[Tư vấn]: Chọn HD box nào?

kbknkt

Ðề: [Tư vấn]: Chọn HD box nào?

Chẳng thấy bác nào lựa chọn giúp K100 hay EGREAT, chắc phải bốc thăm thôi. Bốc thăm không có thưởng :D

bl9heart

Mấy cái như EAGET hay EGREAT có bị giật khi xem mấy file 1080p khủng như Celine Live ko các bác nhỉ? (em thấy file này hay đc mang ra thử thì phải)

Em hỏi thêm là mấy con HD Box này cắm vào dàn đều phát DTS ngon lành các bác nhỉ?

ducloi

Mấy cái như EAGET hay EGREAT có bị giật khi xem mấy file 1080p khủng như Celine Live ko các bác nhỉ? (em thấy file này hay đc mang ra thử thì phải)

Em hỏi thêm là mấy con HD Box này cắm vào dàn đều phát DTS ngon lành các bác nhỉ?

Chạy tốt. bác à...

heeroyun

Member

em cũng lăn tăn giữa K100, M880 và R2A đây

K100 xài firmware của Popcorn hour hiện tại rất là ổn định rồi, hình ảnh thì vì là dòng Sigma nên chất lượng màu sâu hơn. M880 thì firmware còn chưa ổn định lắm, nghe thấy vài bạn còn bị cái IO error gì đó. Egreat R2A thì chip realtek đa năng, hỗ trợ chức năng tốt, thân thiện người sử dụng và load nhanh. Giá mấy con này cũng tương tự nhau, cứ lựa con nào vừa mắt thì lấy thôi.

PS: Nếu bạn cần K100 thì bên mình có :D

zebrahihi

Member

em đang lăn tăn lựa chọn giữa WD live tivi và extremer . các bác cho em lời khuyên với ạ

ntuandat

Member

Em xin các bác tư vấn chút, vì em là dân mới tập tành muốn thưởng thức HD.
1. Em đang có dàn HT AIO là HT 964TZ của LG - cái này thấy có để giải mã DTS luôn, có Dolby Pro Logic II rồi ôi thứ tùm lum
2. Em đang dự kiến là 1 em LCD LG luôn cho đồng bộ - tầm 37 inch có FUll HD nhưng giá chấp nhận được thoai hic hic. Đang nghèo. Nhờ các bác tư vấn 1 cái
3. Em đọc quá trời bài về HD Player, nhưng vẫn lăn tăn quá. Nên nhờ các bác tư vấn luôn
+ Em có budget tầm 4 triệu cho HD box. Nên chọn loại nào ?
+ Lúc đầu tính lấy cái WD TV, nhưng thấy có nhiều bác chê quá, nên cũng lăn tăn. Cái đầu tiêm em thấy nó gud (chắc cũng là cái duy I em biết :)) là giá. Nhưng giá em có thể đầu tư thêm chút xíu như trên.
+ Em cần HD PLayer thể hiện âm thanh tương đối tốt. Hình ảnh phải gud (vì đã lỡ lên HD mà hình ảnh không đẹp thì uổng quá) và phụ đề tiếng Việt tốt (vì bx không theo kịp phụ đề tiếng Anh
Tư vấn giúp em với.
Cám ơn các bác nhiều

toannh

Em xin các bác tư vấn chút, vì em là dân mới tập tành muốn thưởng thức HD.
1. Em đang có dàn HT AIO là HT 964TZ của LG - cái này thấy có để giải mã DTS luôn, có Dolby Pro Logic II rồi ôi thứ tùm lum
2. Em đang dự kiến là 1 em LCD LG luôn cho đồng bộ - tầm 37 inch có FUll HD nhưng giá chấp nhận được thoai hic hic. Đang nghèo. Nhờ các bác tư vấn 1 cái
3. Em đọc quá trời bài về HD Player, nhưng vẫn lăn tăn quá. Nên nhờ các bác tư vấn luôn
+ Em có budget tầm 4 triệu cho HD box. Nên chọn loại nào ?
+ Lúc đầu tính lấy cái WD TV, nhưng thấy có nhiều bác chê quá, nên cũng lăn tăn. Cái đầu tiêm em thấy nó gud (chắc cũng là cái duy I em biết :)) là giá. Nhưng giá em có thể đầu tư thêm chút xíu như trên.
+ Em cần HD PLayer thể hiện âm thanh tương đối tốt. Hình ảnh phải gud (vì đã lỡ lên HD mà hình ảnh không đẹp thì uổng quá) và phụ đề tiếng Việt tốt (vì bx không theo kịp phụ đề tiếng Anh
Tư vấn giúp em với.
Cám ơn các bác nhiều

Mình khi nâng cấp HD Player cũng loay hoay mất mấy ngày, xem thấy nhiều cái hay, đẹp và mình chọn 1 trong 3: TVIX 7000A, 6600, và HDX-1000 là những thương hiệu tên tuổi. Sau đó mình đã QD mua HDX-1000 và bây giờ thấy ok với nhu cầu của mình. Hình thức đẹp, và đựoc nhiều forum đánh giá cao thương hiệu HDX.

Sau này ra nhiều thương hiệu mới, cũng có thể tốt nhưng theo mình bác sắm cái nào được nói đến nhiều ấy, thì good, chứ mua cái mới ra, cả tên cũng mới thì chưa trải nghiệm ra sao!

Cái WD có dở là không hỗ trợ TrueHD và DTS-HD pass though!

metzelder

có bác nào biết về DNet R7300 và R8300 k? cái này đang giới thiệu bên hdvnbits nhưng em k biết nó có ưu,nhược nào nữa!!!hixhxhxi

heeroyun

Member

Có gì bạn lên đó luôn để được tận quan chứng kiến sản phẩm đi, ko thì bên Halo có chương trình dùng thử 3 ngày, ko chịu thì sẵn sàng trả lại tiền mà :))

anh_va_em

Thưa các bác ! em tập tành vào đây mới được 3 ngày, nhưng thú thực là em đạng bị bội thực về thông tin. như là đi vào mê trận ý ehehehehe. các bác thông cảm cho em.
hiện tại em có 1 con SS led 40b7000. 1 dàn sony mua năm 1995, ehehheeh nó vẫn còn tốt lắm ạ, 1 bộ loa microlab 5.1. theo các bác thì nên mua con HD nào thì ok, Thanks

heeroyun

Member

Mua Himedia 300, ra Analog 5.1 ngon lành. Lại tận dụng hết chức năng của realtek và giá phải chăng

albatron

Member

mình nghe nói chip realtek không mượt bằng chip sigma phải k?

heeroyun

Member

Nếu TV của bạn dưới 40" thì ko cần quan tâm đến mấy cái đó lắm..

Bên trên