[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Tìm các mem ở Hải phòng và nhờ tư vấn mua hệ thống htpc

Theo mình, bạn đầu tư thế này:

LCD 32" LG -> 10 triệu
Loa Logitech Z5500 -> 6.5 triệu
HTPC -> 8.5 triệu

Về HTPC bạn có thể tham khảo cụ thể tại thread này:
http://hdsaigon.com/diendan/showthread.php?t=375

Nếu gặp vướng mắc, bạn cứ đưa lên đây, anh em sẽ tư vấn giúp đỡ.

locke1602

Well-Known Member

Đâu cần lập hội đâu bạn, đây đã là HDVietnam rồi mà, bạn cứ post bài lên đây, anh em sẽ tập hợp lại giúp bạn, anh em đồng hương cũng vào đây luôn, tiện hơn không.

nab2195

Member

ở Hnội và sài gòn có nhiều cao thủ Hd quá, không biết ở hải phòng có mem nào không nhỉ, phải thành lập hội thôi, nhìn các bro phương khác tung hoành thế này thì bực mình và tự ái quá. mình đang chuẩn bị mua thiết bị HD, nhờ toàn thể các mem trên diễn đàn tư vấn nhé, 25 triệu gói gọn, bao gồm cả HTpc và LCD 32 inch, loa. điện thoại của mình: 0989 094 885 nick yahoo: ndtienhpwsco

:d
Bác chỗ nào HP _ em dân HN nhưng xuống đấy chơi suốt và có nhiều bạn ở đấy _ hôm nào xuống anh em ta giao lưu . Nhà em ở chỗ Đà Nẵng .

nab2195

Member

LCD 32" LG -> 10 triệu
HTPC -> 8.5 triệu

Theo em nếu chỉ là HTPC thì 8,5 là quá thoải mái rồi _ có thể dồn sang bên kia để lên con LCD _ riêng em thì khoái như vậy :D

phuong

Member

Theo em nếu chỉ là HTPC thì 8,5 là quá thoải mái rồi _ có thể dồn sang bên kia để lên con LCD _ riêng em thì khoái như vậy :D

HTPC giá đó là ổn, nếu như có dồn tiền qua cho LCD thì cũng dồn khoảng 1-2 triệu -> không cải thiện cho mấy với LCD giá đó

:d
Bác chỗ nào HP _ em dân HN nhưng xuống đấy chơi suốt và có nhiều bạn ở đấy _ hôm nào xuống anh em ta giao lưu . Nhà em ở chỗ Đà Nẵng .

nhà anh ở ngõ 258 đà nẵng, ngõ đào an. em qua chơi nhé, 0989094885

LCD 32" LG -> 10 triệu
HTPC -> 8.5 triệu

mình cảm ơn các bạn trong diễn đàn tư vấn. mình đã xem qua cấu hình bạn link rồi, ngoài hphòng ko có loại main đó, bạn tư vấn cho mình chi tiết thêm nhé: từ main, card màn hình và quan trọng nhất là với giá cả phải chăng mà anh em ta vẫn xem được 1080p . ngoài ra mình có một đề nghị này mod Chip xem có được hay không: Làm một chương trình tổng hợp về HD và HTpc của các diễn đàn để tặng các mem hd vietnam. dự án này cần rất nhiều nhân lực và time. mong mod suy nghĩ và cho ý kiến

Chỉnh sửa lần cuối:

Đâu cần lập hội đâu bạn, đây đã là HDVietnam rồi mà, bạn cứ post bài lên đây, anh em sẽ tập hợp lại giúp bạn, anh em đồng hương cũng vào đây luôn, tiện hơn không.

uh, bạn nói phải đó, thanks. đừng tự ái nhé.

GENERALS

Ban Quản Trị

mình cảm ơn các bạn trong diễn đàn tư vấn. mình đã xem qua cấu hình bạn link rồi, ngoài hphòng ko có loại main đó, bạn tư vấn cho mình chi tiết thêm nhé: từ main, card màn hình và quan trọng nhất là với giá cả phải chăng mà anh em ta vẫn xem được 1080p . ngoài ra mình có một đề nghị này mod Chip xem có được hay không: Làm một chương trình tổng hợp về HD và HTpc của các diễn đàn để tặng các mem hd vietnam. dự án này cần rất nhiều nhân lực và time. mong mod suy nghĩ và cho ý kiến

GEN ko biết và chưa rõ lắm về ý kiến của bro, "chương trình tổng hợp về HD & HTPC của các diễn đàn để tặng a/e HDVN" >>> cụ thể ở đây là chương trình gì hả bro (bài post chi tiết thông tin, hình ảnh của các dàn HT ở các diễn đàn khác or chương trình cụ thể gì nữa ???). Mong bro cho ý kiến để mọi người rõ hơn.?!?!

