[Tư vấn]: Chọn HD box nào?

babefaces31

Ðề: Chọn HD box nào?

Xin chào tất cả thành viên của đại gia đình HDVN ! Mình là thành viên mới tinh gia nhập HD forum, mình thực sự không có nhiều chuyên môn và kiến thức kỹ thuật về cách thức lắp đặt xem phim HD nên rất muốn diễn đàn và anh Chip tư vấn giúp đỡ những người mới như mình.
Nhà mình hiện đang có 1 LCD Sony 32" dòng V ( HD ready ), một bộ dàn home theatre Sony DZ590k 5.1. Nhờ anh chip và cả nhà tư vấn giúp mình nên mua thêm những gì ( HD box hay ổ cứng gì đó ?) để cả nhà mình có thể thưởng thức được những bộ phim HD chất lượng vào những giờ phút rảnh rỗi. ( Chi phí đầu tư khoảng 10tr đồng trở xuống).
Xin cảm ơn và chúc cả nhà khỏe !

Các bác ơi, có ai làm ơn tư vấn giúp em cái ! Thanks trước.

tdhvn

Active Member

Các bác ơi, có ai làm ơn tư vấn giúp em cái ! Thanks trước.
Như bác nói: "thực sự không có nhiều chuyên môn và kiến thức kỹ thuật về cách thức lắp đặt xem phim HD", vậy bác nên vào box HD Media player mà xem và tự mình chọn đi.

FULLHDVIETNAM

Xin chào tất cả thành viên của đại gia đình HDVN ! Mình là thành viên mới tinh gia nhập HD forum, mình thực sự không có nhiều chuyên môn và kiến thức kỹ thuật về cách thức lắp đặt xem phim HD nên rất muốn diễn đàn và anh Chip tư vấn giúp đỡ những người mới như mình.
Nhà mình hiện đang có 1 LCD Sony 32" dòng V ( HD ready ), một bộ dàn home theatre Sony DZ590k 5.1. Nhờ anh chip và cả nhà tư vấn giúp mình nên mua thêm những gì ( HD box hay ổ cứng gì đó ?) để cả nhà mình có thể thưởng thức được những bộ phim HD chất lượng vào những giờ phút rảnh rỗi. ( Chi phí đầu tư khoảng 10tr đồng trở xuống).

Bạn cần phải mua HD PLAYER và 1 ổ cứng từ 500GB-1500GB chi phí thì

HD PLAYER hổ trợ phụ đề tiếng Việt(Xtreamer, Kaiboer, AC PLAYON,MEDE8ER,EGREAT,ITAB, TVIX...) giá khoảng 3T~7T

Ổ cứng khoảng 2T5.

Tầm tiền 10T của bạn thì thoải mái rồi bạn nên coi nhiều loại máy khác nhau để tìm loại hợp nhu cầu của mình nhất.

babefaces31

Bạn cần phải mua HD PLAYER và 1 ổ cứng từ 500GB-1500GB chi phí thì

HD PLAYER hổ trợ phụ đề tiếng Việt(Xtreamer, Kaiboer, AC PLAYON,MEDE8ER,EGREAT,ITAB, TVIX...) giá khoảng 3T~7T

Ổ cứng khoảng 2T5.

Tầm tiền 10T của bạn thì thoải mái rồi bạn nên coi nhiều loại máy khác nhau để tìm loại hợp nhu cầu của mình nhất.

Cám ơn bác nhiều !
E định mua một con K200 ( vì thấy bác Chip khen wa ) và một ổ Seagate 1.5T ko biết có được ko ? Nhưng e ko rõ ổ 1.5T thì có thể chứa được bn phim ?
E là lính mới nên rất mong bà con giúp đỡ tư vấn một số địa chỉ uy tín để đi mua . E hien o Ha noi

lucky

Em là lính mới, cũng định tậu em K200, có Pác nào đang sài em này thì cho anh em một vài nhận xét để tham khảo nhé. Thanhks.

funeral

Bộ dàn Sony Dz590K của bác chạy ok ko, có vấn đề gì phải phàn nàn ko? Nghe nhạc thế nào, âm thanh ra sao?
Em cũng đang tính sắm bộ này, mà cũng ko biết có nên cố lên tý làm bộ dàn rời ko.

HDSaiGon

Super Moderators

Em là lính mới, cũng định tậu em K200, có Pác nào đang sài em này thì cho anh em một vài nhận xét để tham khảo nhé. Thanhks.

Nếu bạn đã có HDD gắn trong thì mua K200 khá ổn rồi.
Nếu đang có HDD gắn ngoài thì nên mua K100, tính năng như nhau mà giảm được 40$ chi phí.

toannh

Nhiều loại nhưng nhờ các bác tư vấn giùm nên mua HD Player nào hợp lý nhất có TrueHD và DTS-HD MA pass through, HDMI 1.3.

babefaces31

Bộ dàn Sony Dz590K của bác chạy ok ko, có vấn đề gì phải phàn nàn ko? Nghe nhạc thế nào, âm thanh ra sao?
Em cũng đang tính sắm bộ này, mà cũng ko biết có nên cố lên tý làm bộ dàn rời ko.

