Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

dknight

Member
Hi các bác, mình đang dùng Himedia Q8 iv, nhưng thao tác có vẻ chậm. Nếu nâng cấp thì các bác tư vấn con nào ngon nhé. Ưu tiên thứ tự là film offline->online->thao tác mượt->ko cần game :D (Đang nghía q5/q10 pro)

Lâu lắm ko có thời gian xem phim ảnh, hôm nay quay lại nhờ các bác tư vấn mua mới một AB. Nhu cầu của em như sau:
Hiện trạng:
Rec + hệ thống loa 5.1 nên e cần pasthrough hoàn toàn
Dac+amp+ loa để nghe lossless nên em cần box support càng nhiều định dạng lossless càng tốt. Nếu hỗ trợ cả các định dạng của apple thì tuyệt vời.
Ưu tiên chất lượng hình ảnh, không giật lag khi hoạt động. Chất lượng nghe nhạc thì tạm tạm là ok rồi vì nghe tiện thôi.
Khi xem phim thì qua rec, khi nghe nhạc chọn cổng out khác mà không phải cắm rút phiền phức.
Nghe nhạc thì không cần bật màn hình tv, có app gì để điều khiển trên điện thoại.
Tương thích tốt với NAS bufffalo, time machine
Có airplay, có cả bluetooth thì tốt
Kodi, xem trực tiếp phim trên fshare, bóng đá...
Giao diện đẹp, dễ sử dụng. Không cần có ổ gắn trong, nhưng có cổng usb 3.0 thì tốt. Lan 1gb, wifi khoẻ, có optical.
Hình thức máy đèm đẹp tí. Hoạt động mát mẻ, ổn định khôgn bị bug lặt vặt, cái tizzbird cũ nóng tới mức nứt cả cái kệ gỗ nhà em.

Cám ơn các bác nhiều
.

kodiitvplus

Well-Known Member
Hi các bác, mình đang dùng Himedia Q8 iv, nhưng thao tác có vẻ chậm. Nếu nâng cấp thì các bác tư vấn con nào ngon nhé. Ưu tiên thứ tự là film offline->online->thao tác mượt->ko cần game :D (Đang nghía q5/q10 pro)

Chọn Q10 nếu muốn đảm bảo đầy đủ nhất ( bộ nhớ trong gấp đôi Q5, có khay gắn ổ cứng )
Chọn Q5 nếu muốn đảm bảo giá thành hợp lý nhất mà chất vẫn đảm bảo
Cá nhân em thì em chọn Q10.
Bên em vẫn đang có chương trình tặng chuột bay KM950 khi mua kèm Q10. Ngoài ra sẽ vẫn có chế độ giá ưu đãi cho anh em thành viên diễn đản. Chi tiết anh có thể inbox hoặc ola sđt ở avata của em

kodiitvplus

Well-Known Member
Lâu lắm ko có thời gian xem phim ảnh, hôm nay quay lại nhờ các bác tư vấn mua mới một AB. Nhu cầu của em như sau:
Hiện trạng:
Rec + hệ thống loa 5.1 nên e cần pasthrough hoàn toàn
Dac+amp+ loa để nghe lossless nên em cần box support càng nhiều định dạng lossless càng tốt. Nếu hỗ trợ cả các định dạng của apple thì tuyệt vời.
Ưu tiên chất lượng hình ảnh, không giật lag khi hoạt động. Chất lượng nghe nhạc thì tạm tạm là ok rồi vì nghe tiện thôi.
Khi xem phim thì qua rec, khi nghe nhạc chọn cổng out khác mà không phải cắm rút phiền phức.
Nghe nhạc thì không cần bật màn hình tv, có app gì để điều khiển trên điện thoại.
Tương thích tốt với NAS bufffalo, time machine
Có airplay, có cả bluetooth thì tốt
Kodi, xem trực tiếp phim trên fshare, bóng đá...
Giao diện đẹp, dễ sử dụng. Không cần có ổ gắn trong, nhưng có cổng usb 3.0 thì tốt. Lan 1gb, wifi khoẻ, có optical.
Hình thức máy đèm đẹp tí. Hoạt động mát mẻ, ổn định khôgn bị bug lặt vặt, cái tizzbird cũ nóng tới mức nứt cả cái kệ gỗ nhà em.

