Tư vấn cấu hình xem Full HD, 3D Bluray

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Tư vấn cấu hình xem Full HD, 3D Bluray

Ram của bạn có vẻ hơi ít, ngoài ra main bạn đời cũ thì nâng cấp cũng khá khó. Theo mình thì có thể nâng RAM và kiếm 1 con SSD tầm 60G đề cài Soft và OS thì có thể đáp ứng phần nào yêu cầu của bạn.

mình đang tính nâng main H61 và I3 540 mua đồ cũ thiệt hại gần 2tr,đang gom lúa để nâng con ram,và đẩy main và cpu rũ,ram đi hết,để vga và sound card lại thui

taibt

Chào các bác.
Các bác tư vấn giúp em cấu hình chơi tết như bác chủ Xem Full HD, 3D Bluray, nghe nhạc Loss, không game gủng gì cả.
Tổng khoảng 3 triệu (ổ cứng 2T đã có).
Em cảm ơn.

sircuong1303

Well-Known Member

Chào các bác.
Các bác tư vấn giúp em cấu hình chơi tết như bác chủ Xem Full HD, 3D Bluray, nghe nhạc Loss, không game gủng gì cả.
Em cảm ơn.

bác đã có HDD, nhưng với 3 triệu thì quá khó để dựng case mới vì riêng cpu+main mới đã hết gần 3 triệu rùi. Với 3 triệu thì bác chịu khó kiếm dàn 2nd nào đó thui.

taibt

bác đã có HDD, nhưng với 3 triệu thì quá khó để dựng case mới vì riêng cpu+main mới đã hết gần 3 triệu rùi. Với 3 triệu thì bác chịu khó kiếm dàn 2nd nào đó thui.

Cảm ơn bác,
Hàng dùng rồi cũng được bác ạ, phim ảnh phục vụ bà con, còn em thì nghe nhạc. Em tính mua cái máy tính Hitachi cũ nhỏ nhỏ xinh xinh nhưng sợ cấu hình không đáp ứng. Các bác có biết chỗ nào bán hàng cũ uy tín ở HN thì giới hiệu giúp.
Em cảm ơn.

P/s: Các bác tập trung cho em cái Main và CPU (em mù tịt về khoản này), còn ram thì có thể nâng cấp cắm thêm.

theo mìh thì cpu kia kô phù hợp đâu thà làm dòng core i3 hơn

---------- Post added 22-12-2013 at 13:43 ----------

Chào các bác.
Em cảm ơn.
hàng cũ cũng đc tầm 3 đến 4m

Bên trên