Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

eolohd

Active Member
nhờ mấy bác tư vấn giùm là Model Ab nào có thể nói là ok nhất hiện nay. Mình quan tâm nhất là chạy nhanh, và ổn định.
Thank nhiều
Chỉ quan tâm đến tốc độ (nhanh) mà không cần các yếu tố khác như hình ảnh, âm thanh, offline, 3D v.v.. thì bạn cứ chọn con nào chạy chip Amlogic S912 là ngon. Nói về tốc độ thì chip này đang thuộc loại nhanh nhất, giá lại phải chăng. Yếu tố còn lại là thương hiệu và bảo hành, dịch vụ nữa thôi.
Trên các diễn đàn thì toàn thương gia thôi nên bạn cũng chỉ nên tin 50%, còn lại cần tự mình tìm hiểu và test trực tiếp là tốt nhất.

thanhhai5791

Mình đang muốn mua 1 con AB,nhờ các bác tư vấn. Nhu cầu của mình đơn giản,sắp xếp theo thứ tự giảm dần là K+ => karaoke cho các cụ => youtube cho trẻ con => có Usb cắm HDD ngoài để xem phim offline.

Mình dự định chi tầm 1tr5 cho cái đầu này. Về kết nối thì Wifi hay đi dây Lan đều được,tất nhiên ưu tiên Wifi cho gọn.

P/S: Thêm nữa em muốn hỏi hiện tại có những cách nào xem bóng bánh cuối tuần nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Mình đang muốn mua 1 con AB,nhờ các bác tư vấn. Nhu cầu của mình đơn giản,sắp xếp theo thứ tự giảm dần là K+ => karaoke cho các cụ => youtube cho trẻ con => có Usb cắm HDD ngoài để xem phim offline.

Mình dự định chi tầm 1tr5 cho cái đầu này. Về kết nối thì Wifi hay đi dây Lan đều được,tất nhiên ưu tiên Wifi cho gọn.

P/S: Thêm nữa em muốn hỏi hiện tại có những cách nào xem bóng bánh cuối tuần nhỉ?

- Himedia Q3 IV , Kiwi s3 plus : đáp ứng nhu cầu của a
- Tặng acc vip xem online
- Đây là bài review của MOD tienlequoc cho ae yên tâm , www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1196542
- Alo e tư vấn thêm cho

thanhcdth

Active Member
Bác tham khảo em92 2gb thử, cpu mạnh, hình ảnh đẹp, xem dc k+ đầy đủ

babyworm

Well-Known Member

Kiwi S3 Plus, Vinabox X9 hoặc Remix Mini 16GB.
Cần chi tiết và giá cả hợp lý bác alo cho em tư vấn cho.

nhan_nhi2005

Em muốn mua 1 con AB để xem phim HD, youtube qua kết nối wifi cho con tivi sony hết thời 46HX855. Giá tầm trên dưới 1 triệu. Nhờ các bác tư vấn dùm em với ạ.

babyworm

Well-Known Member
Cũng cần mua một AB giá 1.5 triệu trở về , mục đích để karaoke các bác tư vấn giúp.
1.5 trở về và karaoke bác nên tìm con nào có đường ra stereo là được.
Có thể xài Remix Mini 16GB, Vinabox X9 (tìm kiếm giọng nói được. Tìm bài hát karaoke trên Youtubel rất nhanh bằng giọng nói), Kiwi S3 Plus, EM95X... Những con này cũng chạy được MyK+

anh123em

Anh em cho mình hỏi: Con Enybox EKB368 dùng có ổn không ạ. Mình định mua một em vì cấu hình ổn.

thanhcdth

Active Member
Cũng cần mua một AB giá 1.5 triệu trở về , mục đích để karaoke các bác tư vấn giúp.
Tầm tiền này bác tham khảo EM92 2gb, T95z Plus của Enybox hoặc Pendoo T95u pro
Các box này dùng cpu s912, ram 2gb, hình ảnh và tốc độ bao ngon

Anh em cho mình hỏi: Con Enybox EKB368 dùng có ổn không ạ. Mình định mua một em vì cấu hình ổn.
Nó dùng khá ok đó bác, nhưng cpu rk3368 chạy hơi nóng, bác phải để nơi thoáng hay có quạt usb thổi thì nó chạy ngon, gpu mạnh nhưng chất lượng hình ảnh không đẹp, hơi bị sáng so với gpu mali

Bên mình đang còn một số trôi bảo hành, bác cần thì alo nha!, Có giá rẻ

anh123em

Tầm tiền này bác tham khảo EM92 2gb, T95z Plus của Enybox hoặc Pendoo T95u pro
Các box này dùng cpu s912, ram 2gb, hình ảnh và tốc độ bao ngon

Nó dùng khá ok đó bác, nhưng cpu rk3368 chạy hơi nóng, bác phải để nơi thoáng hay có quạt usb thổi thì nó chạy ngon, gpu mạnh nhưng chất lượng hình ảnh không đẹp, hơi bị sáng so với gpu mali

Bên mình đang còn một số trôi bảo hành, bác cần thì alo nha!, Có giá rẻ
Con đó so với Vinabox X9 thì sao bác. thấy mấy đứa bạn dùng X9 khá ok.

Bên trên