Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

meocon

Well-Known Member
Lâu quá không lên diễn đàn..
Các bác cho mình hỏi. Mình đang cần kiếm con android box giá <1tr thì có con nào ổn không nhỉ?

- Kiwi s1 , vinabox x2 , ngon bổ rẽ
- BH 1 năm chính hãng , tặng 4 acc vip .
- Alo e tư vấn thêm cho

babyworm

Well-Known Member
Lâu quá không lên diễn đàn..
Các bác cho mình hỏi. Mình đang cần kiếm con android box giá <1tr thì có con nào ổn không nhỉ?

Vinabox X2, X9, Kiwi S1, Kiwi S3 Plus. Alo em tư vấn cho sẽ có giá dưới triệu vì em có mã giảm giá cho bác.

tiendat0283

Bác thương gia nào tư vấn giúp.
Mình cần android tv box có dvb T2 giống như Mygica 1220 (đang dùng) nhưng giờ tìm kg thấy.Bác nào có android box có dvb T2 giúp mình nhé

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình cần android tv box có dvb T2 giống như Mygica 1220 (đang dùng) nhưng giờ tìm kg thấy.Bác nào có android box có dvb T2 giúp mình nhé

mấy loại tích hợp DVBT2 giờ ít đại lý nhập bán lắm anh vì cấu hình thường không cao. Giờ chủ yếu dùng android box thuần thôi A tham khảo mấy mẫu cấu hình cao chút và có thương hiệu là chạy cũng ổn rồi

meocon

Well-Known Member

Thua rùi , các model này giờ ko ai nhập , thui thì xem tv online qua internet đi a

nguyentrung0701

Em đang cần mua tivi box giá 1t5 quay đầu ạ, mọi người tư vấn giúp em, cho người có tuổi nên ưu tiên ổn định vs bảo hành, độ bền ạ

thanhcdth

Active Member
Nhu cầu người lớn tuổi không cao, bác tham khảo EM95x thử, bảo đảm hình ảnh đẹp, mạnh
Giao diện thì có shortcut, bạn chỉ cần đưa các ứng dụng cần thiết ra ngoài, người lớn chỉ cần click vô ứng dụng đó là xong, rất dễ

Em đang cần mua tivi box giá 1t5 quay đầu ạ, mọi người tư vấn giúp em, cho người có tuổi nên ưu tiên ổn định vs bảo hành, độ bền ạ

kodiitvplus

Well-Known Member
Vinabox X9 là phù hợp. Nếu anh cố thêm chút thì hiện tại có Himedia Q3 giá 1790k lại được tặng cả chuột bay km950 loại mới nhất hỗ trợ pin sạc nhé :)

tamaki

Well-Known Member
Mình hiện đang dùng HDlife V7. Nhưng gần đây mình đang có nhu cầu định xem phim bộ trực tuyến từ các trang web như pubvn chẳng hạn. Nghe nói là Android box thuận tiện cho việc này. Nên mình muốn hỏi là dùng model nào thì truy cập Internet thuận tiện, chất lượng ổn định, cho hình ảnh tốt. Và cho mình hỏi là thấy model Himedia có tặng kèm chuột bay. Chuột bay tức là chuột bluetooth phải không? Dùng chuột này thì khi cần gõ chữ có tiện không? Có cần phải mua bàn phím bluetooth không?

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình hiện đang dùng HDlife V7. Nhưng gần đây mình đang có nhu cầu định xem phim bộ trực tuyến từ các trang web như pubvn chẳng hạn. Nghe nói là Android box thuận tiện cho việc này. Nên mình muốn hỏi là dùng model nào thì truy cập Internet thuận tiện, chất lượng ổn định, cho hình ảnh tốt. Và cho mình hỏi là thấy model Himedia có tặng kèm chuột bay. Chuột bay tức là chuột bluetooth phải không? Dùng chuột này thì khi cần gõ chữ có tiện không? Có cần phải mua bàn phím bluetooth không?

Anh tham khảo himedia Q5Pro hoặc Q10Pro. Hai mẫu đầu bảng của himedia, khả năng xem offline giờ cũng đã vượt HDPlayer cả về hình ảnh và âm thanh rồi. Ngoài ra cũng được hãng nâng cấp lên android 7, thậm chí đã chạy được hệ điều hành android tv của google. Giao diện cũng được xây dựng độc quyền để tối ưu hóa cho người dùng, myk+ cũng chạy phè phè hết :)

thanhcdth

Active Member
Nhu cầu của bác chỉ cần mua android box tầm 1-1.5tr là ok, dư đáp ứng rồi

meocon

Well-Known Member

- A qua e đổi V7 bù lấy android box nha , xem online vô tư
- Tặng 4 acc vip xem phim
- Ship toàn quốc
- Alo e tư vấn thêm cho

conmuadem

Member
dưới 2tr thì loại nào ngon các bác ,mới cắt béng truyền hình cáp vì ít xem phí tiền

Bên trên