Tư vấn dàn âm thanh 5.1 có HDMI In

Tùy nhu cầu và tài chính nữa bạn ơi, nếu có tiền ai cũng thích mua loa 5.1 chứ loa soundbar rẻ hơn
Bác nhầm rồi, hôm đi xem ra mắt tivi QLED của samsung có giới thiệu loa soundbar âm thanh cực đỉnh, mấy loa này hơn 30 triệu 1 con đấy bác

binhson557

Member
Bác nhầm rồi, hôm đi xem ra mắt tivi QLED của samsung có giới thiệu loa soundbar âm thanh cực đỉnh, mấy loa này hơn 30 triệu 1 con đấy bác
Có ra dòng loa mới nữa ah, tưởng con K950 là đỉnh nhất rồi, đang muốn mua nó nhưng thấy giá vẫn không hạ nhiệt

doubleken

Member
Nếu phòng nghe nhạc không rộng và muốn tiện lợi nên chọn loa thanh có chất lượng cao chút cũng ngon lành như 5.1 đấy bác, bác xem mẫu K950 của samsung xem
con K950 thì quá tuyệt rồi, thiết kế 15 loa gắn liền, mỗi loa có bộ khuếch đại riêng cho âm thanh rõ rét, sống động

quanpham15

Member
Muốn rinh em nó về lắm mà chưa có điều kiện

quanteoquan

Member
Tầm tiền đó bác quất đc bộ S3800 rồi còn rì nữa ạ. Chứ soundbar hiệu ứng chỉ hơn loa TV thôi, còn xem 5.1 vẫn hay hơn nhiều. Bác ở Hn thì có thể ghé e nghe thử. E có cả soundbar cho bác so sánh luôn ạ.
Bác nói sao mà loa thanh chỉ hơn loa tivi, tivi có 40W, trong khi đó 1 số loa thanh nhỏ nhất cũng 300W, còn có loa 1000W nữa, bác có nghe loa K950 chưa

calcium

Member
Nhà em tính mua dàn loa để hát Karaoke, cũng có tìm hiểu kỹ rồi nhưng vẫn phân vân giữa soundbar 2.1 của Sony CT180 và loa không dây Samsung WAM6501. Bác nào xài hai em này rồi mình thông tin với

calendar

Member
Nhà em tính mua dàn loa để hát Karaoke, cũng có tìm hiểu kỹ rồi nhưng vẫn phân vân giữa soundbar 2.1 của Sony CT180 và loa không dây Samsung WAM6501. Bác nào xài hai em này rồi mình thông tin với
Karaoke thì cứ JBL BMB BOSE mà mua, nó phổ biến và được nhiều người tin dùng hơn

mitutozo

Member
Bác muốn hỏi về chất lượng âm thanh hay giá cả, bác chọn cái nào

stingdaudo

Member
Theo mình thì các hệ thống loa trên là loại đa dụng, nhiều chức năng, hình thức đẹp, dễ sử dụng.
Loa cho hát Karaoke tập trung chất lượng ở dải giọng nói (200-3000 hz), đòi hỏi độ méo rất thấp, năng lượng có phổ dày khá liên tục (công suất danh định lớn) không giống như chế độ nghe nhạc có thể sử dụng đến mức công suất đỉnh (chế độ xung ngắn).
Vì vậy bác không thể sử dụng công suất ghi trên loa để cho hát được Nếu cố dẽ gây méo tiếng, rè hoặc hỏng loa.

nabotani

Member
Theo mình thì các hệ thống loa trên là loại đa dụng, nhiều chức năng, hình thức đẹp, dễ sử dụng.
Loa cho hát Karaoke tập trung chất lượng ở dải giọng nói (200-3000 hz), đòi hỏi độ méo rất thấp, năng lượng có phổ dày khá liên tục (công suất danh định lớn) không giống như chế độ nghe nhạc có thể sử dụng đến mức công suất đỉnh (chế độ xung ngắn).
Vì vậy bác không thể sử dụng công suất ghi trên loa để cho hát được Nếu cố dẽ gây méo tiếng, rè hoặc hỏng loa.
Vậy theo bác nên chọn loa nào cho thích hợp

nguyenna86

Member
Năm nay có loa gì mới không mấy bác, chưa thấy mấy hãng trình làng loa mới nhỉ

lienquocdat

Member
soundar thì xem phim nghe nhạc là chủ yếu chứ ít người dùng vào việc hát vì mau hỏng loa, còn về 2 con loa thì con Samsung WAM6501. nghe chất hơn hẳn, nếu để nghe nhạc và xem phim thôi ( không tính hát) thì nên chọn con này

Bên trên