Cám ơn các bác nhiều
.

Q5Pro anh nhé. Best choise :)

Cám ơn các bác kodiitvplus và meocon đã tư vấn. Chỉ còn 1 vấn đề nữa đó là Q10 có hỗ trợ định dạng phân vùng ổ cứng khác như ext không?

pikachu1412

Active Member
Mình cần mua 1 Android TV Box cho cụ ở nhà nhu cầu chủ yếu là xem truyền hình HD như vtv1,2,3..., antv, qp...chủ yếu là xem tin tức thời sự HD giá thì dưới 1tr ae tư vấn giúp. Thanks.

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình cần mua 1 Android TV Box cho cụ ở nhà nhu cầu chủ yếu là xem truyền hình HD như vtv1,2,3..., antv, qp...chủ yếu là xem tin tức thời sự HD giá thì dưới 1tr ae tư vấn giúp. Thanks.

VINABOX X2PLus bác nhé. Chip như Vinabox X9 nên hình ảnh đẹp, android 6 nên tương thích ứng dụng rất tốt. Có sẵn ứng dụng độc quyền xem phim và truyền hình rất mượt :)

thanhcdth

Active Member
Tầm tiền này bác tham khảo TX5, bao đẹp và mạnh trong tầm giá
Hoặc ráng chút bác lấy EM95x của Enybox, bao chất

pikachu1412

Active Member
Tầm tiền này bác tham khảo TX5, bao đẹp và mạnh trong tầm giá
Hoặc ráng chút bác lấy EM95x của Enybox, bao chất
Con TX5 xem truyền hình ngon và đẹp chứ bác, tivi của mình xem truyền hình qua hdviet giật lag lắm mạng nhà mình thì 25MB cáp quang các cụ chán lắm, bác báo giá mình luôn. Thanks

kodiitvplus

Well-Known Member
Con TX5 xem truyền hình ngon và đẹp chứ bác, tivi của mình xem truyền hình qua hdviet giật lag lắm mạng nhà mình thì 25MB cáp quang các cụ chán lắm, bác báo giá mình luôn. Thanks

Giật khi xem trên hdviet là do dạo này server bên hdviet đã có vấn đề nghiêm trọng rồi. Nguyên nhân không phải do thiết bị nhà bác và đường truyền mạng nhà bác. Tình trạng chung. Nếu bác cần một box cho nhu cầu xem truyền hình, phim ảnh là chủ yếu và muốn tính ổn định cao ko lỗi vặt thì bác chọn Himedia H1 đó. Tuy ram 1gb nhưng dùng rất trâu bò, độ ổn định cao. Và đặc biệt hệ điều hành được tối ưu chạy không thua gì loại box ram 2gb khoảng cùng giá tiền. H1 có sẵn ứng dụng HDPLAY xem truyền hình và phim rất tốt

djtomato

Member
tầm 2 triệu rưỡi đổ lại thì quất em nào ngon ạ. mình chỉ lướt web xem film cũng hay xem film offline thôi ạ

kodiitvplus

Well-Known Member
tầm 2 triệu rưỡi đổ lại thì quất em nào ngon ạ. mình chỉ lướt web xem film cũng hay xem film offline thôi ạ

Himedia Q30 anh nhé. Chuẩn chỉnh Himedia và là sản phẩm đời mới nhất. Dùng rất ok :)
Bên em phân phối luôn có giá khuyến mãi tốt cho anh em diễn đàn. Mời anh qua showrom trải nghiệm sản phẩm

Bên trên