Cảm ơn bạn đã hỏi. Theo quan điểm của mình nếu có điều kiện thì nên sắm dàn rời là hay nhất. Còn muốn sắm đồng bộ và không có nhiều thời gian thì mua bộ dàn.
Về bộ 590K của Sony thì khi xem phim nghe qua đôi tai trâu của mình thì mình thấy chất lượng cao âm thanh rất tuyệt, sống động. Nhưng mà nghe nhạc thì có vẻ không hay bằng dàn Pioneer ( mình đã nghe dàn này rồi nên chỉ dám nhận xét bó hẹp như vậy thôi ). Tiếng bass nghe khá cứng và chói chứ không êm như Pioneer. Tuy nhiên tùy theo sở thích của bạn muốn nghe loại gì hơn hoặc túi tiền rủng rỉnh hơn thì sắm những bộ cao cấp hơn.
Tạm biệt !

SiPhuBacKi

egreat thị phần nhỏ, mình chưa tiếp xúc nhiều nên ko rõ, bạn gọi trực tiếp cho halo nhé.

Bác Chip ơi, thời điểm này bác đã có thông tin gì thêm về Egreat chưa? Nếu bác có rồi, bác cho mấy nhận xét để anh em đỡ lăn tăn. Em xem qua có con Egreat EG-R1 ở hangbinhdan liệu có bằng K200 không hả anh?

Bác cho em hỏi hangbinhdan các dịch vụ có OK không ạ?

Cảm ơn Bác nhiều 8->8->8->8->

Bác Chip ơi, thời điểm này bác đã có thông tin gì thêm về Egreat chưa? Nếu bác có rồi, bác cho mấy nhận xét để anh em đỡ lăn tăn. Em xem qua có con Egreat EG-R1 ở hangbinhdan liệu có bằng K200 không hả anh?

Bác cho em hỏi hangbinhdan các dịch vụ có OK không ạ?

Cảm ơn Bác nhiều 8->8->8->8->

Bác hỏi dư này thì bác CHIP trả lời sao 8->, còn vụ em R1 thì tương đối ổn chỉ có cái firmware chưa xử lý được phụ đề tiếng việt thì phải.

taixin

Active Member

mình sẽ lh với bạn chip nhờ tư vấn bộ hd nà ,,, nếu mà dẫn mình đi mua luôn thì còn gì bằng nữa hẹn một ngày gần nhất gặp mặt uống cà phễ giao lưu luôn nha

bo_tunglinh

Cảm ơn bác Chíp nhiều lắm! Cũng mong muốn bác cung cấp cho 1 vài địa chỉ bán HD box trong đó có bán Kaiboer 200 mà giá cả hợp lý, chất lượng bảo đảm. Xin cảm ơn bác nhiều!

hangbinhdan

Member

Ồ, hôm nay đọc topic này thấy nhắc đến hangbinhdan em. Em xin tham gia ý kiến về dịch vụ của em. Bên em đã đưa lên các dịch vụ thế nào thì em sẽ tìm mọi cách làm đúng như đã niêm iết và sẽ còn phải làm tốt hơn thế. Về các box HD player thì với những sản phẩm mới ra đời, đương nhiên sẽ cần phải có 1 thời gian để phát triển, chỉnh sửa lỗi này nọ mà không thể hoàn hảo ngay đợc. Vì vậy các bác cứ yên tâm mà chọn hàng rồi đâu sẽ vào đó hết.

Cảm ơn các bác đã quan tâm đến hangbinhdan.com

SiPhuBacKi

Ồ, hôm nay đọc topic này thấy nhắc đến hangbinhdan em. Em xin tham gia ý kiến về dịch vụ của em. Bên em đã đưa lên các dịch vụ thế nào thì em sẽ tìm mọi cách làm đúng như đã niêm iết và sẽ còn phải làm tốt hơn thế. Về các box HD player thì với những sản phẩm mới ra đời, đương nhiên sẽ cần phải có 1 thời gian để phát triển, chỉnh sửa lỗi này nọ mà không thể hoàn hảo ngay đợc. Vì vậy các bác cứ yên tâm mà chọn hàng rồi đâu sẽ vào đó hết.

Cảm ơn các bác đã quan tâm đến hangbinhdan.com

Thế Bác cho em hỏi khí không phải, theo bác thì Egreat EG-R1 liệu có bằng K200 không hả anh?

audio172

Member

có bác nào biết cho em hỏi tí , theo em biết hiện nay dung lượng của ổ cứng (hdd) là 2t , có loại nào cao hơn nữa không , chép nhiều film coi cho sướng

thank các bác

vkc

Well-Known Member

có bác nào biết cho em hỏi tí , theo em biết hiện nay dung lượng của ổ cứng (hdd) là 2t , có loại nào cao hơn nữa không , chép nhiều film coi cho sướng

thank các bác

Có nhưng là loại chuyên dụng, mắc lắm..Chỉ tính riêng giá của 01 ổ 2TB thì = giá của 2,7 cái 1TB

Bên trên