[Tư vấn] Chọn mạng cáp quang nào cho gia đình

rukawa90

Đợt này em quyết đầu tư quả cap quang về để kéo phim, đang phân vân giữa FPT và VNPT. Hiện tại thì thằng FPT đang có khuyến mại shock hơn nhưng cái chính em muốn nghe ý kiến các chuyên gia thường xuyên download xem của thằng nào ngon hơn. Em biết mấy cái này nhiều topic lắm rồi nhưng em tham khảo cứ thấy rối hết cả lên, nên nhờ các bác trực tiếp tư vấn cho.

Đây là của thằng FPT

Còn đây là VNPT

Em sử dụng gói thấp nhất :D ( gia đình mà, có phải doanh nghiệp đâu ;)) )

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Chọn mạng cáp quang nào cho gia đình

Nếu bác không chê Viettel thì giá cả Viettel thắng chắc 2 ông kia. Lắp luôn 2 line Viettel rồi mua 1 cái modem cân bằng 2 line là ngon luôn bác.

Cáp quang Viettel gói cước FTTH Eco 12Mpbs
Khách hàng lựa chọn:
Phí hòa mạng
100.000đ
Đóng trước cước 3 tháng: 1.050.000đ
( Số tiền đóng trước được trừ vào tháng thứ 13,14,15 )
Phí hàng tháng: 350.000đ

Ghi chú:- Tặng modem 4 cổng wifi, Khách hàng phải cam kết sử dụng liên tục trong 12 tháng, tính từ tháng thứ 2 sau tháng hòa mạng
.- Giá trên chưa bao gồm VAT 10%, giá cước hàng tháng áp dụng vĩnh viễn

Re: Ðề: [Tư vấn] Chọn mạng cáp quang nào cho gia đình

Nếu bác không chê Viettel thì giá cả Viettel thắng chắc 2 ông kia. Lắp luôn 2 line Viettel rồi mua 1 cái modem cân bằng 2 line là ngon luôn bác.

Cáp quang Viettel gói cước FTTH Eco 12Mpbs
Khách hàng lựa chọn:
Phí hòa mạng
100.000đ
Đóng trước cước 3 tháng: 1.050.000đ
( Số tiền đóng trước được trừ vào tháng thứ 13,14,15 )
Phí hàng tháng: 350.000đ

Ghi chú:- Tặng modem 4 cổng wifi, Khách hàng phải cam kết sử dụng liên tục trong 12 tháng, tính từ tháng thứ 2 sau tháng hòa mạng
.- Giá trên chưa bao gồm VAT 10%, giá cước hàng tháng áp dụng vĩnh viễn

sao bảo viettel host nước ngoài lởm lắm bác ạ.vnpt giá chát hơn 1 chút nhưng down host nước ngoài đã hơn

vu_vantien

Well-Known Member

Kéo trong nước: FPT
Nước ngoài: VNPT -_-

cris46

Member

Em dùng cáp quang của FPT, khá ổn :D

anh0424

Active Member

Thời điểm này thì nên chọn cáp quang FPT.

ProSkyR

Well-Known Member

Viettel eco ngon trong tầm tiền đó, còn down nước ngoài thì ban ngày ít nhất 550KB/s, đêm thì max

thq2009

Member

Mình cũng sắp chơi cáp quang mà kg bít VNPT và FPT ai down trên Fshare mạnh hơn cùng gói 12mb( gói cước 2 bên = nhau tầm 530k/tháng full vat)

chauint

Active Member

viettel 12mb, 385k/tháng. bao nhanh, fshare dc 1.5mb

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] Chọn mạng cáp quang nào cho gia đình

Để bác làm chuột bạch,tháng 9 mới lắp ^^

Hội eco trên hdvietnam và voz nhiều và có từ lâu rồi, bác đợi chuột bạch đến khi nào nữa ?
Hay đợi gói 12Mbps VNPT nó xuống = giá viettel =))

thq2009

Member

Hội eco trên hdvietnam và voz nhiều và có từ lâu rồi, bác đợi chuột bạch đến khi nào nữa ?

Cho mình xin cái link hội với bác.

thq2009

Member

ttlinhha

Well-Known Member

Em chuột bạch rồi đây bác, e ở chung cư Viettel độc quyền nên ko có lựa chọn như các bác. E dùng FTTB là loại bán quang thôi chứ ko lắp đc FTTH. Tốc độ test hầu như lúc nào cũng đc 12mb nhưng thực tế sử dụng chỉ khoảng 1,5 - 1,6mb/s thi thoảng lên đc 2mb/s. Khi lắp bên Viettel cũng cam kết tốc độ như FTTH mà em thấy ko dc tốt cho lắm. Tại e ko có sự lựa chọn chứ ko là e phang FPT cho lành

thq2009

Member

Em chuột bạch rồi đây bác, e ở chung cư Viettel độc quyền nên ko có lựa chọn như các bác. E dùng FTTB là loại bán quang thôi chứ ko lắp đc FTTH. Tốc độ test hầu như lúc nào cũng đc 12mb nhưng thực tế sử dụng chỉ khoảng 1,5 - 1,6mb/s thi thoảng lên đc 2mb/s. Khi lắp bên Viettel cũng cam kết tốc độ như FTTH mà em thấy ko dc tốt cho lắm. Tại e ko có sự lựa chọn chứ ko là e phang FPT cho lành
Kéo fshare VIp đc nhiu thế bác.

tusontay

Huyền Thoại

Nếu bác lắp FPT ở Hà Nội thì pm em nhé. :) Em gửi lại bác chút % uống nước (Em chỉ cần doanh số thôi). :D

Bên trên