Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

babyworm

Well-Known Member
Theo em thì nó không ảnh hưởng tới chất lượng hình ảnh đâu. Nhưng nếu lấy loại nhỏ quá (ví dụ mấy loại stick hay nhỏ để mang đi du lịch) thì hiệu năng nó không cao lắm vì sẽ ảnh hưởng tới vấn đền tản nhiệt.

sumall

em muốn mua 1 con android box giá tầm dưới 1 triệu
nhu cầu chỉ là xem truyền hình HD, các kênh như iTv, Cinemax, HBO, các kênh địa phương... và chỉ cần bật lên là chạy vì để xài cho ba mẹ xài, và ba mẹ thì không có rành vụ chỉnh chọt này nọ
Ngoài ra không có nhu cầu nào khác
Cái nào có thể xài ổn định lâu dài, các bác tư vấn giúp em với. Đội ơn ạ:D
Bác vào shop của em tại: https://sumall.vn/android-tv-box. Inbox em tặng bác mã giảm giá nhé.

kodiitvplus

Well-Known Member
em muốn mua 1 con android box giá tầm dưới 1 triệu
nhu cầu chỉ là xem truyền hình HD, các kênh như iTv, Cinemax, HBO, các kênh địa phương... và chỉ cần bật lên là chạy vì để xài cho ba mẹ xài, và ba mẹ thì không có rành vụ chỉnh chọt này nọ
Ngoài ra không có nhu cầu nào khác
Cái nào có thể xài ổn định lâu dài, các bác tư vấn giúp em với. Đội ơn ạ:D

Không biết các cụ ở nhà có hợp android box không nữa. Nếu ok thì cũng nhiều loại phù hợp. Ở gần thì anh qua showrom bên em nhấc tạm một chiếc về thử. Ok thì đẹp quá, không phù hợp mang gửi lại bên em :)

denon2807

Member
Em đang định thay cái HD player cũ của em (Tvix N1) nhưng đang phân vân giữa Agreat A10 và Himedia Q10. Em thấy 2 con này chức năng và cấu hình ngang nhau nhưng A10 lại có giá cao hơn. Nhìn hình dáng bên ngoài (qua hình trên mạng thôi chức thực tế thì em chưa được thấy) thì em thích Agreat A10 hơn.
Có bác nào có kinh nghiệm với 2 TV Box này cho em xin lời khuyên với.

Mình nghĩ nên mua q10.chip xử lý ngang nhau.himedia họ bán hàng cũng khá lâu và uy tín.fimware cũng thấy cập nhập thường xuyên dành cho q10

Flatland

Well-Known Member
Một sản phẩm được "sinh sau, đẻ muộn" mà họ táng cho cái giá cao hơn một sản phẩm đã được khẳng định vị trí trên thị trường thì chắc chắn sản phẩm của họ phải có cái gì đó đáng giá thì họ mới dám làm vậy.
Hơn nữa là một sản phẩm cung cấp cho thị trường thế giới chứ ko phải riêng cho Việt Nam, tức là sẽ được kiểm chứng qua việc trải nghiệm của các tay chơi cỡ bự trên thế giới nên chắc họ phải có cái gì đó hơn.

Lucky76

Well-Known Member
Nếu tiền không thành vấn đề + yêu cầu cao hơn 1 chút thì A10 mà xúc, ngược lại đắn đo thì cứ Q10 Pro.
Mà ko biết A10 có chơi myK+ được ko nhỉ?