Riêng về ý kiến như bên trên GEN nói, tổng hợp các dàn Home Theater ở các diễn đàn khác của Việt Nam chúng ta thì chưa nhưng ở các diễn đàn nước ngoài thì hiện tại GEN đang tập hợp tài liệu và sẽ cố gắng post lên 1 thread chuyên biệt cho toàn thể a/e HDVN tiện theo dõi và tham khảo cho hướng phát triển của bộ dàn HT cho chính mình ^^

buihung

Administrator

Em cũng ở Hải Phòng đây.

To: Gen
Theo mình nghĩ thì hdvietnam nên làm một cuốn sổ tay (chạy trên nền chtrình gì thì mọi người cho ý kiến, me: *.chm) tập hợp các bài viết, bản dịch xung quanh về kiến thức, kinh nghiệm sử dụng HD, HTPC, loa, TVix...., cần đưa ra thông tin về những mem VIP trên các diễn đàn của Việt Nam giỏi về từng lĩnh vực liên quan đến HD, những mem có lưu lượng film HD nhiều để các mem # có thể liên lạc trao đổi film, bổ sung tổng hợp những địa chỉ mua bán hàng linh phụ kiện tại các vùng trên cả nước để cho all đều có thể dễ dàng tiếp cận được với công nghệ đỉnh cao.

buihung

Administrator

To: Gen
Theo mình nghĩ thì hdvietnam nên làm một cuốn sổ tay (chạy trên nền chtrình gì thì mọi người cho ý kiến, me: *.chm) tập hợp các bài viết, bản dịch xung quanh về kiến thức, kinh nghiệm sử dụng HD, HTPC, loa, TVix...., cần đưa ra thông tin về những mem VIP trên các diễn đàn của Việt Nam giỏi về từng lĩnh vực liên quan đến HD, những mem có lưu lượng film HD nhiều để các mem # có thể liên lạc trao đổi film, bổ sung tổng hợp những địa chỉ mua bán hàng linh phụ kiện tại các vùng trên cả nước để cho all đều có thể dễ dàng tiếp cận được với công nghệ đỉnh cao.

Bản thân hdvietnam đã là cuốn sổ tay này rôì mà.

havu

Lúc trước, mình có burn cho 1 bạn ngoài HP tổng cộng 500G bằng DVD và chuyển qua cho bạn. Bạn í vẫn còn nợ mình 20k mà kg thèm trả. Chắc quên.

E liên lạc với bạn đó xin chép laị, vì bạn í cũng khá nhiệt tình.

ngohaan81 (03/12/2007 15:07:12): Ngô Minh Hải, số 14, ngõ phụ 8/358 Đà Nẵng, 358 Đà Nẵng, Q.Hải An, Tp.Hải Phòng - DT 0912811753

nick yh là ngohaan81

Mình cũng dân HP
mình nghĩ bạn nên đầu tư vầy thì hơn
LCD sony32"~13t
HTPC:7T(mình tính thử òi)
Creative GigaWorks 500 : 320$

Mình cũng dân HP
mình nghĩ bạn nên đầu tư vầy thì hơn
LCD sony32"~13t
HTPC:7T(mình tính thử òi)
Creative GigaWorks 500 : 320$

Nếu HTPC 7 triệu thì mình e là không mua nổi cấu hình bạn đưa ra. Bạn mua ở đâu? có lkiện nào là secondhand ko? cho mình số mobile của bạn nhé.
Mình định sử dụng cấu hình thế này: (mình dự tính dùng thử dòng AMD -> nên ko có kinh nghiệm về dòng này)
Main: 100 $
GIGABYTE™ GA-MA78SM-S2H (rev. 1.0) NVIDIA GeForce 8200 chipset - Socket AM2 và AM2+ support to AMD Phenom X3/ Athlon X2 processorProcessor ~ tích hợp VGA Graphic Geforce™ 8200 upto 256MB w/TV-Out, S-Video & HDMI / DVI interface + SOUND card 8 CHANNEL w/Hi-Digital audio + LAN card Gigabit 1000Mbps ~ 2*DIMM Dual channel DDR2 800/1066MHz upto 8GB ~ 6*SATA2 RAID 0, RAID 1, RAID 5, RAID 0+1 and JBOD + 12*USB + D-Sub, DVI-D, HDMI port
Khe PCI-Express 16X slot rời công nghệ NVIDIA Hybrid SLI support với PCI-E chuẩn 2.0
Công nghệ Solid Capacitor for CPU VRM / AMD OverDrive Support / AMD Phenom™ processors.
nVIDIA Hybrid Graphics Technology support / Pass HDMI 1.3 certification, support Full HD 1080p
Con nay ko có eSata, các bạn tư vấn mua card eSata ở đâu cho mình nhé.

