[Tư vấn] Chọn android box Himedia Q10 II hay HDPlayer Dune?

conmeomeo11

Member
Chào các bác, chả là em vừa sắm bộ Jamo + Denon 5.1 mà cần có đầu HD để xem phim. Em thấy nhiều bác đánh giá con Himedia Q10 II tốt, hình ảnh đẹp, âm thanh DTS-HDMA lẫn TrueHD 7.1,... Em phân vân với Dune HD TV-102 không biết nên chọn con nào :-w!!! Ở nhà có Ebop ATV520E rồi nhưng mà con này không chơi dc ISO Bluray, ko có DTS HD ....
Vì vậy cần các bác tư vấn giữa hai em này! Em ko cần phải có nhiều tính năng đâu, chỉ cần HDviet, Hayhaytv, Youtube,... (cái này thì cả 2 con đều có). Và quan trọng nhất là phải có hình ảnh, âm thanh tốt. Các bác tư vấn giúp, em cám ơn ^:)^

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Chọn android box Himedia Q10 II hay HDPlayer Dune?

Bác có so thì so Q10II với bèo nhất là Dune 303D chứ so với 102D thì mất mặt quá.

meocon

Well-Known Member

DUNE thì xem hdviet phảỉ mất phí .
Q10 II : free : 360p . có phí thì 720p và 1080p .

Chất lượng thì do đường truyền internet .

Youtube thì Q10II dễ sử dụng hơn .

conmeomeo11

Member

DUNE thì xem hdviet phảỉ mất phí .
Q10 II : free : 360p . có phí thì 720p và 1080p .

Chất lượng thì do đường truyền internet .

Youtube thì Q10II dễ sử dụng hơn .

Còn nếu so sánh về chất lượng hình ảnh và ạm thanh thì 2 cái ngang nhau hả bác>?

tienlequoc

Well-Known Member

Còn nếu so sánh về chất lượng hình ảnh và ạm thanh thì 2 cái ngang nhau hả bác>?
Em test trên tivi 55 inch rồi bác. Không thể phân biệt được chất lượng hình ảnh đâu. Còn âm thanh thì nếu bác passthrough qua Receiver xử lý thì như nhau cả thôi.

conmeomeo11

Member

Em test trên tivi 55 inch rồi bác. Không thể phân biệt được chất lượng hình ảnh đâu. Còn âm thanh thì nếu bác passthrough qua Receiver xử lý thì như nhau cả thôi.
Vậy giờ mà chơi phim HD thì chọn con nào trong số: Q10II, Q10II eMMC, Q5II hả bác?

tienlequoc

Well-Known Member

Bác đưa ra 3 con đó thì chọn Q10II eMMC chứ còn gì nữa. :))

tienlequoc

Well-Known Member

điểm khác duy nhất em thấy rất rõ ràng là bộ nhớ trong là eMMC thay cho nand flash của bản cũ cho thời gian khởi động máy cải thiện đáng kể. Là bản mới nên còn được hãng support chu đáo hơn.

conmeomeo11

Member

điểm khác duy nhất em thấy rất rõ ràng là bộ nhớ trong là eMMC thay cho nand flash của bản cũ cho thời gian khởi động máy cải thiện đáng kể. Là bản mới nên còn được hãng support chu đáo hơn.

VN có chỗ nào bán ko bác? Sao e thấy toàn Q10 II chứ ko có bản này

Bên trên