Tư vấn dàn âm thanh giá mềm ???!!!

Ðề: Tư vấn dàn âm thanh giá mềm ???!!!

Bộ của bác bao nhiu xèng thế, hàng mới tinh ạ? (nếu nhạy cảm thì inbox bác nhé :) ) . 1 bộ của bác bao gồm những thiết bị gì vậy bác? Dây rợ đi theo loa, amply hay là phải mua thêm vậy bác? X_X
Mình thấy Maratz PM 5004 bên NAm Phú rẻ hơn mà bác ko mua ah?

Bác có mật thư, mình gửi y nguyên báo giá bác Jess gửi mình nhé, mà bác máu 5004 mình để lại cho, thằng bạn có con sansui cổ để không nó bảo cứ cầm về mà nghe, nghe cũng tương đương pm 5004 mà lỡ mua phí tiền quá.

tuyetkiem79

Active Member

Phòng bác gì bên trên to thế mấy cái loa bookshelf knight và amply 5004 nghe sao được. bác phải mua loa cột và amply công suất lớn, còn nếu chưa mua được thì chờ có thêm tiền, mua mấy cái đồ nhỏ kia phí tiền ra.

Amply 5004 em không dùng không biết chứ KN2 nghe cũng to lắm bác ạ, phòng em 25m2 nghe thoải mái

vinhlottery

Active Member

Bác có mật thư, mình gửi y nguyên báo giá bác Jess gửi mình nhé, mà bác máu 5004 mình để lại cho, thằng bạn có con sansui cổ để không nó bảo cứ cầm về mà nghe, nghe cũng tương đương pm 5004 mà lỡ mua phí tiền quá.

Con amply Sansui cổ đời nào vậy bác? Mình đang nghe KN2 với amply nội địa Sansui AU-D507X ( điện thế 110V).

Con amply Sansui cổ đời nào vậy bác? Mình đang nghe KN2 với amply nội địa Sansui AU-D507X ( điện thế 110V).

Dạ, nó cũ quá nát hết cả rồi nên cũng ko rõ đời nào, nghe thì cũng tương đương như pm5004, mà con kn2 này đúng là ko kén âm ly, cắm amply nào nó cũng same same nhau, chỉ khác nhau tí (chắc em tai trâu :D)

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn dàn âm thanh giá mềm ???!!!

Phòng em 30m2, chỉ có 1 phòng khônh thông với phòng khác, trần thạch cao thả cao 3m vậy dùng KN1 được ko bác. Em nghe nhac nhẹ, trữ tình

Knight 2 đi bác, e đảm bảo nghe thoải mái, đầy tiếng .

C_Pham

Well-Known Member

Focal 705 so với KN2 thì thế nào bác? Có ghép đc với amply denon 502 ko ạ?
Martantz 5004 giá hàng mới ạ?

Bác lưu ý có hiện tượng một số shop hay QC hàng giá rất thấp (nhưng thực tế không có hàng) để kéo khách đến cửa hàng. Khi khách đến rồi thì mới "xin lỗi hàng em vừa hết, bác nghe thử tạm em này, em kia" gây khó chịu cho anh em. Vậy nên theo kinh nghiệm của nhiều anh em trên HDVN, nếu thấy shop nào QC giá rẻ hơn bình thường thì ta nên đt kiểm tra trước thấy giá đó mà có hàng thật thì hãy đến cho đỡ mất công ạ

Hadu678

Well-Known Member

Bác lưu ý có hiện tượng một số shop hay QC hàng giá rất thấp (nhưng thực tế không có hàng) để kéo khách đến cửa hàng. Khi khách đến rồi thì mới "xin lỗi hàng em vừa hết, bác nghe thử tạm em này, em kia" gây khó chịu cho anh em. Vậy nên theo kinh nghiệm của nhiều anh em trên HDVN, nếu thấy shop nào QC giá rẻ hơn bình thường thì ta nên đt kiểm tra trước thấy giá đó mà có hàng thật thì hãy đến cho đỡ mất công ạ

Vâng bác ạ, em cũng mới bị dính 1 phát........

Minhsur

Banned

bác tham khảo marantz 5004 giá 5 triệu 400 ghép với focal Jm lad 705 giá 8 triệu 400 ah

Trước tôi cũng nể bác lắm, nhưng cái hành vi chào giá rẻ câu khách kiểu này đã cũ mất rồi, làm mất thời gian và niềm tin của anh em.
Nói thật với bác Dương, khoảng chục ngày trước ông bạn tôi tìm mua cặp CM8, tôi giới thiệu đến Nam Phú nhưng ở đó hết hàng. Thấy chỗ bác treo biển có hàng, tôi chỉ ông ấy đến bác. Bác chắc như đinh có hàng. Rồi bác hẹn lên hẹn xuống... ông ấy đến CH bác mấy lần mà chẳng có hàng đâu, đến 3,4 ngày vẫn không có.