CPU: 74$

dòng AMD X2 DUAL-CORE (2 NHÂN) SOCKET AM2
Athlon64 Dual-Core X2-5000+ (2x2.6GHz, 2x640KB, 2000MHz, AM2)----

Ram:26$ x 2 = 52 $

1GB DDR2 800MHz KINGMAX™ 240pins PC2-6400

HDD: 160Gb ~ 55$
Dùng ổ cứng dung lượng vừa phải, còn chép phim thì lưu External

Các bạn tư vấn case + nguồn cho mình: Mình thich case nằm, vỏ case compact cũ (có sẵn rồi màu trắng, đang định phun sơn lại) thì có lắp được vào main này ko? Nguồn thì chưa có: chưa biết sử dụng nguồn nào cho phù hợp với công suất của những linh kiện (ko có thông số kỹ thuật), các bạn giúp mình nhé.
Muốn lắp bộ điều khiển từ xa, thấy trên Hà nội có bán khoảng 180K, mình quên mất địa chỉ web, hàng sx tại Vnam. Bạn nào nhớ thì cho mình địa chỉ nhé.

Tổng cộng 355 $ ~ 6TRiệu

chưa kể nguồn + case + loa

Đây là giá tại http://cpn.com.vn/ một cửa hàng ở tp Hải phòng
Nếu trên Hnội có chỗ nào rẻ hơn hoặc hàng second hand mà vẫn còn ngon thì các bạn cũng tư vấn luôn. Mình cảm ơn các bạn trước

Chỉnh sửa lần cuối:

Lúc trước, mình có burn cho 1 bạn ngoài HP tổng cộng 500G bằng DVD và chuyển qua cho bạn. Bạn í vẫn còn nợ mình 20k mà kg thèm trả. Chắc quên.

E liên lạc với bạn đó xin chép laị, vì bạn í cũng khá nhiệt tình.

ngohaan81 (03/12/2007 15:07:12): Ngô Minh Hải, số 14, ngõ phụ 8/358 Đà Nẵng, 358 Đà Nẵng, Q.Hải An, Tp.Hải Phòng - DT 0912811753

nick yh là ngohaan81

Cảm ơn bác. Nếu gặp bạn đó, em sẽ lưu ý chuyện này. Bác cho em hỏi chất lượng HD ghi ra đĩa DVD sau đó copy lại HDD thì có còn h/ ảnh tốt ko? Bác có bao giờ ra Hphòng công tác ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

Bản thân hdvietnam đã là cuốn sổ tay này rôì mà.
Bạn nói cũng có phần đúng, nhưng ý mình là chỉ những bài hay, tổng hợp kiến thức trong cácdiễn đàn, nghĩa là cần có người tập hợp được tất cả ý kiến, kiến thức bổ ích đang rải rác ko tập trung ở mọi diễn đàn (tinh hoa) up lên cho mọi người xem. các mem ko phải mất time lăn lộn tìm kiếm trên mạng

havu

Cảm ơn bác. Nếu gặp bạn đó, em sẽ lưu ý chuyện này. Bác cho em hỏi chất lượng HD ghi ra đĩa DVD sau đó copy lại HDD thì có còn h/ ảnh tốt ko? Bác có bao giờ ra Hphòng công tác ko?

Kg cần phải lưu ý đâu e.

Lưu lại trên dvd là hình thức lưu trữ, chứ kg phải là nén laị, nên chẳng bị gì.

Đi hải phòng công tác thì ít, nhưng đi thăm stanley hồ và cởi gà thì nhiều. hơ hơ

buihung

Administrator

CPU: 74$ x 2 = 148$[/B][/COLOR]
AMD X2 DUAL-CORE (2 NHÂN) SOCKET AM2
Athlon64 Dual-Core X2-5000+ (2x2.6GHz, 2x640KB, 2000MHz, AM2)

Em không biết về kỹ thuật nên các thứ khác em không có ý kiến, chỉ thắc mắc mỗi chuyện bác mua CPU 2 nhân chứ đâu có phải mua 02 CPU nhỉ?

hoasoi25

Em cũng ở hải Phòng nhưng hiện tại đang học trên Hà Nội.Số ĐT:0982838786 nick:tunghp_it. Nếu mà bác định mua HTPC với tầm 8 triệu thì rất dễ.Em Nói thật là các cửa hàng bán máy tinh tại hải phòng bán rất đắt mà nhiều thứ ko có sẵn toàn phải đặt trên Hà Nội nếu bác có khả năng mua được trên Hà Nội thì tốt nhất. Tại sao bác ko mua con chip AMD này:
AMD Phenom™ X3 Triple-Core 8450 (socket AM2+)=137$ ( 3 nhân nhé bác) giá tại Mai Hoàng

Bên trên