Tư Vấn Dàn HT

BigMonkeyBaby

Hiện tại mình đang dự định sắm một dan HT để giải trí tại nhà, sau một thời gian tìm hiểu trong diễn đàn nay mình up lên đây thông số chi tiết các thiết bị cho dàn HT của mình, anh em trong diễn đàn xem và tư vấn cho mình nhé, để tránh tình trạng mua về mà không dùng được hay tận dụng hết ưu điểm của thiết bị nhé.

Sau đây mình giới thiệu chi tiết thông số của từng thiết bị mình dự toán:

1- Samsung LED Series 7 40 inch UA40C7000

2- Samsung HT-C5550W

3- Thiết bị phát HD Dvico TViX HD Slim S1

Chipset chính - Main Chipset
RTD1283DD+ 400Mhz processor

Bộ nhớ - Memory
Main: 256MB DDR SDRAM / Flash: 128MB

Độ phân giải cực đại - Maximum Resolution
up to 1920 x 1080P

Định dạng video - Video Format (Containers)
MKV, AVI, VOB
ASF, WMV
MPEG1/2/4 Elementary
MPEG1/2 PS: M2P, MPG
MPEG2 Transport Stream: TS, TP, TRP, M2TS, MTS, MOD, TOD
ISO, IFO
MOV (H.264), MP4
.MKV, .mpg, .avi, .wmv, .divx, .vob, .tp, .ts, .trp, .dat, .iso, .ifo, .m2ts, .mov, .flv, .rm, .rmvb, .asf, .mts, .mpeg

Video Codec
XVID SD/HD
MPEG 1
MPEG-2 (MP@HL)
MPEG-4.2 (ASP@L5, 720p, 1-point GMC)
WMV9 (MP@HL),
H.264 (BP@L3, [email protected])
VC-1 (MP@HL, AP@L3)
RealVideo 8/9/10
FLV(H.263)

Định dạng âm thanh - Audio Format (Container)
AAC, M4A
MPEG audio (MP1, MP2, MP3, MPA),
APE, PCM, AC3, FLAC (Audio track in MKV)
WAV(DTS), WAVPACK, WMA (Lossless not supported)
Ogg

Audio Codec
Dolby Digital
DTS Down Maxing
WMA, WMA Pro
APE, FLAC, WAV, MP1, MP2, MP3, M4A, LPCM, Ogg Vorbis, aif, aiff

Audio Pass-thru
DTS, Dolby Digital, Dolby True HD, Dolby Digital Plus

Photo Image
JPG, JPEG, BMP, PNG, GIF, TIF

Ngôn ngữ - Languages
English, Traditional Chinese, Japanese, Spanish, French, Germany, Italian, Korean, Nederlands, Russian, Rumanian, Czech, Arabic, Vietnamese, Bulgarian, Hebrew, Swedish, Greek, Turkish, Polish, Portuguese, Croatian, Thai

Phụ đề - Subtitles
smi, smil, sub, sub/idx, srt, .ssa, .ass, MKV embedded subtitle

Cổng ra Video / Audio - Video / Audio Output
HDMI 1.3a (Video 24 bit), Component, Composite
Digital: Coaxial, Optical
Analog: Stereo

Hỗ trợ HDD - HDD Supported
NTFS, FAT32 (3.5” SATA Ⅰ,Ⅱ HDD)

Cổng giao tiếp - Interface
USB 2.0 Host 2 Ports ( USB1/USB2 : 5V , 500 mA max), USB 2.0 Target 1 Port
1 port e-SATA HOST

Mạng máy tính - Network
10/100 Ethernet

Wi-Fi 802.11n(optional)

Hỗ trợ các giao thức mạng - Network Protocol
UPnP, SAMBA Client, NFS (with Net-Share)
SAMBA server , FTP

Quạt làm mát - Cooling Fan
Internal temperature sensing mechanism, 40mm low noise

Màn hiển thị - VFD Display
Playback mode, Elapsed time, Resolution (Dot Matrix 7 English characters and numbers)

Nguồn cấp điện - POWER CONSUMPTION
DC 12V

Kích thước máy - Dimension
215 x 160 x 55 mm (W x H x D)

Weight
1,11kg

4- Nguồn phát Phim HD thứ hai là Laptop Sony Vaio VGN-FW390 có ngõ ra HDMI và màn hình chuẩn FullHD1 600x900

Rất mong nhận được sự tu vấn chân tình của các cao thủ trong diễn đàn.

Chân thành cám ơn.

Chúc anh em nhiều sức khỏe và diễn đàn ngày các phát triễn.

cdduy

Ðề: Tư Vấn Dàn HT

E góp ý con Tvix S1 slim vì con này e đang xài, nói chung ok nhỏ gọn vừa tầm tiền, gắn đc 1 con HDD x2TB không cần 1 con vít, thuận tiện khi tháo HDD nhanh chóng chỉ cần 1 nút gạt bên hông phải, có cổng HDIM trực tiếp với TV luôn, nếu chưa có receiver + loa (tận dụng cái loa TV);
- phim không bị giật hình
- gắn cổng LAN vào youtbe + picasa ok lắm, không nên mua USB wifi làm gì tốn 400k
- tuy nhiên khởi động chậm

các a e khác bổ sung

hoangtq

Well-Known Member

Hình như nhầm box rồi bác chủ ơi. Bộ bán định lấy ngon đấy, nhưng bộ dàn AIO của Samsung thì bác nên xem xét lại. Với tầm 17 triệu thì bác làm 1 bộ dàn rời ngon hơn nhiều, hoặc bác thích comple đồng bộ thì múc em Denon 390XP hoặc 1311 - kinh tế mà chất mới ra lò ấy.
Chúc bác sớm có bộ dàn ưng ý

BigMonkeyBaby

Hình như nhầm box rồi bác chủ ơi. Bộ bán định lấy ngon đấy, nhưng bộ dàn AIO của Samsung thì bác nên xem xét lại. Với tầm 17 triệu thì bác làm 1 bộ dàn rời ngon hơn nhiều, hoặc bác thích comple đồng bộ thì múc em Denon 390XP hoặc 1311 - kinh tế mà chất mới ra lò ấy.

Bác có thể tư vấn rõ hơn chút được không, con LED SS thì mình hài lòng rồi, nhưng dàn âm thanh thì mình không rành lắm với số tiền tâm đó bác tư vấn hộ mình cái.

hoangtq

Well-Known Member

Dàn âm thanh nếu bác chưa rành để mua và lắp ráp dàn rời thì múc 1 bộ All in one, có mấy loại để bác lựa chọn:
- Denon 390XP, tầm trên 10 triệu, bác vào đây xem review
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=47257

- Denon 1311, tầm 14 tr, bác vào đây xem review
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=104271

- Ngoài ra còn 1 vài bộ của LG và Sony, Panasonic nữa, nhưng nhìn chung là không bằng hàng denon. Mình nghĩ tầm tiền như bác rất nhiều lựa chọn mà, bác cũng nên lưu ý xem phong bác rộng bao nhiêu để dễ lựa chọn bộ dàn cho phù hợp. Và bác có nghe nhạc bằng bộ dàn đó luôn không, hay chỉ xem phim ?

BigMonkeyBaby

Bác có thể tư vấn rõ hơn chút được không, con LED SS thì mình hài lòng rồi, nhưng dàn âm thanh thì mình không rành lắm với số tiền tâm đó bác tư vấn hộ mình cái.

BigMonkeyBaby

Dàn âm thanh nếu bác chưa rành để mua và lắp ráp dàn rời thì múc 1 bộ All in one, có mấy loại để bác lựa chọn:
- Denon 390XP, tầm trên 10 triệu, bác vào đây xem review
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=47257

- Denon 1311, tầm 14 tr, bác vào đây xem review
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=104271

- Ngoài ra còn 1 vài bộ của LG và Sony, Panasonic nữa, nhưng nhìn chung là không bằng hàng denon. Mình nghĩ tầm tiền như bác rất nhiều lựa chọn mà, bác cũng nên lưu ý xem phong bác rộng bao nhiêu để dễ lựa chọn bộ dàn cho phù hợp. Và bác có nghe nhạc bằng bộ dàn đó luôn không, hay chỉ xem phim ?

cám ơn bác nhé, mình thấy em Denon DHT 390 XP,1311 có loa bass trông ngấu quá, mình có vẽ thích em này,

P/S : cho mình hỏi chút trong phân khúc am thanh thì của hãng nào là nghe ổn nhất. và giá cả phải chăng. các anh em tư vấn cho mình cái nhe

hoangtq

Well-Known Member

cám ơn bác nhé, mình thấy em Denon DHT 390 XP,1311 có loa bass trông ngấu quá, mình có vẽ thích em này,

P/S : cho mình hỏi chút trong phân khúc am thanh thì của hãng nào là nghe ổn nhất. và giá cả phải chăng. các anh em tư vấn cho mình cái nhe

Bác hỏi vậy thì cao thủ trả lời cũng khó chứ đừng nói là em. Tùy them sở thích mỗi người và khả năng tài chính thôi bác ạ. Bác cứ vào diễn đàn, xem các bài viết, review của anh em rồi lựa chọn, đi nghe thử ở nhà anh em và cuối cùng là múc theo sở thích của bác là ok =))

BigMonkeyBaby

UHm có bác nào đã từng dùng qua dan HT của các hãng như sony samsung panasonic ... hay chưa, nếu có bác nào dùng rồi thì cho vài cai review để anh em tham khảo.

còn mình chọn con samsung HT-C5550W vì tiện em nó không dùng dây để kết nôi đến loa vệ tinh. không biết công nghệ không dây này so với có dây thì thế nào nhỉ?

các bác vào cho em vài thông tin nhé.

thogaubien

tầm 18tr của bác quên ngay samsung pana sony đi ạ. Theo em bác làm dàn Denon 1311xp 14tr + đầu HD kiêm bluray Dune Prime 8tr hoặc Max 10tr. Kinh phí tương đương mà chất hơn nhiều.

TV thì thành thật là cùng tầm tiền bác kiếm con nào càng to càng tốt. 40" xem mấy hôm lại ức chế vì bé quá. Tầm tiền của bác mua đc 50-55" rồi, thậm chí chơi máy chiếu cũng ok, việc gì phải khổ.

Vài lời góp ý với bác. rgds

hoangtq

Well-Known Member

Cái vụ không dây không hẳn là hay đâu bác, em thấy đồ càng xịn thì lại càng dùng dây và dây mắc tiền nữa chứ . Bác nên nghiên cứu thêm

BigMonkeyBaby

tầm 18tr của bác quên ngay samsung pana sony đi ạ. Theo em bác làm dàn Denon 1311xp 14tr + đầu HD kiêm bluray Dune Prime 8tr hoặc Max 10tr. Kinh phí tương đương mà chất hơn nhiều.

TV thì thành thật là cùng tầm tiền bác kiếm con nào càng to càng tốt. 40" xem mấy hôm lại ức chế vì bé quá. Tầm tiền của bác mua đc 50-55" rồi, thậm chí chơi máy chiếu cũng ok, việc gì phải khổ.

Vài lời góp ý với bác. rgds

Cám ơn ý kiến chân tình của bác. minh cũng đang tính thế:-*

dungsin_lqd

Well-Known Member

Up cho ban nee
Tien len ban nhe hay cung HD cho thoa man niem dam me
Thanks

Bên trên