Trước tôi cũng nể bác lắm, nhưng cái hành vi chào giá rẻ câu khách kiểu này đã cũ mất rồi, làm mất thời gian và niềm tin của anh em.
Nói thật với bác Dương, khoảng chục ngày trước ông bạn tôi tìm mua cặp CM8, tôi giới thiệu đến Nam Phú nhưng ở đó hết hàng. Thấy chỗ bác treo biển có hàng, tôi chỉ ông ấy đến bác. Bác chắc như đinh có hàng. Rồi bác hẹn lên hẹn xuống... ông ấy đến CH bác mấy lần mà chẳng có hàng đâu, đến 3,4 ngày vẫn không có.

Hj bác! Bác có thể nói sơ qua giúp e có những loại dàn nghe nhạc nào ạ: 5.1, 2 kênh, đa kênh...
Loại nào có thể nâng cấp được ạ? tks bác nhìu!

Minhsur

Banned

Hj bác! Bác có thể nói sơ qua giúp e có những loại dàn nghe nhạc nào ạ: 5.1, 2 kênh, đa kênh...
Loại nào có thể nâng cấp được ạ? tks bác nhìu!

Chào bác. Với kiểu chơi mà em thích và đang chơi thì có 3 nhóm: Bộ nghe nhạc 2CH (2.0 hoặc có thể 2.1; nghe bằng CD hoặc Lossless); bộ xem phim đa kênh (giờ em chơi 7.1, nhưng tương lai có thể là 7.2 hoặc 5.1.4 hoặc 7.1.2) và bộ Karaoke (bộ này thỉnh thoảng để nó phát nhạc cũng hay).
Còn nhiều bác khác lại có những kiểu chơi rất khác nhau và rất đa dạng.

Loại nào cũng cần phải nâng cấp nếu có điều kiện. Nhưng chơi gì thì chơi, vẫn cứ phải tin chính đôi tai của mình.

Năm mới chúc bác vui vẻ.

Chào bác. Với kiểu chơi mà em thích và đang chơi thì có 3 nhóm: Bộ nghe nhạc 2CH (2.0 hoặc có thể 2.1; nghe bằng CD hoặc Lossless); bộ xem phim đa kênh (giờ em chơi 7.1, nhưng tương lai có thể là 7.2 hoặc 5.1.4 hoặc 7.1.2) và bộ Karaoke (bộ này thỉnh thoảng để nó phát nhạc cũng hay).
Còn nhiều bác khác lại có những kiểu chơi rất khác nhau và rất đa dạng.

Loại nào cũng cần phải nâng cấp nếu có điều kiện. Nhưng chơi gì thì chơi, vẫn cứ phải tin chính đôi tai của mình.

Năm mới chúc bác vui vẻ.

Tks bác. Vậy bộ Sony tz140 gọi là gì bác? Có nâng cấp đc ko ạ?

pikachu225

Mấy anh giúp em với. em chỉ có khoảng 5tr định mua dàn âm thanh ve xem phim. thấy mọi người bảo thằng Samsung Home Theatre HT-D453K với thang DÀN ÂM THANH LG DH6520T là nghe ổn và có DTS nguồn ngoài nhưng giờ em kiếm hoài ko có mấy thằng đó.
Giờ em chỉ thấy mấy mẫu mới Dàn Máy SAMSUNG HT-H5530HK và Dàn Máy LG DH6430P là hợp túi tiền em, nhưng ko biết nó như thế nào nghe có ổn không và có DTS nguồn ngoài ko. mấy anh chỉ dùm em ah

hainam1982

Well-Known Member

Mấy anh giúp em với. em chỉ có khoảng 5tr định mua dàn âm thanh ve xem phim. thấy mọi người bảo thằng Samsung Home Theatre HT-D453K với thang DÀN ÂM THANH LG DH6520T là nghe ổn và có DTS nguồn ngoài nhưng giờ em kiếm hoài ko có mấy thằng đó.
Giờ em chỉ thấy mấy mẫu mới Dàn Máy SAMSUNG HT-H5530HK và Dàn Máy LG DH6430P là hợp túi tiền em, nhưng ko biết nó như thế nào nghe có ổn không và có DTS nguồn ngoài ko. mấy anh chỉ dùm em ah
theo em bác cố lên chút nữa chơi bộ denon x500 + loa denon 5.1 em quên mất tên rồi khoảng 9tr cả bộ nghe chất lượng hơn nhiều lại giải mã đầy đủ định dạng âm thanh

Bên trên