà e có được k 2 máy xe với nhau ấy mà ), môdum nhà có 4 port, để e doal xong rồi copy qua laptop luôn cho tiện
kính mong được chỉ giáo, máu lắm rồi

Frog

Member

E cũng nghĩ như Pro nhưng trong setting của LCD ko có phần CĂN CHỈNH MÀM HÌNH! :((

LCD thường vẫn có các chế độ căn chỉnh đơn giản. để căn chỉnh thêm vào NVidia setting, hoặc Ati setting chịu khó mày mò tí là thấy phần căn chỉnh cho LCD thôi mà.

motonggia

Banned

LCD thường vẫn có các chế độ căn chỉnh đơn giản. để căn chỉnh thêm vào NVidia setting, hoặc Ati setting chịu khó mày mò tí là thấy phần căn chỉnh cho LCD thôi mà.

Dạ vâng! Sắp có KẾT QUẢ rùi đây ah!... Vì E đang rất cố gắng!

[-X

Bên trên