tech360

Member
Em đang định thay cái HD player cũ của em (Tvix N1) nhưng đang phân vân giữa Agreat A10 và Himedia Q10. Em thấy 2 con này chức năng và cấu hình ngang nhau nhưng A10 lại có giá cao hơn. Nhìn hình dáng bên ngoài (qua hình trên mạng thôi chức thực tế thì em chưa được thấy) thì em thích Agreat A10 hơn.
Có bác nào có kinh nghiệm với 2 TV Box này cho em xin lời khuyên với.
Vote cho A10 nhé bác, ở trải nghiệm người dùng thì thực sự nên mua, bác nên đến đơn vị nào phân phối cả 2 mẫu này và test thử trực tiếp để có cái trải nghiệm thực tế và lựa chọn nó dễ hơn. Nhưng nếu đã là dân chơi HDPlayer rồi thì A10 sẽ hay cho bác

tech360

Member
Các bác nào xài đầu phát Android rồi thì cho em hỏi ngu một cái là size máy lớn hay nhỏ có ảnh hưởng gì đến chất lượng hình ảnh đầu ra không các bác?
Thật ra chất lượng hình ảnh không phụ thuộc vào size mà phụ thuộc vào chất lượng phần cứng cũng như phần mềm, nhưng khổ lỗi hiện tại những con có cấu hình cao mà cho chất lượng hình ảnh tốt thì lại thường là những con có kích thước to như: Himedia Q10 Pro, Egreat A10, Zidoo X9S...

tanhuy_hd

Active Member
Chất lượng do main , chip ....
còn size cũng tùy , giống như android box thì tốt hơn android stick

denon2807

Member
Không biết Agreat A10 chạy Android 5.0 thì có vấn đề gì với các ứng dụng khác (xem online) hiện nay hay không?

Flatland

Well-Known Member
Các ứng dụng phim bản quyền (có sử dụng HDCP) như myK+, Fim+, Danet đều chưa xem được bác ơi.

Lucky76

Well-Known Member
Các ứng dụng phim bản quyền (có sử dụng HDCP) như myK+, Fim+, Danet đều chưa xem được bác ơi.
Thấy mod Tiến nói A10 thắng Q10 Pro toàn diện tưởng đâu chơi được myK+ và lên android 7 luôn rồi chứ. Nếu tiền bạc rủng rỉnh và nhu cầu HDP cao 1 chút thì đầu tư A10 cũng hợp lý.

kodiitvplus

Well-Known Member
Anh qua hẳn showrom bên em ( HN ) để trải nghiệm. Thích mẫu nào thì lấy mẫu đó. Trên này nhiều bác cũng đánh giá A10 cao hơn, cá nhân em thấy A10 mới ra cũng có những tính năng hay, còn Himedia thì nỏi tiếng trước nay rồi nên em cũng miễn tư vấn thêm. :)

Hư hỏng

Active Member
Toàn thương gia vào pr trá hình.
Theo mình là 1 người dùng, mình nói chân thành là 2 sp này tương tự nhau, xem online ok, xem offline thì bình bình.
Cứ thằng nào rẻ thì chiến.
Còn nếu tiền nong is no problem thì thích thằng nào xúc thằng đó hoặc xúc cả 2 về trải nghiệm rồi chia sẻ cho mọi người.
Đừng tin vào những lời khuyên trên này toàn các shop tạo nick clone vào để pr hàng thôi.

Hieuhienvn

Member
Một sản phẩm được "sinh sau, đẻ muộn" mà họ táng cho cái giá cao hơn một sản phẩm đã được khẳng định vị trí trên thị trường thì chắc chắn sản phẩm của họ phải có cái gì đó đáng giá thì họ mới dám làm vậy.
Hơn nữa là một sản phẩm cung cấp cho thị trường thế giới chứ ko phải riêng cho Việt Nam, tức là sẽ được kiểm chứng qua việc trải nghiệm của các tay chơi cỡ bự trên thế giới nên chắc họ phải có cái gì đó hơn.
Người đẳng cấp nên bác nhìn nhận vấn đề có khác người :) tiền nào của đó, người bình dân thì nhu cầu bình dân nên Himedia sẽ phù hợp hơn, còn sản phẩm Egreat thuộc sản phẩm cao cấp nên chỉ giành cho người có nhu cầu cao cấp và tất nhiên là những người này mới có đủ khả năng chi tiền để hưởng lợi ích và giá trị của sản phẩm chất lượng hơn mang lại cho họ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên