Tư vấn dùm em phần mềm nao convert từ HD qua DVD&Avi rõ nhất.

ngduycuong1411

Nhà em có đầu DVD đọc được được đuôi Avi và DVD,em rất thích nhac HD mà ko có tiền mua đồ để chơi HD nên muốn tìm phần mềm nào convert từ HD qua DVD&Avi rõ nhất?Ai có cho em,em cám ơn.

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn dùm em phần mềm nao convert từ HD qua DVD&Avi rõ nhất.

Convert lâu lắm bạn ơi, bạn nên tìm luôn file avi trên mạng cho nhanh

dùng xilisoft cũng được tuy nhiên bạn có từ >= 2Gb RAM đó

Nhà em có đầu DVD đọc được được đuôi Avi và DVD,em rất thích nhac HD mà ko có tiền mua đồ để chơi HD nên muốn tìm phần mềm nào convert từ HD qua DVD&Avi rõ nhất?Ai có cho em,em cám ơn.

convert qua avi (định dạng Xvid hoặc DivX) dễ thôi, nhưng vấn đề là đầu DVD thường chỉ đọc được file có đọ phân giải cao nhất 720x576 thôi. chỉ cần tăng thêm vài pixel là không đọc được.

hauvnn87

Phim DVDrip dạng AVI trên mạng có nhiều lắm bạn , nó có trước cả HD , bạn cứ down về xem , 1 phim đẹp cũng tầm 700 MB ~ 1 GB , down HD về rồi convert chi cho mệt bạn ! Chúc bạn vui nhé !

LiveFree

convert qua avi (định dạng Xvid hoặc DivX) dễ thôi, nhưng vấn đề là đầu DVD thường chỉ đọc được file có đọ phân giải cao nhất 720x576 thôi. chỉ cần tăng thêm vài pixel là không đọc được.

Đầu DVD giờ cũng khá lắm rồi, mình chơi file avi (x264) , divx trên đầu TIẾN ĐẠT vô tư luôn đó bạn \:D/

LiveFree

dùng xilisoft cũng được tuy nhiên bạn có từ >= 2Gb RAM đó

Xilisoft là 1 trong những phần mềm chuối nhất mà mình từng dùng, nếu muốn mì ăn liền thì không bàn nhưng nếu xét về chất lượng thì ... thua !:-t

anhtuanph

Member

Xilisoft là 1 trong những phần mềm chuối nhất mà mình từng dùng, nếu muốn mì ăn liền thì không bàn nhưng nếu xét về chất lượng thì ... thua !:-t

Bạn chỉ cho mình soft nào để conver file mkv sang avi mà vẫn giữ được chất lượng gần với file gốc nhất đi, đầu mình chỉ đọc được file avi chuẩn H.264 thôi .

Cám ơn

milanista13

Đã nghiền HD thì convert làm gì cho mất công download. Còn muốn convert thì dùng tạm Total Video Converter cũng được

tuananh30101991

Active Member

Theo tôi, bác nên dùng phần mềm super converter siêu mạnh mà lại miễn phí, chuyển đổi từ định dạng này sang định dạng khác ngon lành mà ko giảm chất lượng, vừa tiết kiệm được dung lượng, ko phải ngẫu nhiên mà nó được gọi là super đâu!

keunhuvac

Active Member

Bạn dùng phần mềm "VSO ConvertXtoDVD". Phần mềm này tui đã dùng, rất tốt, cho phép bạn add phụ đề (nhiều phụ đề), tạo menu, chuyển đổi âm thanh từ DTS sang DD...

addme

Banned

Convert sang MPEG 2 thì Canopus Encoder cho chất lượng tốt nhất, MPEG 1 thì dùng TMPGenc

tanphat01

hi there! chao cac ban cac ban nao co the cho minh biet la minh co the download cai cai convert o dau ma mjinh xai tot ma la mine phni khong ?

anpnt

Member

Chào bạn,

+ Chuyển từ HD sang DVD bạn dùng VSO ConvertXtoDVD là tốt nhất, pm này cho phép thêm phụ đề từ các dạng file .srt, .smi .. thành phụ đề tích hợp sẵn trong đĩa DVD luôn.

+ Chuyển từ HD sang AVI, hay MP4 để phát trên các điện thoại, ipod, bạn dùng Total Video Converter và ImTOO.MPEG.Encoder.Ultimate.
Trong đó, bạn dùng Imtoo để convert từ HD về AVI, MP4, sau đó dùng Total Video Convert để thêm phụ đề vào file AVI, MP4 này luôn (file MP4 có luôn phụ đề trên các thiết bị cầm tay)

Nếu có sẵn một phim HD và phụ đề, mình nghĩ thời gian chuyển đổi về AVI, MP4 sẽ nhanh hơn là download thêm file AVI nữa để xem.
Vấn đề là bạn cần có kinh nghiệm sử dụng các phần mềm để cho các thông số chính xác (khung hình, bitrate ..) và nhanh .

Bạn có thể tải cá phần mềm trên ở đây.

Chúc bạn thành công !

nqt_manu

Cái này là điều băn khoăn của tôi lâu lắm rồi.
Sau thời gian tìm hiểu thì tôi thấy phần mềm ConvertXtoDVD là hay nhất, đây là soft ghi file mkv thành đĩa DVD. Sử dụng đơn giản. Có thể thêm bao nhiêu phụ đề cũng được. Nó sẽ tạo menu cho mình luôn. Bạn chỉ cần bỏ file mkv vào, thêm phụ đề, điều chỉnh một thứ gì đó như thêm poster phim cho menu chẳng hạn. Rồi nó sẽ chuyển thành những file vod giống y chang như đĩa DVD, công việc tiếp theo bạn chỉ cần burn những thư mục đã convert vào DVD. Quan trọng là bạn file bỏ 2 thư mục Audio và Video ở ngoài đĩa DVD, tốt nhất bạn mua thử một đĩa phim DVD về xem cấu trúc của nó bạn sẽ hiểu rõ vấn đề.
Tất nhiên là chất lượng sẽ giảm xuống. Nhưng yên tâm là khi xem trên tivi ngồi cách xa 2m thì bạn vẫn thấy ok.

Đầu DVD giờ cũng khá lắm rồi, mình chơi file avi (x264) , divx trên đầu TIẾN ĐẠT vô tư luôn đó bạn \:D/

Người ta nói Res mà cha, chỉ cần res cao hơn 720x576 là đầu DVD kô đọc đc đâu. Còn nét hay kô là do bit, chẳng ai đi dow HD về convert sang Avi cho mệt thân cả, chỉ tổn thọ con CPU thôi . dow thẳng phim Avi đó về cho nhanh burn ra DVD dạng DAT cho vào đầu hỗ trợ divx là xem OK
- Trc tôi cũng thử burn video Res cao quá vào DVD kô đọc đc :|

RazorLight

Theo tôi, bác nên dùng phần mềm super converter siêu mạnh mà lại miễn phí, chuyển đổi từ định dạng này sang định dạng khác ngon lành mà ko giảm chất lượng, vừa tiết kiệm được dung lượng, ko phải ngẫu nhiên mà nó được gọi là super đâu!

Time convert thế nào. Lại như cháu MeGUI với cụ VDM thì thôi. Encode lại còn tốt hơn.

Bên trên